Main Menu

วันนี้โดนจับข้อหาแปลกๆ

เริ่มโดย mmm00, กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:06:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mmm00

วิ่งก็วิ่งซ้ายตลอด ทะเบียนก็ไม่ขาด อุปกรณ์รถก็ครบ สุดท้ายโดนข้อหาหมวกกันน็อคฉาบปรอท งงเลย??

DEDOR

กลัวสารปรอทมันทำร้ายคนรอบข้างมั้งครับ  แบบนี้ก็มีด้วย 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

thaworn

ขอบคุณครับ ที่นำความรู้ใหม่เกี่ยวกับการตั้งข้อหาของตำรวจไทยมาฝาก
แปลกดีครับเพิ่งเคยได้ยินเหมือนกัน แล้วเค้าคิดค่าปรับอย่างงัยละครับเนี่ย
>:( >:(

Nawapon666

ข้อหา แผ่นกันลมหน้า หมวกกันน็อคฉาบปรอท ฉาบสี รู้สึกใช้ตั้งแต่ พ.ศ. 2535
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

Dash_Ls

ผมคิดว่าสาเหตุที่บังคับใช้กฏหมายนี้เพราะเมื่อไม่นานมานี้มีโจรได้ใส่หมวกกันน็อคฉาบปรอท แล้วเข้าไปปล้นธนาคารแห่งหนึ่งตำรวจเลยห้ามใช้หมวกกันน็อคฉาบปรอท เอากะเขาสิเกี่ยวกันป่าว :D :)นิแต่ที่ผมฮามากที่สุดคือ...ภาพสเก็ตของคนร้ายคือใส่ใส่หมวกเต็มใบสีดำฉาบปรอท ฮ่า ๆ ๆ ๆ  :(

Hunterzero

อ้างจาก: mmm00 เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:06:54 หลังเที่ยง
วิ่งก็วิ่งซ้ายตลอด ทะเบียนก็ไม่ขาด อุปกรณ์รถก็ครบ สุดท้ายโดนข้อหาหมวกกันน็อคฉาบปรอท งงเลย??
กำหนดไว้นานแล้วครับ  บังหน้าต้องเป็นสีใสเท่านั้น

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

aod_pongpitak

mmm00

อ้างจาก: Dash_Ls เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:08:13 หลังเที่ยง
ผมคิดว่าสาเหตุที่บังคับใช้กฏหมายนี้เพราะเมื่อไม่นานมานี้มีโจรได้ใส่หมวกกันน็อคฉาบปรอท แล้วเข้าไปปล้นธนาคารแห่งหนึ่งตำรวจเลยห้ามใช้หมวกกันน็อคฉาบปรอท เอากะเขาสิเกี่ยวกันป่าว :D :)นิแต่ที่ผมฮามากที่สุดคือ...ภาพสเก็ตของคนร้ายคือใส่ใส่หมวกเต็มใบสีดำฉาบปรอท ฮ่า ๆ ๆ ๆ  :(
ประมาณนี้แหละคับ ที่เขาแจ้งผมมา แต่ผมไม่จ่ายค่าปรับอ่ะคับ ผมบอกว่าถ้าหน้าหมวกมันผิด ผมก็จะถอดทิ้งไว้ให้จับ

bonus23

อ้างจาก: mmm00 เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2013, 12:14:46 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Dash_Ls เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:08:13 หลังเที่ยง
ประมาณนี้แหละคับ ที่เขาแจ้งผมมา แต่ผมไม่จ่ายค่าปรับอ่ะคับ ผมบอกว่าถ้าหน้าหมวกมันผิด ผมก็จะถอดทิ้งไว้ให้จับ
ผมเคยโดนเหมือนกันหน้าจตุจักรตรงข้ามหมอชิตเก่า  จราจรกลางท่านใส่หมวกส้มข้อหานี้แหละ (ท่านพูดแบบนี้แล้วท่านตร.เค้าว่าไงต่อท่านโย)

nawaboot

ต่อไปพี่ก็เปิดชิวหรือเปิดแผ่นกันลมขึ้นให้มันเห็นไปเลย เราจะใช้แบบไหนเขาก็มองเราไม่ค่อยชัดอยู่ดีครับ
นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn

กาฝาก

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:14:04 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mmm00 เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:06:54 หลังเที่ยง
กำหนดไว้นานแล้วครับ  บังหน้าต้องเป็นสีใสเท่านั้น

ใช่ครับ ใส่ดำก็ิผิดกฏหมายนะครับ

ผมเคยโดนจับทีนึง บนโต๊ะตั้งปรับมีกฏจราจรข้อนี้เขียนไว้ตั้งแต่ปี 35 เลยครับ ว่าต้องเป็นแบบใส ไม่มีสีใด ๆ  ครับ

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

aoaaued

กฏหมายที่เขียนเปิดทางไว้ให้เจ้าหน้าที่หาเงินยังมีอีกหลายข้อ  ........
อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าหากจับแล้วไม่มีส่วนแบ่งกับค่าปรับ เขาจะออกมาตากแดดทำงานกันมั๊ยน้อ?
เห็นหลายโรงพักตำรวจเขียนไว้อย่างสวยหรู "ตำรวจคือมิตรของประชาชน"   แล้วมันเป็นอย่างวนั้นจริงๆรึ?

@@TaJung@@

ข้อหานี้ไม่แปลกครับ  เปลี่ยนหมวกใหม่ใช้แบบใส่  แต่มีแหวนข้างในอีกชั้นนึง  รุ่นไรไม่รู้  อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:16:26 ก่อนเที่ยง
ข้อหานี้ไม่แปลกครับ  เปลี่ยนหมวกใหม่ใช้แบบใส่  แต่มีแหวนข้างในอีกชั้นนึง  รุ่นไรไม่รู้  อิอิอิ
ของอินเด็กมีนะ ไอชิว811ละมั่ง ชิลใสข้างในมีแว่นปรอท

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:53:16 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:16:26 ก่อนเที่ยง
ของอินเด็กมีนะ ไอชิว811ละมั่ง ชิลใสข้างในมีแว่นปรอท

ตามนั้นจ๊ะ หนูใช้อยู่
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

The Mach Team

คนออกกฎหมายเขามาขี่มอเตอร์ไซค์ไหมน่ะ อยากรู้จัง

รู้ไหมว่าเมืองไทยมันร้อนแค่ไหน ขนาดใส่ไอ้โม่งข้างในแล้วหน้ายังแทบไหม้เลย

แค่พวกขโมยมันใส่หมวกฉาบปรอทมาปล้น แค่ยิบมือ แล้วจับไม่ได้

กับมาทำให้ผู้คนที่ขี่รถส่วนใหญ่เสียหายอย่างนี้มันไม่ยุติธรรมเลย

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

งูเห่าโหด.

เปลี่ยนเป็นใส่โม่ง ใส่แว่นดำ   ก็โดนจับอยู่ดีครับ 

เพราะโจรก็ใส่

Hunterzero

ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของเจ้าหน้าที่  คำนี้เข้าไปแดกได้ทั่วราชอณาจักร

Dash_Ls