Main Menu

ถังแอลนำ้มันใหลช้า ติดขัดบ้าง (รถวิ่งไม่ออก)ช่วยหน่อยครับแก้ไขใงดี

เริ่มโดย nattasan rukkiat, กุมภาพันธ์ 27, 2013, 03:11:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nattasan rukkiat

ถังแอลนำ้มันใหลช้า ติดขัดบ้าง (รถวิ่งไม่ออก) ผมล้างก็อกนำ้มันแล้ว ตัวกรองด้านก็มีปกติ หาสาเหตุไม่เจอครับ ถังก็ไม่รั่ว ควรทำไงดีครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Franesae

รูระบายอากาศอาจตันได้ครับ ผมไม่ทราบว่ามันอย่ตรงไหนของแอลอ่ะ รองหาดูครับน่าจะอยู่ตรงฝาถัง มันอาจตันแล้วอากาศไม่เข้าไปแทนที่น้ำมัน น้ำมันเลยไม่ลงครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตามนั้น ไล่ดู ครับ  

1. ถอด สาย ที่เข้า คาบู มาดู ว่า น้ำมันไหลดีไม๊  หากไม่

2.ถอดจากที่ ต่อจาก เอาท์พุท ของก๊อกน้ำมัน เลย ว่า ไล่ดี หรือไม่   ...หากไม่

3.ถอดก๊อก ออก  หมุนไป ยัง จุด ON/RES   แล้ว เอา ลม แรง เป่า ดู ว่า ทะลุดี ทุกจุดไหม....หากไม่...เปลี่ยนก๊อกใหม่เหอะครับ   เอา ของ เทียมใหม่ ก็ ยังดี กว่า แท้เก่าพัง ๆ    ที่ใช้อยู่แน่นอน

4.หากรูระบายที่ว่าตัน  ให้ เอา น้ำยา เป็ด หยอด ให้สิ่งที่ตันมันอ่อนฟู  ขึ้นมาแล้ว ใช้ ไขควง จูนเนอร์ เล็ก ๆ ยาว ๆ แยงกระทู้งไปเรื่อย ๆ  จน ทะลุครับ  

-
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

nattasan rukkiat

อ้างจาก: ratree เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2013, 04:12:32 หลังเที่ยง
แยงรูซิคะ  อิอิ (ล้อเล่นค่ะ)
อ้างจาก: Franesae เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2013, 04:15:22 หลังเที่ยง
รูระบายอากาศอาจตันได้ครับ ผมไม่ทราบว่ามันอย่ตรงไหนของแอลอ่ะ รองหาดูครับน่าจะอยู่ตรงฝาถัง มันอาจตันแล้วอากาศไม่เข้าไปแทนที่น้ำมัน น้ำมันเลยไม่ลงครับ
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2013, 05:42:10 ก่อนเที่ยง
ตามนั้น ไล่ดู ครับ 

1. ถอด สาย ที่เข้า คาบู มาดู ว่า น้ำมันไหลดีไม๊  หากไม่

2.ถอดจากที่ ต่อจาก เอาท์พุท ของก๊อกน้ำมัน เลย ว่า ไล่ดี หรือไม่   ...หากไม่

3.ถอดก๊อก ออก  หมุนไป ยัง จุด ON/RES   แล้ว เอา ลม แรง เป่า ดู ว่า ทะลุดี ทุกจุดไหม....หากไม่...เปลี่ยนก๊อกใหม่เหอะครับ   เอา ของ เทียมใหม่ ก็ ยังดี กว่า แท้เก่าพัง ๆ    ที่ใช้อยู่แน่นอน

4.หากรูระบายที่ว่าตัน  ให้ เอา น้ำยา เป็ด หยอด ให้สิ่งที่ตันมันอ่อนฟู  ขึ้นมาแล้ว ใช้ ไขควง จูนเนอร์ เล็ก ๆ ยาว ๆ แยงกระทู้งไปเรื่อย ๆ  จน ทะลุครับ 

-
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวไปลองทำดูครับ ขอบทุกท่านครับ

ZAAKA

ขอบคุณคนซายแดนคือกันเด้อว่างๆมาเล่นบึงกาฬนำแนสี่พาไปฟังลำฟ้อนแอ่น >:(
เรื่องถังน้ำมันแอลผมว่ามันบ่ตันดอกเด้อ
ทั้งถังปาดและถังเดิม
เพราะก้อกน้ำมันฮอนด้าเปนกรองสองชั้นอยุ่แล้น
กรองหยาบจากถังใหญ่และมากรองละเอียดอิกทีเด้อคัฟ
ถ้ารถวิ่งบ่ออกรึสะดุดเป็นทิ่กล่องไฟเด้อ
บางคันรถแอลบ่มีแบตสตาทบ่ติดต้องต่อสายใหม่จากตัวปั่นไฟเข้ากล่องเลย
บางคันมีกล่องไฟอิกรหัสสตาทติดบ่มีแบตเลยผมก้องงๆเพราะมาใช้อิกคัน
ลองไปดูตามนิคัฟต่อคือกันเลยไฟแอลแดช :-[ :-\ ;) :)
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=62345.msg1300452#msg1300452