Main Menu

แนะนำหมวกกันน็อคหน่อยครับแบบเต็มใบเปิดหน้าตัวไหนดีครับ

เริ่มโดย DekSin, กันยายน 12, 2013, 06:23:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DekSin

ผมอยากได้หมวกไหม่แบบเต็มใบเปิดหน้า ตอนนี้ใช้ Titan อยู่้แต่เริ่มหมดอายุไขแล้วครับ ฟองน้ำเริ่มไม่นิ่ม+เสียงลมที่เพิ่มมากขึ้น จะเอาไว้ขี่ในเมืองครับ อยากได้แบบถอดนวมมันออกมาซักได้ด้วยขอบคุณครับ

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

fluke32

อ้างจาก: DekSin เมื่อ กันยายน 12, 2013, 06:23:49 หลังเที่ยง
ผมอยากได้หมวกไหม่แบบเต็มใบเปิดหน้า ตอนนี้ใช้ Titan อยู่้แต่เริ่มหมดอายุไขแล้วครับ ฟองน้ำเริ่มไม่นิ่ม+เสียงลมที่เพิ่มมากขึ้น จะเอาไว้ขี่ในเมืองครับ อยากได้แบบถอดนวมมันออกมาซักได้ด้วยขอบคุณครับ
Real คับ  ทรงสวยนวมถอยมาซักได้ ราคาย่อมเยา ผมใช้อยู่ก้โอเคน้ะคับ ไม่มีเสียงลมเลยเงียบสนิทท^^
(((ฟลุ้ค กลุ่มท่าน้ำนนท์)))25/12 หมู่บ้านสหกรณ์ 3ถนนติวานนท์ตัดใหม่ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120 080-607-9971

DekSin

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

Hunterzero

ดูงบเลยครับ ว่ามีเท่าไหร่ ถ้าเรียลก็พวก จีฟอร์ช ไปเลย ถ้ามีมากกว่านี้ LS2 ก็น่าจะโอในระดับหนึ่ง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

triton

bimola  ครับ  พวก รุ่นดีเฟนเดอร์ หรือว่า เรฟพอคอล ครับ ราคาพอ ๆ กับเรียล นวมถอดซักได้ มีแว่น ดำด้านใน ให้ด้วยครับ

lettuce

มีรูปไหมครับ  ของผมทั้งเสียงลม  แถมวิ่งเร็วจะพาลหลุดจากหัวซะงั้น
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

kookgook

รอชมเหมือนกันคับกำลังจะหาชื้อหมวกเต็มใบเหมือนกัน

นายอนุพงษ์ (กุ๊ก) ขุนทอง

banjong

อ้างจาก: lettuce เมื่อ กันยายน 28, 2013, 10:56:40 ก่อนเที่ยง
มีรูปไหมครับ  ของผมทั้งเสียงลม  แถมวิ่งเร็วจะพาลหลุดจากหัวซะงั้น
เป็นงั้นไปครับ

กาฝาก

ตะก่อนผมใช้ hjc ในดิสเพลย์เนี่ยแหละ ผมว่ามันดีนะ แต่เวลาใส่มันดูเหมือนหัวโตไปหน่อย และน้ำหนักมันถ้าไม่คุ้นจะหนักพอประมาณอยู่

มุมมองมันกว้างดีครับ คือกว้างแบบมองไม่ติดอะไรเลย และเก็บเสียงได้ดีเลยทีเดียว วิ่งที่ระดับ 150-160 ตามเรือนไมล์ zx (ยาง 90/80-17,100/80-17)

หันไป-มา ไม่มีสะบัด นิ่งมาก วิ่งที่ 180 ยังนิ่ง ๆ เลยครับ แต่ดันโดนฉกไป เลยไปตั้งกระทู้ขอแบ่งหมวกที่เพื่อน ๆ สมาชิกเวปเราเนี่ยแหละเก็บไว้

เผื่อมีใครจะขาย ได้ใบนี้มาจากคุณบอย ประจวบ ก็ตามสภาพหมวกมือสองแหละครับ แต่ลองเอามาใส่แล้วขี่ดู เวลา 4 ชม.

-การระบายอากาศ ทำได้ดี ไม่แพ้ hjc เลย
-น้ำหนัก เบากว่าเยอะครับ ไซค์ m มันกระัชับติดศรีษะเลย ผมรู้สึกเหมือนมันเล็กกว่า m ของ hjc อีก อารมณ์ประมาณ agv k3 เลยอ่ะ (เคยลองใส่ทีนึง)
-มุมมอง แคบกว่า hjc นิดหน่อย คือปลาย ๆ หางตามันเห็นขอบเยอะกว่า hjc
-การเก็บเสียง ... ก็ทำได้ดีนะครับ แต่ถ้าคนเคยใส่ hjc จะรู้สึกว่ามันเก็บเสียงสู้ hjc ไม่ได้ ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน
-หลักอากาศพลศาสตร์ ผมว่ามันทำได้ดีกว่า hjc อีก คือเหมือนมันไม่ต้านลมเลยอ่ะ

อีกอย่างคือมันใส่แล้วดูเหมือนศรีษะไม่ใหญ่ แต่ภายในมันแน่นไปหมด hjc มันมีช่องว่างเหลือระหว่างแก้ม ปาก เยอะพอสมควร แต่เรียล ใบนี้มันแน่นติดเลย

ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าฟาดถนน หรือโขกอะไรเต็ม ๆ ปากเราจะกระแทกกับหมวกหรือเปล่า เพราะช่องว่างมันมีนิดเดียวเอง (ประมาณสอดฝ่ามือเข้าไป)

ในขณะ่ที่ hjc ผมถือโทรสับเปิดแฮนด์ฟรี สอดเข้าไปได้เลย

แต่โดยรวม ผมยอมรับว่ามันคุ้มค่า น่าซื้อหามาใส่อยู่ไม่ใช่น้อยเลยครับ  ???

ปล.ขณะนี้ถอดออกมาซัก เลยถ่ายรูปให้ดูว่ามันแกะง่าย ใส่ง่ายด้วยนะครับ

เอส ณ.โซนรั่ว

ดูงบประมาณครับชอบแบบไหนก็จัดแบบนั้น

โดยส่วนตัวผมใช้ Arai น้ำหนักเบา ลวดลายสวย และรูปทรงเหมาะสำหรับคนเอเซีย ไม่เล็กและไม่ใหญ่มาก แน่นกะชับเสียงลมเข้าน้อยมาก

suphachai

กำลังหาใบใหม่ที่เหมาะกับการใช้งานอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้ผมใส่ของเรียลทรงวิบาก วิ่งเกินร้อยทีไรหน้าเงิบทุกที
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

One_Biker

ถ้ากำลังมองหาหมวกกันน็อคของแท้ ก็ลองแวะเข้าไปดูกันได้ที่นี่น่ะครับ

http://bit.ly/2cbUV1O