Main Menu

สองจังหวะ 150 cc เดิมๆ รุ่นไหนออกตัวไวที่สุด

เริ่มโดย pikky_team, มีนาคม 25, 2014, 03:37:51 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ASENAL

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 28, 2014, 11:54:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 27, 2014, 03:33:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 27, 2014, 01:11:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ มีนาคม 25, 2014, 11:30:01 ก่อนเที่ยง

สมัยปีนั้นก็เพลง เติมน้ำมัน ของ ไมโคร * ฟังลงในพื้นดิน (บิลลี่) * ได้อย่าง-เสียอย่าง(อัศนี-วสัน) กำลังดังครับ

เพิ่มเติม  ....อัลบั้ม  ชุด ความหมายที่ 2   ....เจตนายังเหมือนเดิม   ของ  พี่กี้ร์  อริสมันต์  ที่ เทป ขายดี ถล่ม ทลาย  ขึ้น หลักล้าน ตลับ อย่าง รวดเร็ว   ทิ้ง อัลบั้ม พริกขึ้หนู  ของ พี่ เบิีร์ด  ธงไชย  อย่างไม่เห็น ฝุ่น.

" >:(

รุ่น ๆ เราก็ชอบเรื่องเก่า ๆ นะป๋า

พูดถึงแล้ว อยากเป็น หนุ่มอีกครั้ง 555

แต่ขอแก้ พ.ศ.นิดนะ

ถ้า ปี 32 ต้องชุดแรก พี่กี้ร์  อริสมันต์ ความหมายของผู้ชายคนหนึ่ง

ส่วน เจตนายังเหมือนเดิม ออกมาต้นปี 33 ไล่ กับชุดแรก พี่ทัช ชุด "สัมผัสทัช"

และ ป๋าเบิร์ด อัลบั้ม"บูมเมอแรง" สร้างประวัติศาตร์ยอดจำหน่ายเทปสูงสุดของไทยมากกว่า 2 ล้านตลับ

ส่วนชุด อัลบั้ม พริกขึ้หนู นั้น ออกมาปี 34 ครับ

ด้วยความเคารพ นะ ท่านเดช

GENIUS

เท่าที่ใช้ม 2T 150cc มา 4คัน  

Victor M , TZM ใหม่มือหนึ่ง

ZX 150 KR SE98 เก่ามือสองอายุเกิน 10ปี ไม่รู้ผ่านหรือทำไรมาบ้าง

( 2คันนี้คงพูดอะไรไม่ได้มากเพราะซื้อมาตอนอายุใช้งานเกิน 10ปีกันแล้ว )

ส่วนตัวให้ Victor M รถเบาบางไร้แฟริ่ง+ยางติดรถค่อนข้างเล็ก ออกตัวไวสุดครับ

( KR ก็คือ Victor จริงๆ ก็น่าจะไวพอกัน แต่อาจช้ากันนิดนึงเพราะมีแฟริ่ง )

GENIUS

แต่จริงๆ คิดว่ารถคลาสเดียวกันคงไม่ได้หนีกันมากนักหรอกครับ

มีดีมีด้อยต่างกันไป

ponggame1

คหสต.
เคยลองมาทั้ง4ค่ายครับ แต่ตอนนั้นยังเด็ก แยกไม่ออกตัวไหนออกตัวไว
แต่ประทับใจ RGV ครับ ออกตัวพุ่งดีจริงๆ ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 28, 2014, 11:56:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 28, 2014, 11:54:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 27, 2014, 03:33:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 27, 2014, 01:11:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ มีนาคม 25, 2014, 11:30:01 ก่อนเที่ยง

สมัยปีนั้นก็เพลง เติมน้ำมัน ของ ไมโคร * ฟังลงในพื้นดิน (บิลลี่) * ได้อย่าง-เสียอย่าง(อัศนี-วสัน) กำลังดังครับ

เพิ่มเติม  ....อัลบั้ม  ชุด ความหมายที่ 2   ....เจตนายังเหมือนเดิม   ของ  พี่กี้ร์  อริสมันต์  ที่ เทป ขายดี ถล่ม ทลาย  ขึ้น หลักล้าน ตลับ อย่าง รวดเร็ว   ทิ้ง อัลบั้ม พริกขึ้หนู  ของ พี่ เบิีร์ด  ธงไชย  อย่างไม่เห็น ฝุ่น.

" >:(

รุ่น ๆ เราก็ชอบเรื่องเก่า ๆ นะป๋า

พูดถึงแล้ว อยากเป็น หนุ่มอีกครั้ง 555

แต่ขอแก้ พ.ศ.นิดนะ

ถ้า ปี 32 ต้องชุดแรก พี่กี้ร์  อริสมันต์ ความหมายของผู้ชายคนหนึ่ง

ส่วน เจตนายังเหมือนเดิม ออกมาต้นปี 33 ไล่ กับชุดแรก พี่ทัช ชุด "สัมผัสทัช"

และ ป๋าเบิร์ด อัลบั้ม"บูมเมอแรง" สร้างประวัติศาตร์ยอดจำหน่ายเทปสูงสุดของไทยมากกว่า 2 ล้านตลับ

ส่วนชุด อัลบั้ม พริกขึ้หนู นั้น ออกมาปี 34 ครับ

ด้วยความเคารพ นะ ท่านเดช

เฉียบคมจริง ๆ   เรื่องราว ผ่านมาได้  25 ปี  แล้ว  ยังจำได้  แม่นยำ ฝุด ๆ  

นับถือ  ๆ   ครับ

.

อืม  จะว่า ไป  วิคเตอร์ S  ของตำรวจ นี่  ก็ เร่งติดมือ ไม่เบา นะ  ยิ่ง ล้อหลัง เป็น ดรัม  ด้วย  เบาโหว่ง  เลย

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

paopiaw

สรุปไหนออกตัวดีสุดครับบบ  ขี้เกียจอ่านน 555++
----- Club ใจง่าย ------  247

Arm TZ

ASENAL

เข้าเรื่องแล้วครับ

ถ้า ควอเตอร์ไมล์ (402 เมตร)

จากที่เคยลองตอนวัยรุ่น ช่วง น.น. 60 ต้น ๆ

ถ้าตัว 150 ยกให้ RG-V ครับ

1.น.น. รถแค่ 99 กก. ในพิกัด 150 ซึ่งหนัก พอ ๆ กับ JR 120 เลย

2.ระบบเกียร์ ยกชุด มาจากรถ ลำบาก ถ้าจำไม่ผิด พวก RM เกียร์ 1-6 ชิดมาก

เหมือนขับ ตระกูล DT 125 ก็ไม่ผิด มาไว และหมดไวมาก ถ้าเทียบกับ Ser

3. และ RG-V  ตัวแรก เป็น ดรัม หน้า-หลัง เลยจะหนืดน้อยกว่า ดิส  หน้า-หลัง

ประกอบกับบางที่ติดมาก็ เล็กด้วย หน้า 2.75-18 หลัง 3.00-18 ก็มีส่วน  

ASENAL

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ มีนาคม 29, 2014, 02:30:27 หลังเที่ยง
สรุปไหนออกตัวดีสุดครับบบ  ขี้เกียจอ่านน 555++

การอ่านมาก ๆ ทำให้ ฉลาด ไม่เป็น เหยื่อ ใคร ง่าย ๆ

ถ้า ไม่จำเป็นครับ 555555555

แอบแซงเพราะแรงน้อย

l Just2Eng l

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: แอบแซงเพราะแรงน้อย เมื่อ มีนาคม 30, 2014, 12:54:01 ก่อนเที่ยง
Phantom ล่ะกัน ไปล่ะ ฟิ้ว!!!!!!!!!!

โอ้ว........ไอ้อ้วน  แฟนธ่อม นี่ ไม่น่าไหว  ..  เพราะ แม่ม หนักร่วม 150 กิโล ... ไม่พอ  หุ่น ไม่ให้ จะ ซิ่ง อีกต่างหาก 

เครื่อง บล็อค เดียว กับ RW ....ตระกูลนี้ ตีนต้นมีแต่จะอืด

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 29, 2014, 11:06:33 หลังเที่ยง
เข้าเรื่องแล้วครับ

ถ้า ควอเตอร์ไมล์ (402 เมตร)

จากที่เคยลองตอนวัยรุ่น ช่วง น.น. 60 ต้น ๆ

ถ้าตัว 150 ยกให้ RG-V ครับ

1.น.น. รถแค่ 99 กก. ในพิกัด 150 ซึ่งหนัก พอ ๆ กับ JR 120 เลย

2.ระบบเกียร์ ยกชุด มาจากรถ ลำบาก ถ้าจำไม่ผิด พวก RM เกียร์ 1-6 ชิดมาก

เหมือนขับ ตระกูล DT 125 ก็ไม่ผิด มาไว และหมดไวมาก ถ้าเทียบกับ Ser

3. และ RG-V  ตัวแรก เป็น ดรัม หน้า-หลัง เลยจะหนืดน้อยกว่า ดิส  หน้า-หลัง

ประกอบกับบางที่ติดมาก็ เล็กด้วย หน้า 2.75-18 หลัง 3.00-18 ก็มีส่วน 

ถ้ามีตัง 29 มิ.ย. มีให้ดมคันนึง สนใจดมไหม อิอิ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

ip-man

402 เมตร RGV  น่าจะเข้าก่อน ตามมาติดๆด้วย KR 150 SP TURBOMAX ก่อนลายหินแตก(คาร์บูเกือบเหลี่ยม)   เกินกว่านั้นเสร็จรถบรรดาเทพๆ จะทยอยแซงไปทีล่ะคันสองคัน   

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

aoaaued

เด็กชาย_โหน่ง_

แหม ... เชียร์ กันจริง เดี๋ยว RG-v มันก็แพงหรอกครับ

คิกๆ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

geenee

tzr น้ำหนักเท่าไรครับใครพอรู้สเป๊กบ้างครับ เคยเห็นแว๊บๆแถวๆบ้าน ตัวมันก็บางเหมือนกันคล้ายๆ rgv เลย

อเวจีนี้หน้าตาไม่สวยแต่คนร่ำรือกันมานานแล้ว แต่ยอดขายกลับไม่เยอะ แพ้คาวาหมด รถดีเครื่องดีแต่การตลาดกับการดีไซน์ก็มีส่วนด้วย อเวจีน่าจะแพงขึ้นนะหายากอิอิ อยากได้รถเทพ16000 รอบต้องอเวจี

29 มิ.ย. อยากเจอท่านๆ member จัง ค่าสมัครห้าร้อยเอง เอารถเดิมๆไปซัดเล่นๆแพ้ไม่เป็นไรทำบุญๆ

Arm TZ

lordomo

ยี่ห้อใดออกตัวไวสุด คงเถียงกันไม่จบไม่สิ้น

แต่ถ้าถามว่ายี่ห้อใดออกตัวอืดที่สุด

ทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า Honda
>:(
รถอะไรหว่า?