Main Menu

สวัสดีครับผมเด็กใหม่เพิ่งเข้าวงการอยากจะเริ่มเรียนรู้มีคำถามมาถามครับ

เริ่มโดย konlongkrung, กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:18:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tong_2T_150

...ซ่อมรถเองใส่น๊อตเหลือทุกที...ไม่กล้าตอบเหมือนกันครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

Mtz

อ้างจาก: gt54488 เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2013, 07:28:57 หลังเที่ยง
เห็นด้วยกับคุณ vios3455 คับ....... :D
ถึงดาวไม่มี แรงม้าไม่มี  ผมก็รู้นะคับ คำตอบคืออะไร......? ::)

เอ๊า ดาวไม่มี แรงม้ายังไม่เกิดหรือครับ งั้นไม่เป็นไร ผมให้1แรงม้าไปเป็นแรงใจละกันเนอะ  ???

ขอดันต่อไป พอดีผมเป็นพวกเก่งหน้าคอมครับ ถ้าตอบ คงตอบคำเดียว" ถ้าไม่รู้อะไรเลย ก็จงพยายามอ่านให้มาก หาข้อมมูลและศึกษาด้วยตัวเองให้มากก่อน ก่อนที่จะมาถามคนอื่นโดยที่ตัวเองไม่เคยรู้ข้อมูลครับ" 
   แฉกเช่้นกับคนบ้าๆบ๊องๆที่บอกว่า "ผมจะสร้างยานอวกาศครับ ผมพอจะเคยซ่อมจักรยานอยู่บ้าง ขอถาม  บลาๆๆๆๆๆ  เพื่อที่จะสร้างขี่ไปดวงจันทร์ จะได้รวบรวมข้อมูลเพื่อซื้อชิ้นส่วนมาสร้างทีเดียวเลย :o   ขอคนที่เก่งๆนะครับ คนเก่งแต่เดาผมไม่เอา" ;)

dektep

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 12:26:35 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: gt54488 เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2013, 07:28:57 หลังเที่ยง
เห็นด้วยกับคุณ vios3455 คับ....... :D
ถึงดาวไม่มี แรงม้าไม่มี  ผมก็รู้นะคับ คำตอบคืออะไร......? ::)

เอ๊า ดาวไม่มี แรงม้ายังไม่เกิดหรือครับ งั้นไม่เป็นไร ผมให้1แรงม้าไปเป็นแรงใจละกันเนอะ  ???

ขอดันต่อไป พอดีผมเป็นพวกเก่งหน้าคอมครับ ถ้าตอบ คงตอบคำเดียว" ถ้าไม่รู้อะไรเลย ก็จงพยายามอ่านให้มาก หาข้อมมูลและศึกษาด้วยตัวเองให้มากก่อน ก่อนที่จะมาถามคนอื่นโดยที่ตัวเองไม่เคยรู้ข้อมูลครับ" 
   แฉกเช่้นกับคนบ้าๆบ๊องๆที่บอกว่า "ผมจะสร้างยานอวกาศครับ ผมพอจะเคยซ่อมจักรยานอยู่บ้าง ขอถาม  บลาๆๆๆๆๆ  เพื่อที่จะสร้างขี่ไปดวงจันทร์ จะได้รวบรวมข้อมูลเพื่อซื้อชิ้นส่วนมาสร้างทีเดียวเลย :o   ขอคนที่เก่งๆนะครับ คนเก่งแต่เดาผมไม่เอา" ;)
เอาไป1ม้าครับลุงเอ็ม
เชษฐ์ ป่าโมก T.087-087-7898 ซื่อตรง จริงใจ ส่งของไว ไม่รีรอ"ลงแล้วแดชบ้านๆ กับเวลา7.4วิ" http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=38080.0
"อะไหร่แต่งแรงแดช-แอลเพียบ คลิ้กเลย"https://m.facebook.com/profile.php?id=15682060114401

nuttakit

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ กุมภาพันธ์ 13, 2013, 05:41:15 หลังเที่ยง
...ซ่อมรถเองใส่น๊อตเหลือทุกที...ไม่กล้าตอบเหมือนกันครับ
อิอิ  ของผมมีเเต่ขาดน๊อตครับท่าน มะรุเอาไปขันรูไหนหรือทำหายก็มะรุ้ >:( >:( >:(

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

The Mach Team

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:20:51 หลังเที่ยง
ว่าจะมาตอบ เพราะไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ ขนาด ถอดล้อ ผมยังไมเคยทำ เพราะทำไม่เป็น
กลัวใส่ไม่ได้ บรรทัดสุดท้านผมเลยได้แค่เข้ามาดู

แล้วตอนถอดอะไหล่ขายไม่ได้ถอดหรือครับพี่  ;)
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

puttasak

อะไรกันนี้ อ่านมาสองหน้าไอ้เราก็นึกว่าคนถามจะได้คำตอบแล้ว ถึงเจ้าของกระทู้ครับ คนเก่งๆในเวฟนี้นะมีมาก คุณลองหากระทู้เก่าๆแต่ละปัญหาที่คุณถามนั้นมันมีอยุ่แล้วคำตอบก็มีอยู่ ขยันๆหาสักนิดนะครับ

Mtz

อ้างจาก: dektep เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 12:59:49 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 12:26:35 ก่อนเที่ยง

เอาไป1ม้าครับลุงเอ็ม
+1แรงม้าคืนครับเสี่เชษ

TUMNS15RR

อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:10:23 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:20:51 หลังเที่ยง
ว่าจะมาตอบ เพราะไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ ขนาด ถอดล้อ ผมยังไมเคยทำ เพราะทำไม่เป็น
กลัวใส่ไม่ได้ บรรทัดสุดท้านผมเลยได้แค่เข้ามาดู

แล้วตอนถอดอะไหล่ขายไม่ได้ถอดหรือครับพี่  ;)
มั่วๆเอาครับ อันใหนถอดไม่ได้ งัดอย่างเดียว
พอไปให้ช่างที่รูจักถอดให้เขาบอกให้หัดทำเอง
หัดสังเกตูหัดทำวันนึงจะเก่ง ถ้าให้เขาทำ ก็ทำให้ได้ แต่ผมจะทำไม่เป็นต่อไป

pu a.t.e.44

บ้านหลังนี้มีแต่ "เพื่อน"  สั้นๆง่ายๆได้ใจความ