Main Menu

บอกข้อยแน..."ขวดอีหยังอยู่กลางถนน"

เริ่มโดย ratree, มิถุนายน 22, 2012, 08:49:45 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kapooklookzaa

ถ้าในเมืองส่วนมากจะเป็นขวดเหล้าที่พวกขี้เมาชอบขว้างให้แตกบนถนน แต่ถ้าเป็นถนนนอกเมืองจะเป็นขวดเครื่องดื่มชูกำลังครับเห็นประจำพวกขับรถบรรทุกชอบหย่อนลงถนน โดยไม่ดูว่าข้างหลังมีรถตามมาไหม ผมกดแตรไล่มัน ให้มันรู้ว่ามีคนเห็นการกระทำของมัน ขับแซงแล้วไปอยู่หน้ามัน พร้อมกับเอา CZ75Bชี้หน้ามัน มันเหยียบเบรคแล้วจอดข้างทางอย่างเร็วเลย พวกนี้ต้องให้โดนกับเมีย ลูกหลานของมันบ้างแล้วตาย มันคงจะสำนึกได้
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

aoaaued

เมื่อวาน(3สค55)ไปบึงกาฬมาเสียดายไมเจอ จขกท.อิอิอิ จะให้พาไปดูขวดซักหน่อย...เจอแต่คนสติแตก เดินไปซื้อเป็บซี่ เขาบอกว่าซื้อทำไมร้านนี้ เป็บซี่ไม่เต็มขวด เจ้าของแอบเปิดกิน 555 คิดได้ไงเนาะ  บึงกาฬวันนี้น้ำโขงเกือบเต็มฝั่ง ถนนเรียบฝั่งก็ซ่อมแซมใหม่

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

aoaaued

จะไปแถวบึงกาฬและเห็นว่าอยู่แถวนั้น ก็แซวเล่นเฉยๆครับ

TUMNS15RR

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ สิงหาคม 14, 2012, 04:15:49 หลังเที่ยง
จะไปแถวบึงกาฬและเห็นว่าอยู่แถวนั้น ก็แซวเล่นเฉยๆครับ
ไม่มาสตึกบ้างเหรอ พี่หมอ

aoaaued

Re: บอกข้อยแน..."ขวดอีหยังอยู่กลางถนน"
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:25:52 PM » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: aoaaued ที่ สิงหาคม 14, 2012, 04:15:49 PM

ไม่มาสตึกบ้างเหรอ พี่หมอ

ไม่นานร๊อกไปแน่ จะให้ท่านตั๊มเลี้ยงข้าวสักมื้อ..ได้บ้อ ... สมัยก่อนช่วงปี20+ ผมไปกินไปนอนแถวๆอำเภอบ่อยนะ(บ้านแฟนเพื่อน) บ้านเขาอยู่ข้างอำเภอ แต่ตอนนี้เขาย้ายมาอยู่อยุธยาแล้ว แต่ก็ยังมีบ้านหลานเขยอยู่ในอำเภอสตึกอยูอีกคน  มีโอกาสจะไปเยี่ยมครับ

bodin

อ้างจาก: ratree เมื่อ มิถุนายน 27, 2012, 10:06:08 ก่อนเที่ยง
ตอบกันสนุกดีแท้
เรื่องมันก่ามีอยู่ว่า มื้อก่อนลูกข้อยขี่จักรยานตำหมาจนล้มบนถนน แล้วก่าโดนขวดเครื่องดื่มบ่ฮู้ยี่ห้ออีหยัง?ที่แตกอยู่บาดแขนจนต้องพาไปอนามัยให้เพิ่นเย็บแผล  ข้อยก่าเลยเครียดผู้ที่ทิ้งขวดตามถนน ก่าเลยถามสมาชิกว่า ขวดอีหยัง ก่าอยากรู้ว่าขวดยี่ห้อได๋ที่คนมักกินทิ้งกินเขวี่ยง?
พี่ๆหน้าตาฝรั่งๆแต่ตอนอธิบาย ลาวออกเลยนะอิอิอิอิอิอิ คนบ้านเดียวกันพีน้อง

gomol

คน...มักง่ายนะคับ....สักวันเค้าจะโดนกับตัวเองคับ...เวรกรรมนะมีจิง....

banjong