Main Menu

zx & ser

เริ่มโดย pp cooling, สิงหาคม 24, 2013, 05:30:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ip-man

อ้างจาก: Franesae เมื่อ สิงหาคม 27, 2013, 11:12:31 หลังเที่ยง
ถ้าเจ้าของกระทู้ต้องการแค่ เครื่องนิ่ง ๆ อันนี้ไม่ทราบครับเพราะไม่เคยขี่ ZX เพราะว่าผมใช้แต่ Serpico ผมเลยขอตอบของ Serpico ละกัน
Serpico เครื่องค่อนข้างดุดันครับ ถ้าใส่เสื้อ 1855 มันก็นิสัยเหมือน KR แหละครับ แต่ถ้าใส่เสื้อ 1779 ก็บิดเรียกแรงบิดได้ในรอบต่ำ ๆ เน้นนะครับ ว่าเรียกแรงบิดได้ในรอบต่ำ ๆ สำหรับเสื้อเบอร์ 1779 แม้ว่าจะขี่ที่ 4,000 รอบที่เกียร์ 6 ก็ตาม สเตอร์ 14-36 ขอบ 17 น้ำหนักคนขี่ 60 ก็สามารถเร่งเครื่องให้แซงได้แบบนิ่ม ๆ สบาย
ช่วงล่าง ค่อนค่างนิ่ม มันนิ่มจริง ๆ ต้องปรับสปริงใหม่ให้เหมาะกับการขับขี่ แต่ช่วงล่างเหมาะกับการขับขี่ทางไกลมาก โช๊คหน้านุ่มนวลมาก ส่วนโช๊คหลังค่อนค่างนิ่มไปนิดต้องปรับสปริงให้แข็งหน่อยไม่งั้นเข้าโค้งแล้วออกอาการสบัดเพราะมันนิ่มเกิน
อะไหล่หาง่าย ๆ สบายกระเป๋า อะไหล่แท้ ๆ ภายในเครื่องใช้ทดแทนกันได้ทุกอย่างกับรุ่นอื่น

พวกเสื้อสูบรหัสต่างๆนั้น มันต่างกันอย่างไรครับ   ผมไม่เคยสังเกตุเลยนึกว่ามันเป็นรหัสการผลิตเฉยๆ   

1855   1779  1724  1787   เสื้อที่แพงที่สุดที่เห็นซื้อขายกันคือ 1724 เงิน ตกเจ็ดพัน  ถูกที่สุด 1855 ทอง สี่พันปลายๆ ทำไมเป็นเช่นนั้นครับท่าน ขอเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

ip-man