Main Menu

พี่น้องครับ อย่าประมาทนะครับ

เริ่มโดย กาฝาก, มิถุนายน 15, 2013, 11:33:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

วันนี้ผมมีนัดเอาทีแซดไปเสริมสวยที่ลมโชย บางนาครับ

เช้ามา ปั๊มรั่ว น้ำ ไหลไปรวมกะน้ำมันเครื่อง สีแม่งยังกะนมข้นหวานตาหมีแ่น่ะ  >:(

เจ๊ดเป็ด แม่งจอดมา 3-4 วันไม่เป็นห่าไรเลย พอเอามาเติมน้ำมัน แม่งเน่าซะงั้น โอเคครับ ไม่มีปัญหา ผมพิมพ์แบงค์เอง

ส่งไปซ่อมแม่งซะ ............ โดนไปพันนึง ปั๊ม ใบพัด ซีลแท้ สะใจ  ;)

ไม่แน่ใจว่ารถจะทำเส็ดหรือเปล่า? โทรไปถาม ช่างระ ช่างประจำตัวบอกว่า ทันเว้ย มารับได้ห้าโมงเ็ย็น โอเคครับ ไปรับรถ

จะได้ไปทำหล่อที่บางนา พอออกจากร้าน โทรหาเสี่ยกอบชัย นัดกันดิบดี เติมน้ำมันทันที พร้อมแว๊น (เมียไม่อยู่คืนนี้ห้าวมาก)

ออกถนนใหญ่ได้ ซัดเลยทันทีที่รอบ 1 หมื่นอัพ เกียร์ 1 - 2  สะใจ พอยัด 3 วาวล์เปิด เสียงทีแซดเปิดวาวล์ ทุกท่านย่อมเข้าใจว่ากวนตีนชาวบ้านขนาดไหน  >:(

เสียงครืดดดดดดดดดดดดดดดดดดด แล้วก็ เอี๊ยดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ........................

เฮ้ยไรวะเนี่ย ............ ผมตกใจ แต่สติก็ยังประคองหัวรถเอาไว้ .............................

พี่น้องครับ โซ่ผมขาดคับ ม้วนมาล๊อกกับแกนสเตอร์เลย  :P ฟาดเอาสเตย์พักเท้าเยินไปแถบนึง พร้อมดุมล้อเยินอีกแถบนึง  :-X

มีลุงที่อยู่แถว ๆ นั้นรีบวิ่งมาช่วยกันรถ ช่วยลากเข้าข้างถนน ผมกราบขอบพระคุณคุณลุงทั้งสามท่านมากเลยครับ

ทันทีที่ลากรถกลับเข้าฟุตบาทได้ ลุงแกเดินเข้ามาคลำคอผม พร้อมกับถามว่า " ห้อยพระอะไรวะไอ่หนุ่ม ลุงเห็นตั้งแต่ออกตัวมาแล้ว โชคดีชิบหาย ที่ไม่มีรถตามหลัง "   >:(

ผมก็อ่ออ ไม่ได้ใส่ครับลุง .... แต่ผมขอบคุณมากเลยคับ (ยกมือไหว้ประหลก ๆ )

หลังจากนั้นก็โทรกลับไปร้าน " พี่ระครับ รบกวนนิดนึง รถพังครับ พี่ส่งเด็กมาเอากลับหน่อยได้ไหม? "

หลังจากนั้น ไม่เกิน 10 นาที ช่างระมาเองครับ

โอโห ผมอึ้ง เรื่องแค่นี้ต้องปิดร้านออกมาเองด้วย  :-[

แล้วแกก็จัดการ จนมันสามารถเอารถกลับไปที่ร้านได้ ............ไปถึงร้าน ผมหันไปพูดก้ับไอ่เน่า (ทีแซดผม) ว่า .... เฮ้ย ถ้ามึงไม่อยากสวย บอกกันดี ๆ ก็ได้นิหว่า ไม่เห็นต้องให้กุเสี่ยงตายขนาดนี้  >:(

พี่น้องครับ เรื่องง่าย ๆ ที่เรามองข้ามไปจริง ๆ นะครับ โซ่ สเตอร์ .... อย่าประมาทนะครับ หมั่นตรวจเช็คกันนิดนึง เพราะท่านอาจไม่โชคดีแบบผมวันนี้ก็ได้ครับ  ???

boonchu

โอ้โห...อย่างนี้โชคดีหรือฝีมือ (สามารถเอารถอยู่)

กาฝาก

อ้างจาก: boonchu เมื่อ มิถุนายน 16, 2013, 12:04:52 ก่อนเที่ยง
โอ้โห...อย่างนี้โชคดีหรือฝีมือ (สามารถเอารถอยู่)

โชคล้วน ๆ เลยครับ เพื่อนผม ฝีมือดี เป็นตัวเทสรถเมื่อสมัยยี่สิบปีก่อน ... ตายไปหมดแล้วน่ะครับ

ไอ่ที่รอดอยู่ให้ปั้นรถ (แบบผม) โชคดีทั้งน๊านนน  :-*

levis 501

ขอบคุนคับผม..คำเตือนยอดเยี่ยมคับผม..  :D :D
กลางคับ..0889766342..
[[[กลุ่ม..ท่าน้ำนนท์]]] by พลังธรรมชาติ

nuttakit

ระวัง ระวัง หน่อยเสี่ยปอ โชคดีเเล้วครับที่ไม่ได้เป็นไรครับ ในชีวิตเคยประสบมานึงครั้ง อันตรายจิงจิง

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

กาฝาก

อ้างจาก: nuttakit เมื่อ มิถุนายน 16, 2013, 06:25:23 ก่อนเที่ยง
ระวัง ระวัง หน่อยเสี่ยปอ โชคดีเเล้วครับที่ไม่ได้เป็นไรครับ ในชีวิตเคยประสบมานึงครั้ง อันตรายจิงจิง

โชคดีที่ยางมันเล็กน่ะครับเฮีย ตอนมันล๊อก ลากไปผมว่า น่าจะ 3-4 แผ่นถนนได้เลย ด้วยความที่มันเล็กเลยไม่ค่อยมีแรงเสียดทานกับถนน

ผมก็เลยทรงตัวอยู่ได้ แต่ถ้าขี่ปกติแล้วเบรค ..... ผมว่า .... เฮ้อออ  :P

KenJi

ไม่บาดเจ็บกลับมาก็ถือว่าโชคดีแล้วครับผม

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

โชคดี ที่ เจอ คน ใจดี ปรี่ เข้ามาช่วย ตอนโซ่ขาด ...หายากนะ  ...ต่อให้ในเชียงใหม่ ก็เหอะ

...เดี๋ยวนี้คนมีน้ำใจหายจากเชียงใหม่ ไปอยู่ในป่าหมดแล้ว

โชคดี ที่ 2   ช่างอุตส่าห์ปิดร้าน มาดูดำดูดีให้  ...สุดยอด ครับ  คบช่างคนนี้ไว้เหอะ..นะ ...  ดีแน่นอน

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

SE_boy

รักที่จะโต ใจต้องกว้าง 0810111707

กาฝาก

อ้างจาก: SE_boy เมื่อ มิถุนายน 16, 2013, 11:15:54 หลังเที่ยง
ถ้าแขวนพระ พระดังแน่อ่ะพี่

วันนั้นไม่ได้ใส่ครับ กัวสร้อยหลุดขาด ก็เลยเอาไว้บ้าน ปรกติผมห้อย พระสมเด็จ สะดุ้งกลับเขาตะเคราปี 13 ครับ  ???

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มิถุนายน 16, 2013, 10:42:28 หลังเที่ยง

โชคดี ที่ เจอ คน ใจดี ปรี่ เข้ามาช่วย ตอนโซ่ขาด ...หายากนะ  ...ต่อให้ในเชียงใหม่ ก็เหอะ

...เดี๋ยวนี้คนมีน้ำใจหายจากเชียงใหม่ ไปอยู่ในป่าหมดแล้ว

โชคดี ที่ 2   ช่างอุตส่าห์ปิดร้าน มาดูดำดูดีให้  ...สุดยอด ครับ  คบช่างคนนี้ไว้เหอะ..นะ ...  ดีแน่นอน

.

ใช่ครับพี่โจ โชดดีมากเลยอ่ะ

ส่วนช่างระนี่ หลังจากผมไม่ได้แตะมอไซค์(2 จังหวะ) มายี่สิบปี ได้แค่ขี่ แต่ฟีโน่ไปปากซอย พอว่างแล้วหันกลับมาเล่นรถสองจังหวะุ

ก็ตระเวณหาร้านทำ ก็เจอร้านแกเนี่ยแหละพี่ ดูแล้วเออ ชัดเจนดี ร้านเป็นตึกแถวห้องนึง มี kr เก่า ๆ กับคอนคอร์ทจอดอยู่ ทั้งสองคันอยู่ในสภาพเดิม ๆ พร้อมใช้งาน (ภายนอก เน่า ๆ อ่ะ)

ก็เลยเข้าไป ตอนแรกเอาไปเปลี่ยนโช๊คอย่างเดียว แกก็คิดค่าแรง 150 บาท ผมก็เออเว้ย โอเคแหละ ราคาไม่ดุ แล้วก็ทำเรื่อยมา

คือช่างเองก็ไม่รู้ว่าลูกค้าแต่ละคนเป็นยังไง จนช่วงหลังเอา ซากทีแซดไปทำ แกก็เลยบอกว่า นี่ถ้าลูกค้าคนอื่นเอามาผมไม่ทำนะเนี่ย

แกให้เหตุผลว่า ทำคันนี้ถ้าจะเอาสวยทั้งคัน ต้องสองหมื่นขึ้นไป บางคนทำเครื่องอย่างเดียวห้าพัน เค้าก็ไม่ทำแล้ว ถ้าทำไปแล้วโดยลูกค้าตำหนิว่า " แพง "

แกรู้สึกว่าแกเสียเครดิตมาก แกเลยต้องดูว่าลูกค้าพอไหวมั๊ย ? แรก ๆ แกก็แจ้งราคาอะไหล่ที่เปลี่ยนนะพี่ แต่พอหลัง ๆ ผมก็พี่เสียเวลาน่า เท่าไรบอกมาเลย

แกก็ยังจะเขียนบิลให้ดูเป็นรายการอีก ผมก็เลยบอกว่า พี่ เอาตัวเลขมาก็พอไม่ต้องบรรจงบอกชิ้นส่วนหรอก  >:(

ประกอบกับ แกกับผม ชอบเหมือนกันอยู่ 2 อย่าง 1.แกชอบรถสองจังหวะเป็นการส่วนตัว 2.สะสมพระเครื่อง

ก็เลยคุยกันง่าย พอแกพอจะเข้าใจลูกค้าแระว่า ไม่มีปัญหาเรื่องเงินหรอก อย่าเวอร์ก็พอ แกก็เลย เอาไงว่ามา 55555+

ไอ่ตอนรถเสียนั่นผมก็กะแค่ว่า เด่วให้เด็กที่ร้านมาละกันพี่ ปรากฏว่าแกปิดร้านมาเองเลย ผมก็โห ..... สุด  ๆเลยพี่  :D

pepsi-leo.139

โชคดี ไม่เปนอะไร .....ใช้  โซ อะไร  ครับ 

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

กาฝาก

อ้างจาก: pepsi-leo.139 เมื่อ มิถุนายน 17, 2013, 12:09:56 ก่อนเที่ยง
  โชคดี ไม่เปนอะไร .....ใช้  โซ อะไร  ครับ 

โซ่เก่าน่ะครับ กะว่าเอามาลองใส่เทสดูก่อน ไล่เสตอร์ดูว่าโอเคยัง แล้วจะถอดทิ้ง

ผมก็ประมาทเองแหละ ไม่คิดว่าโซ่มันจะขาดได้ด้วย (เรียนตามตรง) อย่างดีก็ยืด หรือฝืด แต่ไม่เคยคิดว่ามันจะขาด

ตอนนี้ยัด did ไปแล้วครับ (กัวแล้ววววว  :P)

ช่างระบอกว่า " แม่ย่านางดีนะเนี่ย " 55555555555+

ส่วนเพื่อนผมบอกว่า " กุว่าวิญญาณเจ้าของเดิมสิงอยู่ แล้วไม่อยากทำสีมากกว่า " 55555555+  >:(

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

nutt57

โชคดีมากครับพี่ปอ เพื่อนผมโซ่ขาดแบบพี่เลยฟันหายไป2ซี่ครับ555

kobchai พระประแดง

นี่อาจจะเป็นการเตือนล่วงหน้า ของ TZR  มันกำลังบอกว่า อะไหล่บางตัวเริ่มหมดอายุขัย
085-3529232  กอบชัย  เสรีสำราญ
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 170-2-97550-2
40/1 ม.6 ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

Konrakroad

บางทีก็เกิดจากโชคช่วย บางทีก็เกิดจากโชคบวกประสบการณ์ บางทีก็เกิดจากประสบการณ์ล้วนๆถึงเอารถอยู่

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

TUMNS15RR

ผมก็เคยโซ่ขาดครับ ตอนน้นขับa100 ลงไปนอนในคลองข้างถนนครัล

{{ boyy555 }}

โชคดีจริงๆครับ

แต่เพื่อนผมเคยโชคดีกว่านี้  คือ มันขับโซ่ขาด แล้วหลุดหล่นหายไปเลย มันยังไม่รู้อีก ตบเกียใหญ่เลย มันว่าทำไมรถไม่วิ่งวะ 55  กลับมาเล่าฮากันทั้งวง

ชอบคำนี้ของพี่   "โชคล้วน ๆ เลยครับ เพื่อนผม ฝีมือดี เป็นตัวเทสรถเมื่อสมัยยี่สิบปีก่อน ... ตายไปหมดแล้วน่ะครับ"

ผมว่าจริงครับ ฝีมือดีก็เท่านั้นถ้าซวยขึ้นมา ต่ายห่าหมดครับ
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

G-Gamez ณ โซนรั่ว

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ