Main Menu

ต่อลองได้นะครับ อยากได้เท่าไหรว่ามาเลย 24-7

เริ่มโดย paopiaw, พฤษภาคม 28, 2013, 09:04:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

paopiaw

คำนี้คงเห็นๆกันบ่อยๆในการซื้อขาย  ผมก้อไม่รู้ว่าการต่อ มันต้องต่อเท่าไหร คงขึ้นอยู่กับสิ้นค้าละมั้งง ^^  .

.มีรถคันนึงเห็นลงขายหลายเดือน ไม่ออกซะที เห็นเค้าบอก ต่อรองได้ อยากได้เท่าไหรว่ามาเลย  ผมก้อต่อไป ถ้าได้ก้อเอา.  เค้ากลับบอกว่า รอเนื้อคู่ครับบ !! อ้าวแล้ว สรุปให้ตรู ลองต่อทำไม มาถามอีกอยากได้เท่าไหรว่ามาเลย 5555555555555555555555555+

.. ;) ;) ;).    ขำๆนะครับบ ^^
----- Club ใจง่าย ------  247

aoaaued

การขายสินค้าถ้าพ่อค้า แม่ค้าเข้าใจคนซื้อ ก็จะขายได้ไว แต่ถ้าเขาเข้าใจแต่ตัวเองอยางเดียว ชาติหน้าบ่ายๆนั่นและขายได้ อิอิอิ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ความจริง เขียน ใ้ห้ถูก  คือ " ต่อรอง "     นะ 

"ต่อลอง"  นี่  ...  มัน เป็นการใช้ภาษาไทย ที่ วิบัติ สืบทอด กันมา อย่าง  มักง่าย   อยู่เรื่อย ๆ

เหมือน คำว่า " จังไร "  ซึ่ง ไม่มีความหมาย อะไรเลย ใน พจนานุกรม    เพราะ มัน เขียนผิดกัน  ที่ถูก  คือ " จัญไร "

ส่วนเนื้อเรื่องประเด็น  ของกระทู้   ผม คง  โน คอมเม้นท์  ครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

thidasatan

:(

ให้เท่าว่ามา น่าจะตั้งราคาไปเลย นะ เดียวให้ 10 บาท มาว่ากันไม่ได้นะ เพราะตั้งเอง

125cc.Only

ผมคิดว่าควรต่อรองทางPM
ถ้าหน้ากระทู้ คงไม่กล้าต่อ เพราะอาจจะให้ทางคนขาย เสียราคาหมด
ในบางครั้ง ผมก็ต่อแรงเหมือนกัน หลักการให้ราคา ผมให้ตามกำลังผม
ต่อได้ไม่ได้ ไม่มีฝ่ายไหนเสียหาย

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ พฤษภาคม 28, 2013, 09:04:01 ก่อนเที่ยง
คำนี้คงเห็นๆกันบ่อยๆในการซื้อขาย  ผมก้อไม่รู้ว่าการต่อ มันต้องต่อเท่าไหร คงขึ้นอยู่กับสิ้นค้าละมั้งง ^^  .

.มีรถคันนึงเห็นลงขายหลายเดือน ไม่ออกซะที เห็นเค้าบอก ต่อรองได้ อยากได้เท่าไหรว่ามาเลย  ผมก้อต่อไป ถ้าได้ก้อเอา.  เค้ากลับบอกว่า รอเนื้อคู่ครับบ !! อ้าวแล้ว สรุปให้ตรู ลองต่อทำไม มาถามอีกอยากได้เท่าไหรว่ามาเลย 5555555555555555555555555+

.. ;) ;) ;).    ขำๆนะครับบ ^^

เข้ามาฮา 

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

paopiaw

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤษภาคม 28, 2013, 03:14:44 หลังเที่ยง

ความจริง เขียน ใ้ห้ถูก  คือ " ต่อรอง "     นะ 

"ต่อลอง"  นี่  ...  มัน เป็นการใช้ภาษาไทย ที่ วิบัติ สืบทอด กันมา อย่าง  มักง่าย   อยู่เรื่อย ๆ

เหมือน คำว่า " จังไร "  ซึ่ง ไม่มีความหมาย อะไรเลย ใน พจนานุกรม    เพราะ มัน เขียนผิดกัน  ที่ถูก  คือ " จัญไร "

ส่วนเนื้อเรื่องประเด็น  ของกระทู้   ผม คง  โน คอมเม้นท์  ครับ

.

นั่นซิครับบ ผมก็ก๊อป คำของเค้ามาตั้งเป็น หัวข้อนี่แหล่ะครับบบ.

ส่วน ภาษาไทยที่ วิบัตในปัจจบัน เช่น จุงเบย สวดยอด  คำพวกนี้ ประเดี๋ยวมามันก็ไป  .. และ คำว่า จังไร ถึงไม่มีความหมายใน พจนานุกรม  แต่ใคร มาว่าเรา จังไร  ใครก็โกรธทั้งนั้น   ..

และเรื่อง ซื้อ-ขาย  ต่อรองราคา ผมโดนมาทุกอย่างแล้ว ตั้ง ตัดหน้า ให้ราคามากกว่า ไว้ใจ ไม่ได้ ทั้งโทร และ pm .  จรรยาบรรณในปัจจุบัน คงสู้เงินได้ลำบาก..  ตอนนี้เลยคิดว่า อะไรจะเป็นของเรา มันก็เป็นของเรา แพงก็ซื้อ ถูกก็เอา  สบาย ใจจุงเบยยยยย   24-7
----- Club ใจง่าย ------  247

DEDOR

นึกว่าท่านเปาเปียวจะขายของ  เลยรีบเข้ามาดู  ไม่ได้ให้ราคาจ้อย  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html