Main Menu

Tzr วางเครื่อง

เริ่มโดย kengmark TZM, มีนาคม 22, 2013, 04:40:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kengmark TZM

เรื่องมีอยู่ว่า ผมมีtzrเก่าๆจมน้ำมี1เดือน กะว่าจะปั้น ก็เก็บรายละเอียดภายนอกได้พอประมาณแล้วก็จะมาเล่นเครื่องกันละ ลูกปืนข้างข้อ กราว มากๆ ว่าจะผ่าอะนะ แต่ช่างค่อนข้างศิลปิน คือตามใจฉัน ก็น่าจะนานนะ เลยตัดสินใจไปเซียงกง มอไซค์ เลยครับเผื่อพบเนื้อคู่ เข้าร้านไป เด็กรื้อรถกวักมือเลยครับ ถามว่าผมเอาอะไร เราก็รีบตอบว่าหาเครื่อง tz ซักตัว ไอ้น้องนั่นจูงมือผมมาดูเลย tzm สภาพเพิ่งเเกะเมือเช้า เครื่องสวยจริงๆ เสื้อ ฝา ท่อนล่าง ชุดสายไฟ กล่อง มอเตอร์พูดง่ายๆว่ายกให้หมดในราคา3300 ผมลังเลนิดๆ ครับเลยถามเด็กมันไปว่าวางลงในtzrได้ไหม เด็กก็ตอบอย่างมั่นใจว่าทุกอย่างเหมือนกันเพ่ วางได้แน่นอน ผมก็ลังเลอีกหันไปถามเถ้าแก่ ก็ได้คำตอบที่ไม่ต่างกัน แถมดันเราด้วยคำพูดว่า เครื่องตัวนี้ใหม่และแรงกว่าtzr เยอะ โอย แค่นี้แหละ ผมตอบกลับไป น้องรื้อเลย ราคาต่อไม่ได้ด้วย จบครับที่ร้าน มาถึงบ้าน ลงมือเลยครับไม่พูดพร่ามทำเพลงกันละ ยกเครื่องตัวใหม่ล้างเลยครับ เล่นซะสะอาดเลยครับ ซักพักต่อมา รื้อครับ รื้อเครื่องเก่าลงครับหนักมากลงก็ยากแต่ก็ฮะอยากหล่อ ลุยเลย เตรียมยกขึ้น ไม่ซิ ยกแล้ว โอยแม่เจ้า จุดยึดผิดกันแทบทุกจุด ลมแทบใส่ครับ เอา ไม่เป็นไรเดี๋ยวเราเข้าไปคุยกับเค้าใหม่เค้าคงจะคืนเงินหรือมีวิธี จัดการให้เรา ผิดคาดครับ เจ้าของร้านย้อนเรามาว่าทำไมไม่ดูให้ดีก่อนจะสั่ง คืนของไม่ได้ อยากกระทืบเจ้าของร้านมากในตอนนั้น แต่เค้าบอกมีเครื่องvr เหลืออยู่จะเอามั๊ย โถ่มาถึงขั้นนี้แล้วเอาต้องเอา  เป็นบทเรียนของผมครับ ใครคิดเหมือนผมลองอ่านแล้วเอาไปเป็นบทเรียนได้นะครับ ป.ล.ผมได้เสื้อฝาtzmติดมาด้วยก็เลยช่วยบรรเทาความเศร้าได้นิดนึงครับ เฮ้อ :)

@@TaJung@@

ผ่ายำไส้ในเอา...

อะไหล่ในเครื่องใช้ด้วยกันได้ทั้งหมดยกเว้น แคร๊งกลางซ้าย-ขวา  ที่ต้องใช้ของเดิม(เลขเครื่องตรงทะเบียน)
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

ข้อมูลตัวที่พี่พลาดไปมีในห้องยามาฮ่าครับถ้าค้นๆดู ก่อนไปเสียทรัพย์ ก็จะดี   แต่อย่างที่พี่จุงบอกเท่ากับเรามีเครื่องท่อนล่างเก็บไว้1ชุด

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

เครื่องไหนแรงกว่ากันอย่าไปคิด  เพราะเครื่องมันตัวเดียวกัน ต่างกันแค่เสื้อสูบ กับ ข้อเหวี่ยง...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

GtozA

ไม่น่ารีบเอาไปคืนเลย(ถ้าเครื่องดีจริง) ยังงัยก็ต้องรื้อสลับแคร้งอยู่แล้ว
ก็แค่เอาแคร้งซ้ายขวาของ Tzm ออก แล้วเอาแคร้งของ Tzr ของเราใส่แค่นั้นจบ
K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

@@TaJung@@

อ่านอีกที  ยกเอาเครื่อง VR มา กลายเป็นห่วยกว่าเดิมอีก  กรรมแท้ๆ..

Hunterzero

อ้างจาก: GtozA เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 06:06:42 หลังเที่ยง
ไม่น่ารีบเอาไปคืนเลย(ถ้าเครื่องดีจริง) ยังงัยก็ต้องรื้อสลับแคร้งอยู่แล้ว
ก็แค่เอาแคร้งซ้ายขวาของ Tzm ออก แล้วเอาแคร้งของ Tzr ของเราใส่แค่นั้นจบ
มันสลับกันไม่ได้ครับ ตามข้างบนหูยืดเครื่องไม่เท่ากันซักอย่างทำได้แค่สลับไส้ในเท่านั้น 

ส่วนเรื่องเครื่องVRตามพี่จุงเลย ด้อยกว่าTZRเห็นๆ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

พี่จูงครับเครื่องvr มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ อธิบายแบบละเอียดเลยพี่

@@TaJung@@

เครื่อง VR ต้องดูว่ามันของตัวไหน  มันมี 2JK ตัวแรกกับ 3JF ตัวไฟกลม  ถ้าได้ของตัวแรกมา งานเข้า....เพราะ ข้อก็ไม่เหมือน TZR
ไหนจะอัตราทดเกียร์อีก  เ้กรงว่าวางแล้วจะวิ่งไม่เหมือนเดิม

แต่จริงๆ  ไม่ว่าจะเครื่องตัวไหน  ของเก่ามันก็คือของเก่า  ไว้ใจมันไม่ค่อยจะได้  ยังไงก็สู้ทำเครื่องใหม่ เปลี่ยนอะไหล่ใหม่ ชัวร์กว่ากันเยอะ...

รหัส3jf ครับ เฮ้อทำไรไม่ปรึกษาผู้รู้ โดนเข้าเต็มๆ ผมซ้ือเครื่องตัวนี้แพงมั๊ยครับ ช่วยตอบให้ช้ำทีครับ :-( :-( :-(

@@TaJung@@

ราคาเครื่องเกือบ ทำเครื่องเดิมใหม่ได้แล้ว....

ราคาเครื่องมันไม่มีราคากลางหรอก  ยิ่งถ้าซื้อจากเชียงกงแล้ว ราคามันก็ตามนั้นล่ะ...

DEDOR

จัดการกับเครื่องเก่าตัวเดิมให้ใช้งานได้  น่าจะง่ายกว่านะครับ  ทำท่อนล่าง  ท่อนบนก็คว้านได้อยู่แล้ว  กับเงิน 3300  ใช้ของเกรดดีๆหน่อย  รับรองแหล่มครับ  เอาใจช่วย  สู้ๆครับ  อย่าท้อ  ผิดเป็นครูครับ  ผมก็โดนมาเยอะเหมือนกันครับ  กับ อะหลั่ยเซียงกง

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 07:41:09 หลังเที่ยง
จัดการกับเครื่องเก่าตัวเดิมให้ใช้งานได้  น่าจะง่ายกว่านะครับ  ทำท่อนล่าง  ท่อนบนก็คว้านได้อยู่แล้ว  กับเงิน 3300  ใช้ของเกรดดีๆหน่อย  รับรองแหล่มครับ  เอาใจช่วย  สู้ๆครับ  อย่าท้อ  ผิดเป็นครูครับ  ผมก็โดนมาเยอะเหมือนกันครับ  กับ อะหลั่ยเซียงกง
ครับ เอาเป็นผมประกอบ+ทำเสร็จจะลองเอามาให้ชมครับ มือใหม่หัดเล่น

GENIUS

ร้านไหนเนี่ย

เหมือนจะขายอย่างเดียว

ร้านมันอยู่แถวแปดริ้วนะจะ

keeauto

ทีแซดอาร์รุ่นไหนมันวางไม่ได้ครับ ผมก็ลองเอาวางดูมันก็เป๊ะนะ  ของผมทีแซดเน่าๆแต่เป็นร่นดิสก์หลัง  รุ้สึดทีแซดอาร์ตัวหลังๆจะเครื่องเหมือนกับทีแซดเอมร้านมันก็เลยเข้าใจผิดได้

@@TaJung@@

TZR ตัวเก่า กับ ตัวสุดท้าย ไม่เหมือนกัน

ตัวสุดท้าย  เครื่อง TZM ทั้งตัว....

GENIUS

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:15:24 หลังเที่ยง
TZR ตัวเก่า กับ ตัวสุดท้าย ไม่เหมือนกัน

ตัวสุดท้าย  เครื่อง TZM ทั้งตัว....

TZR ตัวสุดท้ายสามารถยกเครื่อง TZM วางได้เลยเหรอครับท่านจุง

แล้วดูยังไงครับว่าเป็นตัวสุดท้ายที่สามารถยกเครื่อง TZM วางได้อ่ะครับ

อ้างจาก: keeauto เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:04:24 หลังเที่ยง
  ทีแซดอาร์รุ่นไหนมันวางไม่ได้ครับ ผมก็ลองเอาวางดูมันก็เป๊ะนะ  ของผมทีแซดเน่าๆแต่เป็นร่นดิสก์หลัง  รุ้สึดทีแซดอาร์ตัวหลังๆจะเครื่องเหมือนกับทีแซดเอมร้านมันก็เลยเข้าใจผิดได้
สงสัยจะจริงของพี่ เราเองก็ไม่เคยรู้

GENIUS

อ้างจาก: keeauto เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:04:24 หลังเที่ยง

สามารถวางเครื่อง TZM ได้แบบรูน็อตตรงกันเป๊ะๆ เลยเหรอครับ

เป็น TZR รุ่นปีไหนอ่ะครับ