Main Menu

ถามใหม่--หาไม่พบ---เกี่ยวกับเบรคหลัง HONDA WAVE110

เริ่มโดย MAX_PEGASUS, สิงหาคม 19, 2014, 05:15:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MAX_PEGASUS

เบรคหลังฮอนด้าเวพ110 เบรคไม่อยู่ไหลเลย ปรับหมุนที่หางปลาแล้วก็ไม่หาย เปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ก็ไม่หาย แต่พอเปียกหรือฝนตกหนักเบรคดีแต่มีเสียงดัง แก้ไขไงได้ครับ ขับอันตรายเหลือเกิน ( วันก่อนตั้งถามไว้ หาอ่านไม่พบ ไม่รู้หายไปไหน ขอคำตอบหรือคำแนะนำปรับปรุงแก้ไขด้วยครับ)

pikky_team

ผ้าเบรคที่เปลี่ยนใหม่เป็นของใหม่แท้ๆหรือปล่าวครับ แล้วตอนเปลี่ยนช่างเป่าฝุ่นผ้าเบรคที่ค้างอยู่ออกจากดุมหมดให้หรือปล่าวครับ

SIRI

ดรัมเบรคWave110i/125i เป็นอะไรที่สึกเร็วมากๆ สันนิฐานว่าจานเบรกลื่น หรือไม่จานอาจสึกหมดSpecไปแล้ว ถ้ายังไม่สึกมากใช้กระดาษทรายหยาบขัดก็พอช่วยได้นะ แต่ให้ดีที่สุดเปลี่ยนดุมแท้ใหม่+ผ้าเบรกแท้...ดีสุด :D