Main Menu

- - - - อุทธาหรณ์สำหรับการซื้อของและการทำธุรกรรมกับล๊อคอิน ?G-Gamez? - - - -

เริ่มโดย johngoc, มีนาคม 10, 2011, 10:50:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

johngoc

อ้างจาก: Piya เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 03:09:38 หลังเที่ยง
ท่านเจ้าของกระทู้  คงไม่ใช้คนแรกที่โดนครับ...
ด้วยความพฤติกรรมของผู้ถูกกล่าวหา...น่าจะมีพฤติกรรมของคุณเกมส์  http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=25819.20
อันนี้ผมพึ่งเห็นครับเพราะพอดีผมเข้ามาเล่นที่นี่ได้ไม่นานครับ ขอบคุณที่เอาลิงค์เก่า ๆ มาให้ชมครับ

อ้างจาก: TZR 150 เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 03:14:43 หลังเที่ยง
เฮ้อ ผมก็เคยเกือบโดนครับกับคนนี้ จ่ายเงินไม่ครบใช้วิชานับข้ามจำนวน ดีนะที่ยังไปไม่ไกลตามไปทัน ไม่งั้นโดน 1 พันบาทละครับ เป็นกำลังใจให้คุณจอร์นนะครับ same same!
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 03:15:15 หลังเที่ยง
อ้าวววว  เห็นไปรั่วในกระทู้ภาคไต้ได้ไม่นาน เกิดเรื่องแบบนี้ซะแล้ว

ชี้แจงด่วนเลยนะครั่บบบ..
รั่วที่ใต้เพราะต้องการปั่นกระทู้หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ แต่เห็นได้ชัดว่าแรงม้าโผล่มาจากสามสิบกว่าตัวเป็นหลักร้อยตัวในเวลาอันสั้นครับ
ปล.เคยให้ผมช่วยบวกให้ด้วยนะ ผมก็ใจดีบวกให้ (จริง ๆ การให้แรงม้าเนี่ยมันเหมือนกับเป็นการขอบคุณมากกว่าครับ)

"ม้าสะสมเยอะไม่ไ้ด้หมายความว่าแลกรถเบนซ์ได้ครับ"

อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 03:17:50 หลังเที่ยง
น่าน  ซื่อ กินไม่หมด คด กินไม่นาน 

ของเก่าเริ่มผุดแล้ว   :)

ใช่ครับ ทำดีได้ดีครับ ทำชั่วได้ตังครับ

อ้างจาก: 2t_DD เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 03:26:04 หลังเที่ยง
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=25819.20

น่าจะเป็นพฤติกรรมจริงๆ
ขอบคุณครับ

Mai.@Ladprao

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:36:38 ก่อนเที่ยง
หะๆๆ ใครทำอะไร ไว้ก็ ตามนั้น หล่ะครับ

เห้อ
ใช้ครับ ไอ้พวกที่ ขายรถแล้ว เอกสารไม่มีให้ สัญญาว่าจะตามให้ แต่แล้วก็... บางทีก็ยำเสื้อซะ มันเลวจริงๆ
"วุฒิศักดิ์การช่าง" เลขที่ 100/18 ลาดพร้าว ซ.83 วังทองหลาง กรุงเทพ 10310
ออมทรัพทย์ไทยพาณิขย์ 233-212886-9 นาย ปัญญาพล กาใหญ่
โทร.0891549545
http://www.anonym.to/?https://www.facebook.com/panyapol.kayai

johngoc

อ้างจาก: mai เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 03:40:09 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:36:38 ก่อนเที่ยง
หะๆๆ ใครทำอะไร ไว้ก็ ตามนั้น หล่ะครับ

เห้อ
ใช้ครับ ไอ้พวกที่ ขายรถแล้ว เอกสารไม่มีให้ สัญญาว่าจะตามให้ แต่แล้วก็... บางทีก็ยำเสื้อซะ มันเลวจริงๆ

อ่าว ใหม่ เจออะไรอีกเนี่ย ไม่เห็นเล่าให้พี่ฟังเลย..

johngoc

เอ่อ... เรื่องค่อย ๆ โผล่มาเยอะขึ้นเรื่อย ๆ แล้วครับ
หวังว่าทุกท่านที่อ่านคงไม่คิดว่าผมโมเมปั้นเรื่องนะครับ

อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:43:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:39:24 ก่อนเที่ยง
ตามนโยบาย

กะทู้ในห้องนี้   จะไม่ลบนะคับ

เพราะจะให้เป็นตัวอย่าง แก่คนอื่นต่อไป

ถึงแม้จะเคลียร์กันจบแล้วก็ตาม   แต่นิสัยบางคนมันยังเหมืิอนเดิม

เวลาเขาขายของอีก  ผู้ซื้อ จะได้รอบคอบมากขึ้นคับ

รับทราบครับคุณเอก แจ้งข่าวนะครับ ล่าสุดมีผู้ใหญ่ของเวปนี้โทรมาเตือนผมว่าเกมส์กำลังจะเตรียมย้ายหอกลับบ้านครับ
ใจเย็นจังพี่ เป็นผมไป ส.น. แล้วป่านี้
"วุฒิศักดิ์การช่าง" เลขที่ 100/18 ลาดพร้าว ซ.83 วังทองหลาง กรุงเทพ 10310
ออมทรัพทย์ไทยพาณิขย์ 233-212886-9 นาย ปัญญาพล กาใหญ่
http://www.anonym.to/?https://www.facebook.com/panyapol.kayai

johngoc

อ้างจาก: mai เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 03:55:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:43:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:39:24 ก่อนเที่ยง
ตามนโยบาย

เพราะจะให้เป็นตัวอย่าง แก่คนอื่นต่อไป

ถึงแม้จะเคลียร์กันจบแล้วก็ตาม   แต่นิสัยบางคนมันยังเหมืิอนเดิม

เวลาเขาขายของอีก  ผู้ซื้อ จะได้รอบคอบมากขึ้นคับ

รับทราบครับคุณเอก แจ้งข่าวนะครับ ล่าสุดมีผู้ใหญ่ของเวปนี้โทรมาเตือนผมว่าเกมส์กำลังจะเตรียมย้ายหอกลับบ้านครับ
ใจเย็นจังพี่ เป็นผมไป ส.น. แล้วป่านี้

พอดี น้องที่เป็นเจ้าของใหม่ ของ SER แจ้งว่า เค้าจะให้โอกาสตามสิ่งเค้าพูดไป ถ้าเกมส์ยังไม่แก้ไขอะไรให้ดีขึ้น เค้าก็จะจัดการตามวิธีของเค้าครับ
พี่เลยต้องปล่อยเป็นหน้าที่ของเค้าไป ส่วนตัวพี่เอง ทำได้ดีที่สุดก็คือมาแชร์ให้ทุกท่านได้รับรู้เป็นประสบการณ์ครับ

johngoc

อ้างอิง ข้อความนี้ในความเห็นแรก เพราะอาจทำให้มีการผิดใจกัน

อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 10:50:31 ก่อนเที่ยง
ปล.4 เรื่องนี้สอนให้เรารู้ว่า คนที่มีแรงม้าเยอะ ๆ มีกระทู้แยะ ๆ (ไม่รู้เหมือนกันว่าจะปั๊มกระทู้ทำไม) บางทีก็อาจจะไม่ใช่คนที่ดีในเวปนี้่ได้ครับ  ต้องใช้วิจารณญาณในการแยกแยะเองนิดนึง

ความหมายนี้ ผมหมายถึงล๊อคอิน  G-Gamez คนเดียวเท่านั้นเพราะผมรู้ที่มาที่ไปของเขาว่าเป้าหมายคือเพาะเลี้ยงแรงม้า

ซึ่งการพิมพ์ข้อความตามที่ผมอ้างถึงอาจสร้างความไม่พอใจหรือการเข้าใจผิดกับ Login อื่น ๆ ที่มีกระทู้เยอะหรือแรงม้าเยอะ

ผมจึงขอโทษทุกท่านมา ณ ที่นี้หากทำให้ทุกท่านเคืองและไม่พอใจ
แต่ผมอยากให้ทุกท่านได้เข้าใจประเด็นของผมว่าผมหมายถึงอะไร

หากมีอะไรไม่สบายใจ โทรมาคุยกันได้ครับ 086-977-6899 หรือส่ง PM มาก็ได้ครับ

ระเด่นมนตรี

จริงๆแล้ว แรงม้าและกระทู้ คือความภูมิใจ / ความสามารถพิเศษในการปั่นกระทู้
ผมจะบอกให้ ผมซื้อ-ขายของในเว็ปนี้ เป็นร้อยๆครั้ง ไม่เคยมีปัญหาสักครั้ง

เขาตั้งใจจะโกงคุณพี่แบบสุตจริต
มันคือ ความตั้งใจ
มิใช่ผิดพลาด  ไม่มีใครหรอกครับ ที่จะลืมเรื่องแบบนี้ สำคัญโตๆกันแล้ว
..
ดีแล้ว สร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต สปช.

Jiggy

เรียนเจ้าของกระทู้  ให้กำลังใจครับ คุณทำถูกแล้วครับหากเป็นตามเรื่องที่ว่ามาครับ
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล  เรื่องราว  ต้องการคนดีในสังคมครับ
อย่าเอาเปรียบกัน  คนแย่จะมากขึ้น  หากคนดีนิ่งเฉยกับสิ่งไม่ดี ครับผม
ผิด  ยอมรับได้ครับ แล้วรีบแก้ไข  แล้วสังคมให้อภัยครับผม..ให้กำลังใจ
จิ๋ว หาดใหญ่ครับผม
ความเชื่อมั่น   ...เกิดจากการสร้างและพิสูจน์ด้วยระยะเวลา.

johngoc

อ้างจาก: Jiggy เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 04:46:44 หลังเที่ยง
เรียนเจ้าของกระทู้  ให้กำลังใจครับ คุณทำถูกแล้วครับหากเป็นตามเรื่องที่ว่ามาครับ
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล  เรื่องราว  ต้องการคนดีในสังคมครับ
อย่าเอาเปรียบกัน  คนแย่จะมากขึ้น  หากคนดีนิ่งเฉยกับสิ่งไม่ดี ครับผม
ผิด  ยอมรับได้ครับ แล้วรีบแก้ไข  แล้วสังคมให้อภัยครับผม..ให้กำลังใจ

ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นครับ เดี๋ยวประมาณเดือนสิงหาหรือกันยายนผมจะลงไปที่สงขลาอะแควเรี่ยมเพื่อแข่งดริฟท์
ถ้ามีโอกาสมาชมได้นะครับ เด๋วผมแจกบัตรฟรีให้ครับ

Slowmotor2011

เรื่องมันยาวจริงพี่ จอน ตั้งเเต่ยกรถไปซ่อมที่ร้านมันก้อตั้งนานเเล้ว เค้ายังเคลียให้พี่ไม่จบอีก ท่าเป็นผมนะ ไม่อยากจะบอก ดีนะเป็นพี่ใจเย็นมากๆๆคับ ยกนิ้วให้คับ สู้ต่อไปพี่อย่าไปยอม ..

johngoc

อ้างจาก: Slowmotor2011 เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 05:12:40 หลังเที่ยง
เรื่องมันยาวจริงพี่ จอน ตั้งเเต่ยกรถไปซ่อมที่ร้านมันก้อตั้งนานเเล้ว เค้ายังเคลียให้พี่ไม่จบอีก ท่าเป็นผมนะ ไม่อยากจะบอก ดีนะเป็นพี่ใจเย็นมากๆๆคับ ยกนิ้วให้คับ สู้ต่อไปพี่อย่าไปยอม ..
นี่น้องปั้นจั่นหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ก็ต้องขอบคุณมากสำหรับทุกอย่างที่ช่วยพี่มาตลอดครับ

อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 04:50:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Jiggy เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 04:46:44 หลังเที่ยง

ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นครับ เดี๋ยวประมาณเดือนสิงหาหรือกันยายนผมจะลงไปที่สงขลาอะแควเรี่ยมเพื่อแข่งดริฟท์
ถ้ามีโอกาสมาชมได้นะครับ เด๋วผมแจกบัตรฟรีให้ครับ
พี่ มีบัตรฟรีสนามเทพนคร วันเสาร์ที่2ของเดือนบ้าวมั้ย รายการเรชไบค์อะ ไปแต่ละทีหน้ามืดเลย 555+
ค่าเข้าโหดมาก

johngoc

อ้างจาก: mai เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 05:20:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 04:50:45 หลังเที่ยง

พี่ มีบัตรฟรีสนามเทพนคร วันเสาร์ที่2ของเดือนบ้าวมั้ย รายการเรชไบค์อะ ไปแต่ละทีหน้ามืดเลย 555+
ค่าเข้าโหดมาก

มีแต่ของเสาร์สามครับ เพราะเสาร์สองไม่ได้ไป เลยขอไม่ได้ครับ

สองzx korat

ตามนโยบาย

นี่แหละ ตราบาป 555+
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

@@TaJung@@

เรื่องราวยาวเหมือนละครเรื่องนึง  แค่เรื่องนี้เรื่องเดียวก็ไม่ต้องทำมาหากินกันแล้วล่ะครับ....

เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ

เรื่องเอกสารขอให้จบได้ด้วยดีครับ  ถ้าไม่จบนี่งานงอกเลย  เพราะต้องไปตามเอกสารใหม่ทั้งหมดอีก...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Jiggy

ขอบคุณมากครับ สำหรับน้ำใจยินดีรับน้ำใจไว้ครับผม  เคยไปดูมาแล้วครับ มันส์มาก เสร็จแล้วก็เข้าไปอะแควเรี่ยม
เด็กๆๆ หลานๆ ชอบกันมากครับผม ให้ผ่านพ้นด้วยดีครับ  ใช้ชีวิตอย่างคุ้มค่า  ยึดถือ ยุ-ติ ธรรม และสัจจะ  อย่าง ราชา ครับผม
จิ๋วหาดใหญ่ครับ   
ความเชื่อมั่น   ...เกิดจากการสร้างและพิสูจน์ด้วยระยะเวลา.

ไปรท์ ลูกบอส

กะอีแค่ เงินแึ่ค่นี้ไม่คุ้มเลยจริงๆ คิดได้ไงจะโกงกะอีแค่เงินหลักพัน กำ

ยังไงผมก็เอาใจช่วยคุณจอน ครับ ติดตามกันต่อไป

ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็คงต้องเชือดไก่ให้ลิงดู เป็นกรณีตัวอย่างละครับคุณจอน สู้ๆครับผม

tanakron