Main Menu

ทำไมผมดูโปงลางแล้วไม่รู้สึกตลกเลย

เริ่มโดย TUMNS15RR, กรกฎาคม 08, 2013, 04:46:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TUMNS15RR

ผมพยายามดู แล้วรู้สึกรำคาญมากกว่า ไม่รู้สึกฮาเลย
ท่านไหนเป็นแบบผมบ้างครับ
ปล.หมายถึงโปงลางสะออนนะครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

RCS_MAN.PEA

ขอแจมหน่อย ผมดู พี่มาก พระโขนง ผมก็ยังไม่ค่อยจะฮาเลย มีบ้างที่ฮา แต่ไม่เห็นตามที่เค้ามาโฆษณาเลย

TUMNS15RR

อ้างจาก: RCS_MAN.PEA เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 11:58:20 ก่อนเที่ยง
ขอแจมหน่อย ผมดู พี่มาก พระโขนง ผมก็ยังไม่ค่อยจะฮาเลย มีบ้างที่ฮา แต่ไม่เห็นตามที่เค้ามาโฆษณาเลย
ใช่พี่เขาบอกว่าตลก ผมดันไม่รู้สึกว่ามันตลกมากเลย

Konrakroad

ส่งสัยเส้นตลกอยู่ลึกไปเลยขำยากหน่อย แต่ถ้าเส้นตลกตื้นหน่อยขำและฮาอุจจาระแตกอุจจาระแตนเลยหละ

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

aoaaued

TUMNS15RR

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 02:43:50 หลังเที่ยง
อ้วนมั๊ง! เลยขำยาก อิอิอิ
อย่าว่าอ้วนสิ เขาเรียกว่าเจ้าเนื้อ หรือจ่ำม้ำ 555

thidasatan

อ้างจาก: RCS_MAN.PEA เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 11:58:20 ก่อนเที่ยง

กระแส เลยต้องไปดู ก็ไม่ฮา......กำ

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

TUMNS15RR

ไม่นะ ผมเป็นคนตลก แต่ดูโปงลางแล้วมันรู้สึกรำคาญมุก ปญอ.

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

125cc.Only

เคยดูชุดแรกครั้งนึง ตอนมันดังๆเลย หลายปีแล้ว ผมดูกะเพื่อนๆ อีก3คน ทุกคนเป็นคนอิสาน
นอกจากไม่ตลก ไม่ขำ สุดท้ายทนดูไม่ได้ หักซีดีแล้วเอาไปเผาทิ้งด้วย ตั้งแต่นั้นไม่เคยดูมันอีกเลย
ไม่น่าเชื่อว่ามันจบ ป.ตรี

TUMNS15RR

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ กรกฎาคม 10, 2013, 05:25:07 หลังเที่ยง
เคยดูชุดแรกครั้งนึง ตอนมันดังๆเลย หลายปีแล้ว ผมดูกะเพื่อนๆ อีก3คน ทุกคนเป็นคนอิสาน
นอกจากไม่ตลก ไม่ขำ สุดท้ายทนดูไม่ได้ หักซีดีแล้วเอาไปเผาทิ้งด้วย ตั้งแต่นั้นไม่เคยดูมันอีกเลย
ไม่น่าเชื่อว่ามันจบ ป.ตรี
ใช่พี่ ดูหนูน้อยกู้อีจู้ ผมว่าตลกกว่าเป็นพันเท่า

mr24

081-7008082

ZAAKA

Peek2TZ

โปงลางสะออน สมัยออกมาใหม่ๆ มันเป็นเรื่องแปลกใหม่ เป็นศิลปวัฒนธรรมของอีสาน ที่คนภาคกลางไม่ค่อยได้รู้ มันก็ดูตื่นเต้นและทำนองสนุก ไม่เหมือน การละเล่นอื่นๆของภาคกลาง พอนานๆเข้า มันก็เริ่ม เบี่ย ไปตามระเบียบ ผมเป็นคนภาคกลางที่ไปเรียน ภาคอีสาน ไปดูเสียงอิสาน ครั้งแรกก็ตื่นเต้น วงใหญ่ อลังการ มาก นานๆไปก็เบี่ย เพราะเล่น ซ้ำๆรอย .... แต่ก็นั่นล่ะ ก็ยังชอบอยู่ ..... เพราะผมไม่ดู เกาหลี
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

ponggame1

ผมว่าที่ดูไม่เบื่อและฮาได้ตลอดคือ พี่โน๊ตอุดม ครับ เพราะพี่แกพูดแต่ความจริง และเป็นความจริงที่เราเถียงไม่ออก
ไม่ได้เล่นมุขเหมือนตลก ก็เลยดูไม่น่าเบื่อ แถมบางตอนได้ความรู้ด้วย ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

เดช..ไอ้เสื้อทอง

รู้แต่ว่า   ไอ้อิ๊ด  โปงลาง   ตัวจริง ออก ติดเก๊ก อ่ะ ... ไม่ยิ้ม ไม่เล่นหน้า ไม่มองหัวใครทั้งนั้น

เจอ มัน ที่ รร. ศิรินาถ เชียงใหม่ คราวก่อน   หน้าตา ไม่เป็นมิตร เลย 

.

ดูแล้ว ตลก   ก็   เดี่ยว ของ อุดม  แต้พาณิช ...

ตำมะแหละตุ่มเปี้ยะ....ของ น้าแน๊ก  ก็ฮา  ...

บางคนโลกสวย  ตำหนิ ว่า ทั้ง 2 ชอบใช้คำหยาบ  โดยไม่คิดว่า มันเป็นแค่การแสดง ...

บางประโยค ที่พูด  หาก ไม่ใช้คำว่า    มึง - กู    ก็ไม่ขำ นะ ..

คนไทย  มัน เป็น บ้า อะไรไม่รู้   เหมือน ดารา นางร้าย เมื่อก่อน ออกมาซื้อของในตลาดไม่ได้  ..

โดน แม่ค้า  เกลียด  เฉยเลย.....คือ  มัน ไม่แยกแยะ ในส่วน ของการทำหน้าที่  กับ ชีวิตจริง  อ่ะ ...คนไทย

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

HS7QBT

ชอบดู ปูแดง ให้สัมภาษณ์ข่าว ฮับ

ปล่อยมุขตลกฝืด ตลกดีที่สุด
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729