Main Menu

<<_______________อยากทราบวิธีแปลงโปรอาร์มNC30ใส่KRครับ______________>>

เริ่มโดย parmot, มิถุนายน 13, 2013, 11:29:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

parmot

สวัสดีครับ น้าท่านไหนพอจะทราบ วิธีการแปลงโปรอาร์ม NC30ใส่KRบ้างครับ รบกวนผู้รู้หน่อยน่ะครับ

demonday

ผมทำใส่ nsr150rwแล้วครับ  อย่าทำเลย เสียของ เชื่อผมเถอะ หรือไม่ก็โทรมาคุยกันครับ 0923103310 เบสท์

sabass

รอหาของ nโปรจะดีกว่าไหม จากที่เคยทำใส่nsrตากลมตอนนี้เปลี่ยนใส่ของเดิมแล้วคับ
1.ต้องวัดขนาดจับเซ็นเซอร์เพื่อวางตำแหน่งโช๊คหลัง(ง่ายๆนะเอาอาร์มที่ติดรถมาทาบและวัดขนาดดูว่าเราต้องเอาชิ้นงานไปกัไปกลึงออกมากน้อยแค่ไหน)
2.เชื่อมมิเนียมขึ้นหูจับโช๊ค
3.เอาบูชที่ติดมากับ ncไปกลึงออกให้พอดีตัวนี้สำคัญพลาดไม่ได้รถจะเสียศูนย์ไม่สมประกอบเอาเลยนะ
4.ทำใจนะ ว่า น้ำหนักอาร์มเยอะบวกกับล้ออีกทำให้ความเร็วที่เคยเร่งได้จะหายไปทันตาเห็น(ถ้าไล่สเตอร์ดีๆอันนี้ผมไม่ทราบเพราะสเตอร์ncค่อนข้างหลายบาทอยู่คับสู้ไม่ไหว)
มีอย่างเดียวที่ชอบคือ เท่คับ แค่นั้นจิงๆ อันนี้ก็แล้วแต่คนทำนะคับผมบอกสิ่งที่ผมเคยทำเฉยๆ

id2524

Chailek

ตึกอยากสวยบ้าง

aoaaued

mong_ban