Main Menu

เรื่องของเสื้อสูบ tzr กับ vr คับ

เริ่มโดย beat_125, เมษายน 23, 2013, 12:32:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

beat_125

อยากจะทราบว่า vr ของพ่อผม เเหวนหักคาเสื้อครับ :) เเต่ยังไม่ได้ถอดออกมาดู เขาบอกว่าไห้ไปคว้านเสื้อสูบครับ เเหวนหักคา ผมอยากทราบว่า เราสามารถ เอาเสื้อสูบออกมา ได้ไหมครับ ผมกลัวมันถอดไม่ออกเเล้วต้องผ่าเครื่องครับ เเล้วก็ ถ้าไม่อยากคว้านปลอกสูบ มีวิธีไหมครับ หรือซื้อเสื้อไหม่ อยากไห้คันนี้ไม่อยากลูกโต ครับ เเล้วก็อีกอย่าง ผมมี เครื่อง tzr อยากจะทราบว่า ถ้าจะยกเสื่อใส่ vr ต้องเอาอะไรบ้างครับ วาวล์
กล่องวาว์ล ท่อ?? หรือ ยกเสื่อกับฝาใส่ได้เลยครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ จอดมา 3-4 เดือนเเล้ว :o :o :o

beat_125

เเล้วก็อีกอย่าง รหัส ข้อเหวี่ยง รถ่นไหน 3RR ครับ ใช่ tzr รึปล่าวคับ ที่บ้านเป็นร้านขายของเก่า มาบ่อยมากครับ

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

tongzasingburi

ตอบตามเข้าใจนะครับ
  1.เสื้อสูบถอดออกมาได้เลยครับ
  2.ถ้าก้านคลอนก็ผ่าเครื่องเอาก้านไปอัดใหม่
  3.ผมว่าคว้านดีกว่านะครับ หรือไม่ก็ตีปลอกใหม่
  4.ถ้าซื้อเสื้อใหม่ 4000+  ถ้าจำไม่ผิดนะครับเห็นมีในเว็บ
  5.ยกเสื้อฝากับท่อแล้วก็ชุดไฟใส่ได้เลยครับ
  6.รหัสtzr3RR  vr3JK
      ขอย้ำตามเข้าใจ
โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง

Hunterzero

3RR  ของTZR  ครับ  ส่วนที่ว่าแหวนหักกระทืบลงไหมถ้ายังกระทืบลง   รื้อได้เลยไม่มีติดขัดหรอกหากกดไม่ลงเลยเนี้ยจะงานหนักหน่อย แต่ถ้ากรณีกดไม่ลง
แล้วยกเสื้อไม่ขึ้นไอ้ที่ว่าไม่อยากคว้านเป็นไปไม่ได้แน่นอน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

beat_125

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 24, 2013, 12:28:32 หลังเที่ยง
3RR  ของTZR  ครับ  ส่วนที่ว่าแหวนหักกระทืบลงไหมถ้ายังกระทืบลง   รื้อได้เลยไม่มีติดขัดหรอกหากกดไม่ลงเลยเนี้ยจะงานหนักหน่อย แต่ถ้ากรณีกดไม่ลง
แล้วยกเสื้อไม่ขึ้นไอ้ที่ว่าไม่อยากคว้านเป็นไปไม่ได้แน่นอน
กดไม่ลงครับ ขนาดผมยัน 10 นาที ยังไม่ลงครับ เเข็งมาก

Hunterzero

งั้นแสดงความยินดีด้วยครับ    ถอดเสื้อก่อนเลยถ้ายกง่ายๆหลุดแบบไม่มีอะไรก็ลูกปืนข้างข้อพัง  ถ้าลูกกับเสื้อติดกันเนี้ยจิ งานช้าง 

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

beat_125

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 24, 2013, 11:10:06 หลังเที่ยง
งั้นแสดงความยินดีด้วยครับ    ถอดเสื้อก่อนเลยถ้ายกง่ายๆหลุดแบบไม่มีอะไรก็ลูกปืนข้างข้อพัง  ถ้าลูกกับเสื้อติดกันเนี้ยจิ งานช้าง 

ถ้าลูกปืนข้างข้อ พัง เนี่ย ต้องผ่าเครื่องไหมครับ เสียเงินค่าอะไรบ้างครับ เเล้ว ถ้าลูกติดกับเสื้อ เราสามารถ เอาออกเองได้ไหมครับ

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

ลุกปืนข้างข้อพังผ่าอยู่แล้วครับ
เสียแน่นอน ค่าลุกปืนข้างข้อ น้ำมันเครื่อง ซีลต่างๆๆไหนๆๆจะผ่าแล้วเปลี่ยนให้หมดทุกซีลเลย
ไม่ว่าจะเป็นซีลจานไฟ ซีลข้างครัส ซีลข้างเกียร์ ซีลปั๊มน้ำ

ลูกติดกับเสื้อ นี่สงสัยต้องตัดก้านเลยป่าว^^ รอท่านอื่นครับ

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

Hunterzero

ซีลปั้มน้ำเปลี่ยนทำไมว่า เอาเป็นว่ารื้อถอดก่อนเถอะครับมัวนั่งเทียน หาข้อมูลไปก็เท่านั้นถอด ผ่าพิสูจน์กันไปเลยยังไงคำว่ารถเสีย
มันก็ต้องเสียเงินอยู่แล้วถ้ากลัวเสียมากก็ไม่ต้องซ่อม จอดไว้ก่อน

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 25, 2013, 05:48:27 หลังเที่ยง
ซีลปั้มน้ำเปลี่ยนทำไมว่า เอาเป็นว่ารื้อถอดก่อนเถอะครับมัวนั่งเทียน หาข้อมูลไปก็เท่านั้นถอด ผ่าพิสูจน์กันไปเลยยังไงคำว่ารถเสีย
มันก็ต้องเสียเงินอยู่แล้วถ้ากลัวเสียมากก็ไม่ต้องซ่อม จอดไว้ก่อน
ูู^^แบบว่าให้พี่เค้าเสียเงินรวดเดียวไปเลยครับจะได้ใช้รถแบบยาวๆๆ^^
ส่วนเรื่องผ่าก็ตามท่านนี้เลยครับ ผ่าไปเลยครับผ่าเองเด๋วก็เก่ง^^

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

Hunterzero

อ้างจาก: VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ เมื่อ เมษายน 26, 2013, 11:15:14 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 25, 2013, 05:48:27 หลังเที่ยง
ูู^^แบบว่าให้พี่เค้าเสียเงินรวดเดียวไปเลยครับจะได้ใช้รถแบบยาวๆๆ^^
ส่วนเรื่องผ่าก็ตามท่านนี้เลยครับ ผ่าไปเลยครับผ่าเองเด๋วก็เก่ง^^

ส่วนมากไม่เปลี่ยนกันครับ  แล้วแต่บุคคลนะแต่ถ้าเป็นนิยังใช้ได้ก็ใ้ชไปถ้ามันรั่วเห็นเป็นนมค่อยจัดเปลี่ยนเอา เปลี่ยนไม่ยาก

auntonio_lpn

มาเก็บข้อมูล  พึ่งผ่ายกเครื่องมาครับลูกปืนก้านแตกล็อคเลยเหยียบไม่ลง  เปลี่ยนก้านแท้ / ลูกปืนข้างข้อ/ซีล /เฟืองเกียร์ หมดค่าซ่อม 4000   เสื้อ/ลูก/แหวน ต่างหากของสะสมไว้  ทีแซดเอม ครับ

beat_125

สรุปเเล้วผ่า คว้าน ใช่ไหมครับ จะได้ขอเงินไห้ถุกครับ คือ รถพ่อครับ ไม่กล้าทำ

Hunterzero

อ้างจาก: beat_125 เมื่อ เมษายน 27, 2013, 10:30:45 หลังเที่ยง
สรุปเเล้วผ่า คว้าน ใช่ไหมครับ จะได้ขอเงินไห้ถุกครับ คือ รถพ่อครับ ไม่กล้าทำ
งั้นให้พ่อทำซิครับ  ถ้าเราไม่รู้ว่าเป็นยังไงซ่อมยังไงอ่ามีโดนฟันให้ผู้ใหญ่เค้าไปคุยดีกว่า เดี๋ยวจะเจ็บตัวซะเปล่าๆ ถ้า
ไม่มีความรู็เรื่องแบบเนี้ยแหละ ยกเว้นมีช่างประจำตัว

beat_125

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 27, 2013, 10:37:11 หลังเที่ยง
อ้างจาก: beat_125 เมื่อ เมษายน 27, 2013, 10:30:45 หลังเที่ยง
งั้นให้พ่อทำซิครับ  ถ้าเราไม่รู้ว่าเป็นยังไงซ่อมยังไงอ่ามีโดนฟันให้ผู้ใหญ่เค้าไปคุยดีกว่า เดี๋ยวจะเจ็บตัวซะเปล่าๆ ถ้า
ไม่มีความรู็เรื่องแบบเนี้ยแหละ ยกเว้นมีช่างประจำตัว

ช่างประจำตัว มีอยู่ครับ คือ จะทำเเค่ ซื้อลูกปืน ซีล อะไรต่างๆพวกนี้ครับ

beat_125

เเล้วต้องหมดเงินเท่าไหร่ครับ ช่างประจำตัวผม คือ พี่ชายครับ บอก ฟิตไหม่ ผ่าเครื่อง 5000 บาท เเพงไปไหมครับ

chatanan

ผมว่าเเพง เเต่ถ้าซ่อมครั้งเดียวเเล้วจบยาวนั้นไม่เเพงหรอกคุ้มอีก เพราะผมทั้งเปลี่ยนลูกตั้ง3ครั้ง เสื้อ1ครั้ง ผ่าเครื่อง1ครั้งทำเองจนสุดท้ายจบยาว
ในเรื่องราคาเเพง เเต่ถ้าคิดเเง่ดีอาจใช้ยาวไม่ซ่อมอีกก็ได้

Hunterzero

ผ่าใหม่หมดเปลี่ยนทุกอย่างไม่แพงนะ  ถ้าเปลี่ยนแผ่นครัทด้วยไม่แพงเลย5555