Main Menu

บางครั้งก็คันนิ้ว อยากแซวคนขาย

เริ่มโดย กาฝาก, ตุลาคม 08, 2012, 12:13:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

แสบกว่านี้ก็มี  คืนของหักค่าเสียเวลา 200  อิอิอิ  คุ้นมั๊ย...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 10, 2012, 05:05:25 หลังเที่ยง
แสบกว่านี้ก็มี  คืนของหักค่าเสียเวลา 200  อิอิอิ  คุ้นมั๊ย...
55555+ ยังไม่จบ.....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

กาฝาก

kapooklookzaa

ตั้งราคาขายกับสินค้าไม่เหมาะสมกันครับ ผมก็เจอมาเยอะ ตอนของมาถึง นี่มันขยะชัดๆ ไม่ยอมอธิบายให้หมด ตรงไปเลย รับได้ก็เอาไป ไม่ได้ก็วางไว้ ตอนเอามาดูราคาด้วยนะว่าแพงแบบนี้แล้วจะขายได้ไหม อย่าเห็นความต้องการของคนอื่นมาทำกำไรเลยครับ สงสารเค้าบ้าง ผมคนนึงไม่ท้วงคนขายเลย ทำไม่ดีไว้ เดี๋ยวก็เข้าตัวเค้าเอง
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ผมถึงไม่ค่อยกล้าเล่น ของมือสอง เท่าไหร่    เอามาขาย แล้ว เปลืองตัว มาก

ขนาด ขาย ของใหม่ บางครั้ง คนซื้อไป ไม่ชอบใจ ขอคืน ก็มี 

ไม่ว่าอย่างไร ก็ตาม  ผมว่าควร นำหลัก  ความ ยุติธรรม  มา ใช้  ทั้ง สอง ฝ่าย

หาก เป็นของมือสอง  ส่วนมาก ที่ ลงขาย  ผม จะเป็น รถ    ก็ ต้อง เอารายละเอียด มาบอกให้หมด

ก่อน ใครจะซื้อโทรมาหา  จะโอนเงิน มาให้   

ผม ต้อง ย้ำเลย  ว่า

" รถ ต้องซ่อม นะ  ลองคิดดูให้ดี ๆ ก่อน "

หาก ยืนยันว่า  รับได้   มันก็ต้องจบ ตรงนั้น อ่ะครับ   

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

poo2007

ผมเคยซื้อโช๊คหลัง YSS + แก๊ส เพื่อใส่ Scoopi  ก้อรู้ว่าถามเขาดีแล้วว่าใส่ได้ไหม
คนขายก้อบอกว่าใส่ได้ ตรงรุ่น  กลับมาบ้าน ปล้ำแทบตายก้อไม่ได้ต้องตัด
ชิ้นส่วนออก(บังโคลนหลัง)  เสียดายไม่อยากตัดเพราะรถใหม่   จึงเก็บใส่กล่องเผื่อคืนได้
เจ้าของร้านบอกว่า  ก้อไม่ได้ถามนี่ว่าต้องปาดบังโคลนหรือปล่าว(กวนทรีนมาก) ที่คนอื่นเค้าใส่กันก้อต้องปาดทิ้งทั้งนั้น
สรุป ของยังไม่ได้ใช้แต่คืนไม่ได้ ตรูโง่เองใช่ไหมที่ถามไม่หมด...กรำ 1,450 บาท แล้วใส่ไม่ได้

dr.be

ฝากพวกช่วยบอกพวกเพื่อนคนขายด้วยนะครับ ว่า ไม่ต้องมาเชียร์ออกนอกหน้าด้วย เช่น ไม่มีใครบังคับให้ซื้อ บ้างหล่ะ ของมือ2ต้องทำใจเองมั่งหล่ะ ทำไมไม่มาดูของเองมั่งหล่ะ (นึกในใจ)ของ500 มึงจะให้นั่งรถไปดูของข้ามจังหวัดรึไง มันไม่เกี่ยวกับการตั้งราคา แต่มันขึ้นอยู่กับการบอกรายละเอียดของสินค้าให้ชัดเจนครบถ้วน... เอาง่ายๆแค่บอกกันตรงๆว่ามีปัญหาอะไรมั่ง คนซื้อเขาจะได้ทำใจรอ ส่วนกรณีคนซื้อคาดหวังเกินราคาของก็น่าปวดใจเหมือนกัน (ซื้อรถมาถึงหมื่นคิดว่ารถต้องได้สภาพเทพๆ แล้วออกมาด่าคนขาย อันนี้ก็ปัญญาอ่อน) ผมแนะนำนะครับว่า ควรจะลงรายละเอียดใว้ในบอร์ด หรือ pm ดีกว่าที่จะพูดคุยทางโทรศัพท์ เพราะมันจะเป็หลักฐานป้องกันตัวทั้งฝ่ายซื้อฝ่ายขาย  ยกตัวอย่างผมซื้อรถมาหมื่นปลายๆต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งคัน ผมก็รับได้เพราะคนขายเขาบอกแล้วผมก็ทำใจรอใว้แล้ว ผมก็ยังมีความสุขกับซ่อมต่อไปด้วยความเต็มใจ แต่ของบางอย่าง200฿ แต่คนขายบอกใช้ดี สภาพเยี่ยม ได้ของมาเห็นสภาพแทบเป็นลม บอกว่าเป็นอะไหล่ แต่สภาพไม่แตกต่างขยะ  เห็นด้วยอย่างแรงกับเจ้าของกระทู้ครับ

[0832240004 บี]
68 สีลม4 แขวง สุริยวงศ์
เขต บางรัก กรุงเทพ 10500

ลมโชย...BANG NA

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

125cc.Only

อ้างจาก: dr.be เมื่อ ตุลาคม 13, 2012, 04:24:53 ก่อนเที่ยง
ฝากพวกช่วยบอกพวกเพื่อนคนขายด้วยนะครับ ว่า ไม่ต้องมาเชียร์ออกนอกหน้าด้วย เช่น ไม่มีใครบังคับให้ซื้อ บ้างหล่ะ ของมือ2ต้องทำใจเองมั่งหล่ะ ทำไมไม่มาดูของเองมั่งหล่ะ (นึกในใจ)ของ500 มึงจะให้นั่งรถไปดูของข้ามจังหวัดรึไง มันไม่เกี่ยวกับการตั้งราคา แต่มันขึ้นอยู่กับการบอกรายละเอียดของสินค้าให้ชัดเจนครบถ้วน... เอาง่ายๆแค่บอกกันตรงๆว่ามีปัญหาอะไรมั่ง คนซื้อเขาจะได้ทำใจรอ ส่วนกรณีคนซื้อคาดหวังเกินราคาของก็น่าปวดใจเหมือนกัน (ซื้อรถมาถึงหมื่นคิดว่ารถต้องได้สภาพเทพๆ แล้วออกมาด่าคนขาย อันนี้ก็ปัญญาอ่อน) ผมแนะนำนะครับว่า ควรจะลงรายละเอียดใว้ในบอร์ด หรือ pm ดีกว่าที่จะพูดคุยทางโทรศัพท์ เพราะมันจะเป็หลักฐานป้องกันตัวทั้งฝ่ายซื้อฝ่ายขาย  ยกตัวอย่างผมซื้อรถมาหมื่นปลายๆต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งคัน ผมก็รับได้เพราะคนขายเขาบอกแล้วผมก็ทำใจรอใว้แล้ว ผมก็ยังมีความสุขกับซ่อมต่อไปด้วยความเต็มใจ แต่ของบางอย่าง200฿ แต่คนขายบอกใช้ดี สภาพเยี่ยม ได้ของมาเห็นสภาพแทบเป็นลม บอกว่าเป็นอะไหล่ แต่สภาพไม่แตกต่างขยะ  เห็นด้วยอย่างแรงกับเจ้าของกระทู้ครับ

อยาก+1 ให้จัง ชอบทุกบรรทัดเลย

eakkachai

ผมว่าสำคัญที่สุดคือรายละเอียดกับรูปภาพของสินค้าคับ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

id2524

โดนผมมั้ยเนี๊ยะ อิอิ

แต่ก็นะ ผมเอง ก็ชอบโพสติคนอื่นนะ แต่ ตัวผมเองไม่รู้ว่ามีกรณีแบบนั้นมั้ย แหะๆๆๆๆๆ

แต่สำหรับผม คุยกันตรงๆได้เลยครับ แพงไปก็ต่อราคามา อิอิ

ปล.+1ให้ จขกท.ด้วยครับ แหะๆๆๆ

:D :D :D :D :D

DEDOR

บางครั้งก็ซื้อ  บางทีก็ขายครับ    เข้าใจทั้ง 2 ฝ่ายเลยครับ  ใจเขาใจเรา  จริงใจต่อกันดีที่สุดครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

กาฝาก

อย่าคิดมากครับพี่น้อง พวกก้มหน้าก้มตาขายอย่างเดียวไม่ได้โผล่มาอ่านหรอก  >:(

banjong

อือ ก็ว่ากันไป ใครทำอะไรไว้ก็น่าจะรู้ตัวดีนะ ใจร่มๆ

125cc.Only

อีกพวกที่ชอบอ้าง ขายราคามิตรภาพ เพื่อเพื่อนสมาชิก เพื่อเวบ   บลาๆๆๆๆ
พอดูราคากะสภาพ  เพื่อเพื่อนสมาชิก???? หรือว่ะ
เมิงจะขาย เมิงก็ขายไป ราคาเท่าไหร่ก็ไม่ว่าหรอก มันอยู่ที่ความพอใจ
แต่ขอร้องอย่าอ้างว่าขายเพื่อส่วนรวม จริงๆ เมิงก็ขายเพื่อเมิงนั่นแหล่ะ หรือว่าเมิงขายได้แล้วเอาให้เวบ
โคตรน้ำเน่าเลย   เมิงรู้มั้ย สมาชิกใหม่ๆบางที พอเค้าซื้อไปเค้าเสียความรู้สึก เพราะเค้านึกว่าเมืงเป็นคนมีน้ำใจ

มันผู้นั้น คือ ฉันเอง 

>:(

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

ผมคือใคร...?

เจอมาหมาดๆ ไม่บอกว่าใคร คริคริ ในเวปนี้ละ ฮ่าๆๆๆ

THANACHOT

ลงขายของลงรูปให้ชัดๆหลายๆมุมและรายละเอียดต่างๆข้อสำคัญที่ควรบอกให้หมดพวกจุดชำรุดต่างๆ ขายแล้วจะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง

chaiyut405

โดนเหมือนกันคับ แต่ไม่ไช่บอร์ดนี้นะคับ เป็นบอร์ดใหญ่ที่นึงของภาคเหนือเลย สินค้าคือ สวิงอาร์มมิเนียมแดชกับหม้อน้ำ  บอกคำเดียวว่าชช้ำใจสุดสุด

คือสวิงอาร์มถามแล้วว่าเป็นไงบ้างมีปัญหาอะไรมั้ย เขาบอกว่า ดีมาก ใส่รถ วิ่งแค่ในหมู่บ้าน จับใส่ได้เลย แน่นอน  ถึงเวลารับของมา น้ำตาจะใหล บูชไม่มีให้ พอทน ถลอกมาก พอทน  แต่พอใส่แล้ว มันคดคับ ล้อเบี้ยวไม่เป็นท่าเลย

ต่อมา หม้อน้ำ บอกว่าติดรถใช้ทุกวัน รับของมา หูหักไป1ข้าง แผงล้มระนาว

พอผมกลับไปถามเขาของบอกยืนยันคำเดิมว่า ของเขาดี   ผมไม่รู้จะทำไงจิงจิง

ลมโชย...BANG NA

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**