Main Menu

ช่วยกันพิจารณาหน่อย..โดนหนักแน่ๆ

เริ่มโดย gordon, มีนาคม 03, 2013, 12:04:13 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gordon

เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

aoaaued

คนเราต้องการอะไรแล้วไม่ได้ดังใจก็โวยวายแบบนั้นก็ยังพอรับได้ แต่ไอ้พวกที่ไม่ฟังเหตุผลแล้วออกมาด่าคนอื่นเขาลูกเดียวนี่ ผมว่าเป็นพวกคนเลวนะใช้ไม่ได้  ความตั้งใจที่ดีนั้นผมคิดว่าจะสร้างภาพมากกว่า เพราะการบริจาคเลือดไม่ได้ก็ไม่ได้ทำให้เดือดร้อนซะที่ไหน  แต่จะสร้างภาพเป็นคนดีล้วสร้างไม่ได้ก็เลยแสดงสันดานยังถ่อยในตัวออกมาครับ

การที่เขาไม่รับเลือดก็คงด้วยเหตุผลที่เขาบอกนั่นแหละ มันมีความเสียงที่จะเป็นเยอะ และไม่คุ้มค่าเงินที่ต้องตรวจหาเชื้อเอดส์ในเลือด รายหนึ่งๆก็หลายบาท ตรวจ10รายพบซะ4-5รายก็ไม่คุ้มแล้ว  เพราะเมื่อตรวจเจอก็ต้องเสียเงินเอาไปทำลายอีก ไหนจะค่าอุปกรณ์ที่ใส่อีก  เพราะลองคิดในแง่กลับซิ หากเอาเลือดคนมีเชื้อฯไปใส่ให้คนปรกติ ก็เท่ากับฆ่าคนทางอ้อมเลยจริงม่ะ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 01:52:51 หลังเที่ยง
คนเราต้องการอะไรแล้วไม่ได้ดังใจก็โวยวายแบบนั้นก็ยังพอรับได้ แต่ไอ้พวกที่ไม่ฟังเหตุผลแล้วออกมาด่าคนอื่นเขาลูกเดียวนี่ ผมว่าเป็นพวกคนเลวนะใช้ไม่ได้  ความตั้งใจที่ดีนั้นผมคิดว่าจะสร้างภาพมากกว่า เพราะการบริจาคเลือดไม่ได้ก็ไม่ได้ทำให้เดือดร้อนซะที่ไหน  แต่จะสร้างภาพเป็นคนดีล้วสร้างไม่ได้ก็เลยแสดงสันดานยังถ่อยในตัวออกมาครับ

การที่เขาไม่รับเลือดก็คงด้วยเหตุผลที่เขาบอกนั่นแหละ มันมีความเสียงที่จะเป็นเยอะ และไม่คุ้มค่าเงินที่ต้องตรวจหาเชื้อเอดส์ในเลือด รายหนึ่งๆก็หลายบาท ตรวจ10รายพบซะ4-5รายก็ไม่คุ้มแล้ว  เพราะเมื่อตรวจเจอก็ต้องเสียเงินเอาไปทำลายอีก ไหนจะค่าอุปกรณ์ที่ใส่อีก  เพราะลองคิดในแง่กลับซิ หากเอาเลือดคนมีเชื้อฯไปใส่ให้คนปรกติ ก็เท่ากับฆ่าคนทางอ้อมเลยจริงม่ะ

:D

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

เดช..ไอ้เสื้อทอง

คือ...ผมไม่ได้ มีปัญหา อะไร กับ เพศที่ 3 นะ

หาก ผมเห็นกระเทย ขายของกิน  อะไรที่ไหน  จะพยายามช่วยอุดหนุน อยู่เสมอ ...(อยากให้โอกาส+กำลังใจ เขามาก ๆ ครับ)

ผมชอบ กระเทย  ทำมาหากิน  แต่ อีกระเทยประเภท แรด ไป วัน ๆ นั่น เห็น แล้ว ก็เกร็งน่องไป ทุกที เหมือนกัน

คือ ในเคส นี้  ...สมมิต ว่า น้องกระเทย คนนี้ บอกตามตรงว่าเมื่อคืน  เพิ่งผ่านการ ล่อตูด อย่างหนักมา แบบไม่ได้ ป้องกัน

เอ้า...เอาเลือด ฉัน ไป ซิ  .....จะมีใครกล้ารับไหม  ครับ ?

คือ....ก็รู้อ่ะ นะ  ว่า ชาย-หญิง เขา ก็มีความเสี่ยง ทางเพศสัมพันธ์ เหมือนกัน 

แต่ ในที่นี้ อยากกล่าวถึง ในแง่ ของ ความรู้สึก เพียว ๆ  น่ะ 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

gordon

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 10:43:28 หลังเที่ยง

คือ...ผมไม่ได้ มีปัญหา อะไร กับ เพศที่ 3 นะ

หาก ผมเห็นกระเทย ขายของกิน  อะไรที่ไหน  จะพยายามช่วยอุดหนุน อยู่เสมอ ...(อยากให้โอกาส+กำลังใจ เขามาก ๆ ครับ)

ผมชอบ กระเทย  ทำมาหากิน  แต่ อีกระเทยประเภท แรด ไป วัน ๆ นั่น เห็น แล้ว ก็เกร็งน่องไป ทุกที เหมือนกัน

คือ ในเคส นี้  ...สมมิต ว่า น้องกระเทย คนนี้ บอกตามตรงว่าเมื่อคืน  เพิ่งผ่านการ ล่อตูด อย่างหนักมา แบบไม่ได้ ป้องกัน

เอ้า...เอาเลือด ฉัน ไป ซิ  .....จะมีใครกล้ารับไหม  ครับ ?

คือ....ก็รู้อ่ะ นะ  ว่า ชาย-หญิง เขา ก็มีความเสี่ยง ทางเพศสัมพันธ์ เหมือนกัน 

แต่ ในที่นี้ อยากกล่าวถึง ในแง่ ของ ความรู้สึก เพียว ๆ  น่ะ 

.

ความคิดพี่ท่าน......สุดยอด+1

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

nuttakit

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 10:43:28 หลังเที่ยง

.

:D :D :D :D

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

dDOn

ถ้าอยากทำบุญจริงๆ
ไม่จำเป็นต้องทำอย่างงี้ครับ
ทำบุญทำได้หลากหลาย ถ้าทำแล้วไม่สบายใจ ทำแล้วทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน ไม่ได้บุญครับ
อย่างกรณีน้องทั้ง 3 นี่ ไม่ได้ตั้งใจทำบุญ แต่ตั้งใจหาเรื่องมากกว่า

gordon

อ้างจาก: dDOn เมื่อ มีนาคม 07, 2013, 08:32:45 หลังเที่ยง
ถ้าอยากทำบุญจริงๆ
ไม่จำเป็นต้องทำอย่างงี้ครับ
ทำบุญทำได้หลากหลาย ถ้าทำแล้วไม่สบายใจ ทำแล้วทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน ไม่ได้บุญครับ
อย่างกรณีน้องทั้ง 3 นี่ ไม่ได้ตั้งใจทำบุญ แต่ตั้งใจหาเรื่องมากกว่า

ป่านนี้ไปถึงไหนแล้วก็ไม่รู้ คริๆ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี