Main Menu

เผาท่อ แบบ DIY อีกแล้วครับ

เริ่มโดย NovaScraper, เมษายน 17, 2012, 04:01:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pudpong

แอบมา หาข้อมูล รุ้สึกท่อม ผมก็เริ่มตัน ???

TZR

ของผมควันท่วมเลยยยย  เดียวทำมั้ง

kopv

ของผมกรอกเบนซินลงไปในท่อให้เต็ม ทิ้งไว้คืน แล้วค่อยเทออกมาให้หมดแล้วจุดไฟไล่ซัก2-3ที แล้วค่อยไปตั้งบนเตาเล็กน้อย  เคาะเบาๆจนไม่มีอะไรออกมาอีกก็ใช้ได้แล้วครับ

125cc.Only

ส่งทำสี powder coat เค้าจะอบสีด้วย ท่อจะแดงทั้งใบ เขม่ามันจะหมดมั้ย
หรือระหว่างอบจะเป็นเปลว ทำความเสียหายกะสี?
ใครเอาท่อไปทำpowder coatรีวิวมั่งครับ

nte

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ มกราคม 21, 2014, 03:52:53 หลังเที่ยง
ส่งทำสี powder coat เค้าจะอบสีด้วย ท่อจะแดงทั้งใบ เขม่ามันจะหมดมั้ย
หรือระหว่างอบจะเป็นเปลว ทำความเสียหายกะสี?
ใครเอาท่อไปทำpowder coatรีวิวมั่งครับ

อบจนเหล็กแดงเลยหรองไม่ใช่หรอกผมว่า คงไม่ได้อบสีจนเหล็กแดงหรอกครับ

mai1111

อ้างจาก: NengNsr1 เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2013, 12:21:29 หลังเที่ยง
ของผม สุมกองฟาง จุดไฟเผาเลยครับ เผาจนท่อแดงแล้วค่อยๆเคาะ ออกมาเป็นกองเลยครับ

ประหยัดดี :D :D :D

kookkai

เผาเสร็จไม่อยากเคาะกลัวท่อบุบก็หางูเหล็กที่เค้าใช้ล้วงท่อน้ำทิ้งมาแหย่เข้าไปทางคอท่อก็ได้แล้วกวนๆชักๆเขมม่าก็น่าจะหลุดออกมา

justmeen

ต้องจัดบ้างจะได้กลับมาจีด ๆ เหมือนเดิม ^^
148-2-47773-2  TMB  ณัฐพล ชูกลิ่น

091-748-7916  แม็ก TZM & KRR & NSR 2

suradej2513

ถ้าอยากได้เสียงที ใสๆหน่อยคงต้อง ผ่าเอาตะแกลงออกด้วย ให้ร้านผ่าท่อทำ คราวนี้สมใจเลย
จะให้ดีใส่ปลายผ่าหรือ ปลายสูตรสักอัน คราวนี้พอรอบมา วาว์วเปิด มีดึงเล็กน้อย5555

wutthichai

ผมก่อไฟ (ใช้ไม้เก่า)เผาทิ้งใว้ ปรากฏว่า ซาเล้ง แฮ๊ปไปเลย สงสัยเค้าคิดว่าทิ้ง ตามไปหาก็ไม่เจอ เซ็งเลย

banjong

อ้างจาก: wutthichai เมื่อ มีนาคม 24, 2014, 10:49:51 หลังเที่ยง
ผมก่อไฟ (ใช้ไม้เก่า)เผาทิ้งใว้ ปรากฏว่า ซาเล้ง แฮ๊ปไปเลย สงสัยเค้าคิดว่าทิ้ง ตามไปหาก็ไม่เจอ เซ็งเลย
กำ..