Main Menu

ครัชไม่จาก Dash ช่วยด้วยคร๊าบบบ ??

เริ่มโดย mos2539, เมษายน 16, 2013, 05:50:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mos2539

Dash ผมจอดไว้นานครับ พอจะขี่อีกกำครัชใส่เกียร์กะตุกดับเลย  :P :P
  ผมลองใช้วิธีเก่าดูคือ เอาขาตั้งคู่ขึ้น บีบครัช ใส่เกียร์ บิด แล้วก็เบรคหลัง ปรากฎว่า 1 นาทีผ่าน 2 นาทีผ่าน ล้อหลังก็ยังไม่หยุดหมุน
    จนปัญญาแล้วช่วยด้วยคร๊าบบบ  :P :P :P :P

Hunterzero

เช็คน้ำมันเครื่องครับ  ผมเคยเป็นน้ำรั่วเข้าเครื่องพาแผ่นครัทเป็นสนิมหมดไงก็ไม่จาก   ถ้าไม่ขาว ส่วนมากจะใช้กระตุกแล้วขี่ไปซักพักมันก็หลุดนะ
ถ้าอยากให้เร็วก็ผ่าข้างครัทมาล้างแผ่นครัทเอา

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ZAAKA

สตาทขี่ไปก่อนเลยคัฟบ่ต้องใช้คลัต
แอลผมก้อเคยเปนแบบนิ
ผ่าเครื่องมาใหม่แล้ว
ซักสิบนาทีใช้คลัตได้
เช้าวันใหม่มาเปนอิกช่างมันขี่ไปก่อนคัฟ
ชซักเดือนสองเดือนอาการนี้ก้อสิหายยยยยยย
>:( ;D :( :o 8) ::) :P :-[

moddumkung

กำครัชขี่แรงๆ แล้วเบรคบ่อยๆ เชนเกียร์แบบโหดๆ เด๋วก็หลุดเองครับ

mos2539

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ถอดเอามาล้าง  บิ้ว ทั้งระบบ  ไม่ยากครับ  ใจเย็น ๆ ปราณีต ๆ  ประกอบ ดี ๆ  แน่น ๆ 

กลับมา  เจ๋ง กว่าเดิม อีก . คลัทช์จับไว  บิดสนุก กว่าเก่า 

ผมทำ บ่อยอยู่ 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "