Main Menu

สวัสดีครับผมเด็กใหม่เพิ่งเข้าวงการอยากจะเริ่มเรียนรู้มีคำถามมาถามครับ

เริ่มโดย konlongkrung, กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:18:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

konlongkrung

สวัสดีครับคือผมมีคำถามจะมาให้รุ่นพี่ช่วยตอบหน่อยครับ คือผมไม่รู้ความหมายของมัน เรียกได้ว่ามือใหม่จริงๆ กำลังเริ่มหัดเรียนรู้ครับ ช่วยสอนผมหน่อยนะครับ

ขั้วต่อสายพัสเซอร์ มันคืออะไรครับ แล้วมันอยู่ตรงไหน
แผ่นชาร์ต NSR เวลามันเสียมันจะมีอาการอย่างไรครับ
NSR RRW สามารถคว้านตีปอกใหม่ได้หรือป่าวครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนเสื้ออย่างเดียว
เพราะที่ร้านซ่อมผมลองไปหยอดๆดู เค้าบอกว่าตีปลอกใหม่ได้ แต่ขี่ไกลคงจะไม่ไหวลูกอาจจะติด
ทางที่ดีถ้าน้องชอบออกมีตติ้งหรือขี่เที่ยวไกลๆ ควรจะเปลี่ยนเสื้อใหม่ไปเลยดีกว่า เค้าว่าอย่างนั้นครับ
สาเหตุที่ต้องการจะทำใหม่เพราะว่าดังทั้งเครื่องครับ ก้าน ครัช ลูกสูบเปลี่ยนเป็นไซต์สุดท้ายแล้ว
แล้วก็ตอนนี้รถผม วิ่งออกตัวช่วงเกียร์ 1-2-3 สะดุดมากครับ ยังไม่รู้สาเหตุเลยครับ
ยังไงน้องใหม่อย่างผมก็รบกวนสอบถามรุ่นพี่ทุกท่านด้วยนะครับ เพื่อนำมาปรับปรุงและแก้ไขแล้วประดับความรู้ตัวผมเองด้วยครับ

ถ้าเข้ามาตอบเล่นๆ กวนๆไม่ต้องตอบดีกว่านะครับ ผมไม่ชอบคนเก่งหน้าคอม ผมชอบคนเก่งที่เค้ามีประสบการณ์และเหตุผลจริงๆครับ

DEDOR

อ่านถึงบรรทัดสุดท้ายแล้ว  ไม่กล้าตอบให้ครับ  ดันให้ละกันครับ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

paopiaw

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:27:58 ก่อนเที่ยง
อ่านถึงบรรทัดสุดท้ายแล้ว  ไม่กล้าตอบให้ครับ  ดันให้ละกันครับ 

เช่นกันครับบ ดันไปแล้วกันครับบ
----- Club ใจง่าย ------  247

aoaaued

อ่านคำถามแล้ว  ไม่รู้จะตอบยังไงดี แต่ยังรู้สึกดีใจตรงที่มีสาวกNSRเพิ่มขึ้นอีกคนนึงครับ

nonamedog

ผมไม่เก่ง เท่าไร อ่ะ แต่จะลองตอบแบบปูฯปลาฯน่ะ
1 ขั้ว สายไฟที่ออกมาจากมัดข้าวต้ม ต้นทางอยู่ที่แคร้งเครื่อง ปลายทางอยู่ที่ ตูกคอยล์
2 วิ่งจนไซต์สุดท้ายแล้วเปลี่ยนเสื้อ ดีกว่าครับ ลูก ก้าน ลูกปืนที่อยู่ในเคร้งเปลี่ยนหมดเลย อย่า งก เสียงจะเงียบลงจน สังเกตได้ ท่อก็เอาไปเผาล้างให้โล่งน่ะ
3 น่าจะเป็นที่น้ำมัน ลงไม่ดี เครื่องเสร็จแล้ว มาไล่ ดูอีกที จะง่ายกว่าครับ

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

panoom

ประสอบการณ์ผมก็มีหลายปี แต่ตอบไปกลัวจะไม่โดนใจ รึหาว่ากวน หนักๆจะหาว่าเก่งหน้าคอม ขอดันแทนละกันครับ

konlongkrung

ขอบคุณทุกความเห็นครับ รอท่านอื่นมาลงความเห็นเพิ่มเติมครับ เพื่อนำมารวบรวแก้ไขทีเดียวเลยครับ

mushashi

vios3455

บอกแบบนี้ใครจะกล้าตอบละครับ   คุณต้องมีเทคนิคในการถาม เพื่อจะเอาความรู้จากคนที่รู้
และคุณก็ต้องยอมรับคำตอบที่เขาตอบ แบบนี้ถ้าใครตอบ แล้วไม่โดนใจคุณก็โดนด่าฟรีซิ
ในนี้มีคนมีความรู้เยอะ จะบอกไห้ และคนในนี้อาจบอกด้วยตัวหนังสือไห้ประกอบรถทั้งคันยังได้เลย 
ยิ่งบรรทัดสุดท้าย ผมว่า คนที่เขามีประสบการณ์ อาการนั้นๆโดยตรง แต่เขาไม่ไช่ช่าง แทนที่เขาอยากบอก
เขากลับไม่บอกดีกว่า เดี๋ยว เจ็บฟรี
อย่าว่าผมนะ ผมเริ่มจากศูนย์ที่นี่เหมือนกัน 
แค่อยากแนะนำ

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

กาฝาก

อ้างจาก: vios3455 เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2013, 03:18:59 หลังเที่ยง
บอกแบบนี้ใครจะกล้าตอบละครับ   คุณต้องมีเทคนิคในการถาม เพื่อจะเอาความรู้จากคนที่รู้
และคุณก็ต้องยอมรับคำตอบที่เขาตอบ แบบนี้ถ้าใครตอบ แล้วไม่โดนใจคุณก็โดนด่าฟรีซิ
ในนี้มีคนมีความรู้เยอะ จะบอกไห้ และคนในนี้อาจบอกด้วยตัวหนังสือไห้ประกอบรถทั้งคันยังได้เลย 
ยิ่งบรรทัดสุดท้าย ผมว่า คนที่เขามีประสบการณ์ อาการนั้นๆโดยตรง แต่เขาไม่ไช่ช่าง แทนที่เขาอยากบอก
เขากลับไม่บอกดีกว่า เดี๋ยว เจ็บฟรี
อย่าว่าผมนะ ผมเริ่มจากศูนย์ที่นี่เหมือนกัน 

+1 ม้า ผมเห็นด้วย

นนท์ มโนรมย์

เห็นด้วยกับคุณ vios3455 คับ....... :D
ถึงดาวไม่มี แรงม้าไม่มี  ผมก็รู้นะคับ คำตอบคืออะไร......? ::)
แค่นี้ ก็ พอ    .. นนท์ มโนรมย์   0821621735
200 หมู่ 3 วัดกลาง ต.คุ้งสำเภา อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท 17110

นนท์ มโนรมย์

DEDOR

อ้างจาก: vios3455 เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2013, 03:18:59 หลังเที่ยง

ผมเริ่มจากศูนย์ที่นี่เหมือนกัน  โดนใจครับ +1 ครับ  ซึ้งๆ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

บูรพาพยัคฆ์

+1  ครับ

ภาพความหลัง

TUMNS15RR

ว่าจะมาตอบ เพราะไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ ขนาด ถอดล้อ ผมยังไมเคยทำ เพราะทำไม่เป็น
กลัวใส่ไม่ได้ บรรทัดสุดท้านผมเลยได้แค่เข้ามาดู

black850

เหมือนกัน +1 ครับ
เลขที่บัญชี 3280773932 อภิชาติ สุระเดช ธ.กรุงเทพ สาขาแม่สอด

รบกวนติดต่อ ก่อน 22.00 น.ครับ ขอเวลาเป็นส่วนตัวบ้างคร๊าบบบ

โทร 082-162-3630 แบล็ค

TUMNS15RR

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2013, 08:12:34 หลังเที่ยง

ผมเริ่มจากศูนย์ที่นี่เหมือนกัน  โดนใจครับ +1 ครับ  ซึ้งๆ
+ให้ผมด้วย ผมก็สูนคือกัน 5555

ponggame1

ไม่ได้มากวนนะครับ คือแค่อยากบอกว่า
คิดมากเกินไปหรือป่าวครับ ไม่มีใครเก่งหน้าคอมหรอกครับ
ผมว่าถ้าอยากได้ความรู้จริงๆลบบรรทัดสุดท้ายออกเหอะครับ ^^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

[email protected]

อ้างจาก: ponggame1 เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:56:26 หลังเที่ยง
ไม่ได้มากวนนะครับ คือแค่อยากบอกว่า
คิดมากเกินไปหรือป่าวครับ ไม่มีใครเก่งหน้าคอมหรอกครับ
ผมว่าถ้าอยากได้ความรู้จริงๆลบบรรทัดสุดท้ายออกเหอะครับ ^^
เห็นด้วยครับผมก็ไม่มีความรู้ แต่รถผมจอดเต็มบ้าน. อิอิ
ผู้อยู่เบื้องหลัง ขอยู๋เบื้องหน้าละกัน อิอิ

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย