Main Menu

Tzr วางเครื่อง

เริ่มโดย kengmark TZM, มีนาคม 22, 2013, 04:40:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

รุ่นสุดท้าย  ไส้ในมัน TZM ล้วนๆ  แท่นเครื่องไม่เท่ากัน วางใส่เลยไม่ได้
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

GENIUS

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:37:25 หลังเที่ยง
รุ่นสุดท้าย  ไส้ในมัน TZM ล้วนๆ  แท่นเครื่องไม่เท่ากัน วางใส่เลยไม่ได้

ขอบคุณมากๆๆครับคุณจุง

ถ้าเป็น TZR ที่ไม่ใช่รุ่นสุดท้าย

เราสามารถเอาเสื้อ-ลูกสูบ,คาร์บูเรเตอร์

อะไหล่ภายในเครื่อง TZM ทั้งหมด

และโช้คหน้า,สวิงอารม์หลังจับใส่ได้เลยมั้ยครับ

@@TaJung@@

เครื่องยนต์ใช้ด้วยกันได้ทั้งหมด  ยกเว็นแคร๊งกลาง

ส่วนสวิงอามต้องเฉือนออกหน่อยนึง
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:25:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: keeauto เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:04:24 หลังเที่ยง
 ทีแซดอาร์รุ่นไหนมันวางไม่ได้ครับ ผมก็ลองเอาวางดูมันก็เป๊ะนะ  ของผมทีแซดเน่าๆแต่เป็นร่นดิสก์หลัง  รุ้สึดทีแซดอาร์ตัวหลังๆจะเครื่องเหมือนกับทีแซดเอมร้านมันก็เลยเข้าใจผิดได้

สามารถวางเครื่อง TZM ได้แบบรูน็อตตรงกันเป๊ะๆ เลยเหรอครับ

เป็น TZR รุ่นปีไหนอ่ะครับ

เครื่อง M ทั้งเครื่อง ไม่สามารถวางบนโครง R ได้ครับ..
TZR ตัวสุดท้าย เป็นเครื่อง M ก็จริง แต่ ตัวแคร้งยังเป็น R เหมือนเดิม..
และก็ใส่ได้ใน R เท่านั้น ใส่ในโครง M ก็ไม่ได้ เพราะหูยึด ไม่เท่ากันจ้า...
คันสีดำในลายเซ็นต์ คือ TZR ตัวสุดท้ายครับ ปี 2002 ......
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

อยากเอาเครื่อง M วางในโครง R ก็ต้องเฉือนหูหิ้วเครื่อง ขยายออกตามแคร๊งเครื่อง M

แล้วจะทำทำไม เพราะทะเบียนมันยังผูกกับแคร๊งเดิมอยู่....

kengmark TZM

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 04:08:07 หลังเที่ยง
อยากเอาเครื่อง M วางในโครง R ก็ต้องเฉือนหูหิ้วเครื่อง ขยายออกตามแคร๊งเครื่อง M

แล้วจะทำทำไม เพราะทะเบียนมันยังผูกกับแคร๊งเดิมอยู่....
เอาแล้ว เป็นเรื่องแล้ว พี่จุงครับรบกวนถามอีกนิดนึงพี่ รถมันก็ติดแล้วอะพี่ ลองเอาไปขับรันอินดูได้ซักพักอะนะ เลยลองซัดดู มันไปดีตั้งแต่รอบต้นๆเลยครับ พอวาวล์มันทำท่าจะเปิด มันสะดุดครับพี่ หัวแทบทิ่ม แต่พอรอบมันตกลงเหลือ7500-8000รอบมันก็ไปต่อได้ครับ ป.ล.ครับ ยกชุดไฟtzr ใส่ทั้งหมด ตั้งแต่มัด กล่อง ยันวาวล์เลยครับ ตอนมันเป็นเครื่อง 3rrมันก็เป็นอาการนี้ครับ ทะลวงคาบูแล้ว ก็ไม่ดีขึ้น ช่วยสงเคราะห์ผมทีพี่

Hunterzero

วูบเพราะน้ำมันหนาละมั่ง อิอิ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

ผมเห็นรถตัวเป็นๆ  วิเคราะห์ลำบากครับ....

เอาไงดีพี่ เอาเป็นเบิ้ลเครื่องเปล่าๆรอบมันก็ไปไม่เต็ม 9000 พันรอบ สะดุด แป๊ดๆ ๆ ๆ มันไม่แป๊น.....เลยซิพี่ tzm คนรู้จักกันเสียงเครื่องเค้าลื่นปรื้ดยัน 10000 รอบเลยฮะ

Mtz

เข้ามาเก็บข้อมูล   อิอิ 

Mtz

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:53:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GENIUS เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:25:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: keeauto เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:04:24 หลังเที่ยง
 ทีแซดอาร์รุ่นไหนมันวางไม่ได้ครับ ผมก็ลองเอาวางดูมันก็เป๊ะนะ  ของผมทีแซดเน่าๆแต่เป็นร่นดิสก์หลัง  รุ้สึดทีแซดอาร์ตัวหลังๆจะเครื่องเหมือนกับทีแซดเอมร้านมันก็เลยเข้าใจผิดได้

สามารถวางเครื่อง TZM ได้แบบรูน็อตตรงกันเป๊ะๆ เลยเหรอครับ

เครื่อง M ทั้งเครื่อง ไม่สามารถวางบนโครง R ได้ครับ..
TZR ตัวสุดท้าย เป็นเครื่อง M ก็จริง แต่ ตัวแคร้งยังเป็น R เหมือนเดิม..
และก็ใส่ได้ใน R เท่านั้น ใส่ในโครง M ก็ไม่ได้ เพราะหูยึด ไม่เท่ากันจ้า...
คันสีดำในลายเซ็นต์ คือ TZR ตัวสุดท้ายครับ ปี 2002 ......

ตามน้น  ถ้ามั่วมา พาเพื่อนชิหาย แบบนั้นเหล่า สว.  ต้องปรามครับ  เพราะก๊วน "อย่ามาห้าม " มาแนวพี่น้องกันจริงๆครับ ใครเผลอเข้ามาผัวผัน แยกยากเลยทีเดียว  จะว่าไปมะก่อนผมก็คิดว่าเครื่องมันยัดกันได้ เห็นมันหน้าตาคล้ายๆกัน :) จนลุงๆมาบอกนั้นแหละ(แต่ผมก็ตระแบง ยัดเครื่องไม่ได้ ยัดเสื้อTZRก็ได้ฟระ!!!"

Mtz

อ้างจาก: kengmark TZM เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 01:48:37 หลังเที่ยง
ร้านมันอยู่แถวแปดริ้วนะจะ

ร้านอยู่แถวไหนครับ ผมทำงานแถวตัวเมือง8ริ้วเลย

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 08:15:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:53:38 หลังเที่ยง
  ทีแซดอาร์รุ่นไหนมันวางไม่ได้ครับ ผมก็ลองเอาวางดูมันก็เป๊ะนะ  ของผมทีแซดเน่าๆแต่เป็นร่นดิสก์หลัง  รุ้สึดทีแซดอาร์ตัวหลังๆจะเครื่องเหมือนกับทีแซดเอมร้านมันก็เลยเข้าใจผิดได้

ตามน้น  ถ้ามั่วมา พาเพื่อนชิหาย แบบนั้นเหล่า สว.  ต้องปรามครับ  เพราะก๊วน "อย่ามาห้าม " มาแนวพี่น้องกันจริงๆครับ ใครเผลอเข้ามาผัวผัน แยกยากเลยทีเดียว  จะว่าไปมะก่อนผมก็คิดว่าเครื่องมันยัดกันได้ เห็นมันหน้าตาคล้ายๆกัน :) จนลุงๆมาบอกนั้นแหละ(แต่ผมก็ตระแบง ยัดเครื่องไม่ได้ ยัดเสื้อTZRก็ได้ฟระ!!!"
ตามนั้นครับ สว.เอ็ม...555555
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Mtz

........ผมยังไม่ สว.ครับ ลุงแดง...... ::)

keeauto

มาเก็บความรู้เพิ่มตอนแรกก็นึกว่ามันวางไปได้ทั้งเครื่องเห็นหูมันเหมือนกัน 

Hunterzero

มันคือเครื่องที่แปลงแล้ว  เจอช่างมือไม่ถึง ก็จบข่าว  เผลอๆที่วิ่งไม่ดีเพราะแปลงมาไม่ดีก็เป็นได้ไม่ใช่ช่างมาแก้ไม่ดีหรอก
สารพัดอาการครับแบบนี้ ต้องเห็นด้วยตาตัวเองถึงจะบอกอาการกันได้

@@TaJung@@

Hunterzero

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 10:21:43 หลังเที่ยง
อยู่แปดริ้ว ส่งตากิ๊ก
เดี๋ยวลุงกิ๊กบอกแก็งอย่ามาห้าม มาอีกแย้ว อ่าจิ 555+

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 10:38:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 10:21:43 หลังเที่ยง
อยู่แปดริ้ว ส่งตากิ๊ก
เดี๋ยวลุงกิ๊กบอกแก็งอย่ามาห้าม มาอีกแย้ว อ่าจิ 555+
ตามนั้น  อิอิ

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 08:21:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kengmark TZM เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 01:48:37 หลังเที่ยง
ร้านมันอยู่แถวแปดริ้วนะจะ

ร้านอยู่แถวไหนครับ ผมทำงานแถวตัวเมือง8ริ้วเลย
พนมพี่ ตาอ้วนครับสองพี่น้อง