Main Menu

เวร กรรม สรุปมัน ปลอมรึเปล่า = ="

เริ่มโดย auttayoot, มกราคม 22, 2013, 06:59:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

auttayoot

วันนี้ เกิดอยากลองเปลี่ยน   ออโตลุป ดูบ้้าง เ้ลย ขับไปซื้อ  เชล กระป๋องดำ มาลอง   พอกลับ มาถึงบ้าน  น้องบอก เชล 2t ของแท้ฝาไม่ดำ

อ้าว เวร กรรม (นั่งเถียงกะัน้อง ตั้งนาน)     สรุปว่่า ที่ผมซื้อมา มันปลอมจริง รึเปล่า คับ แล้วของแท้ หน้าตา มันเป็นยังไงหว่า

ที่ซื้อมาเป็นแบบนี้เลย    :-X :-X :-X

ป.ล. รูปหยิบมาจาก google เลย มีัเบอร์ติดมาด้วย เบอร์ใครหว่า  >:(

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

pongpo

089-6269935 ป๋อง

auttayoot

ก็นั่น สิ  มันมี ฝาสีอื่นด้วยเหรอ = ="

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เชลล์ แอดว้านซ์  เมื่อก่อน เป็นกระป๋องพลาสติก ทรงกลมสีขาว  ..น้ำมันสี เขียว ไม่มีกลิ่นหอม  แต่คุณภาพ เหมือน ตัวล่าสุดทุกอย่าง

แต่  ไม่น่าจะมีขายแล้วเพราะ มัน 20 ปี ผ่านมาแล้วมั้ง  ..

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

วิทย์_2T

ฝาสีนี้แหละครับ ผมใช้อยู่ครับซื้อจากที่ปั๊ม 
แต่เมื่อก่อน เกรด FD  เดี๋ยวนี้รถเกรดลงเหลือ FC แถมราคาแพงกว่าแต่ก่อนอีก ฮุฮุ (นอกเรื่องไปนิด)

Mtz

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ มกราคม 22, 2013, 07:50:34 หลังเที่ยง
ฝาสีนี้แหละครับ ผมใช้อยู่ครับซื้อจากที่ปั๊ม 
แต่เมื่อก่อน เกรด FD  เดี๋ยวนี้รถเกรดลงเหลือ FC แถมราคาแพงกว่าแต่ก่อนอีก ฮุฮุ (นอกเรื่องไปนิด)
นั้นนะซิ แล้วจะพากันซื้อแพงกว่าทำไม ใส่ ปแตท. โลด ตัวเซมิซินเทติก เกรด FD ลิตรละ120เอง

ASENAL

เลิกครบ...ตั้งแต่มันลดเกรดลงมานานแล้ว

เลยไม่ทราบ

วิทย์_2T

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มกราคม 22, 2013, 08:27:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ มกราคม 22, 2013, 07:50:34 หลังเที่ยง
นั้นนะซิ แล้วจะพากันซื้อแพงกว่าทำไม ใส่ ปแตท. โลด ตัวเซมิซินเทติก เกรด FD ลิตรละ120เอง

แถวที่ผมอยู่ปั๊ม ปตท. ทุกปั๊มหาไม่มีเลยสิครับพี่ ไม่รู้ทำไมถึงไม่เอามาขาย มีแต่สปีด

Hunterzero

เวลลอยป๋องขาวไม่มีตีเกรดอ่าแต่เท่าที่อ่านมันเซมิ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

กาฝาก

อยากใส่หอม ๆ กะเค้ามั่งครับ แต่เห็นราคาแล้ว .... ใส่เหมือนเดิมดีกว่า  :-*

ปล.แอ๊ดว้านซ์ น่าทำกลิ่นเดิมออกมาขายเนอะ ลดเกรดก็ได้ ขอให้กลิ่นเดิมละกัน ผมซื้อนะ  >:(

dr.be

ผมรู้สึกว่ามันไม่หอมเหมือนเดิมนะครับ....กลิ่นเหมือน 2 T ทั่วไปเลย  งง มาพอสมควรแล้ว....เคยใช้เกือบ ยี่สิบปีที่แล้วมันบ่เป็นแบบนี้

[0832240004 บี]
68 สีลม4 แขวง สุริยวงศ์
เขต บางรัก กรุงเทพ 10500

กาฝาก

อ้างจาก: dr.be เมื่อ มกราคม 22, 2013, 11:02:15 หลังเที่ยง
ผมรู้สึกว่ามันไม่หอมเหมือนเดิมนะครับ....กลิ่นเหมือน 2 T ทั่วไปเลย  งง มาพอสมควรแล้ว....เคยใช้เกือบ ยี่สิบปีที่แล้วมันบ่เป็นแบบนี้

ตอนผมไปซื้อ ผมถามที่ร้านประโยคแรกคือ " กลิ่นเหมือนเดิมป่าวพี่ "

พอเค้าบอกว่า ไม่มีกลิ่นแ้ล้ว ผมก็ไม่ซื้อเลยน่ะครับ

buldog

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

Mtz

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ มกราคม 22, 2013, 10:02:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ มกราคม 22, 2013, 08:27:20 หลังเที่ยง

แถวที่ผมอยู่ปั๊ม ปตท. ทุกปั๊มหาไม่มีเลยสิครับพี่ ไม่รู้ทำไมถึงไม่เอามาขาย มีแต่สปีด

วิทลองหาของMobil มาใช้ก้ได้นะ หาในปั๊ม ESSOครับ ลองๆดู แล้วจะติดจายยยย

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

nawaboot

ผมซื้อมาวันก่อนลิตรนึงฝาก็สีดำนะครับ
นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn