Main Menu

ขอความรู้เรื่อง เสื้อเงิน1855ต่างกับเสื้อทอง1855 หรือไม่ อย่างไร ช่วยตอบทีครับ

เริ่มโดย chalermpol, มกราคม 11, 2013, 06:44:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chalermpol

เหมือนกันหรือเปล่า ช่วยอธิบายให้ความรู้ผมหน่อยครับ   " พอดีอยากจะได้เสื้อทอง1855 มาใส่แทนตัวเดิม1779 อ่ะครับ "

ควีนส์ปาร์ค

1855 สีทองมี 2 แบบครับ

1855 ทองธรรมดา

1855 ทอง PDK (จะมีเลข 5 ตรงช่องไอเสีย)

1855 เงินไม่ทราบครับ...
k a w a s a k i

JO WANGPONG

chalermpol

เสื้อปลอกและไม่ปลอกดูยังไงครับ ขอรูปด้วยครับ พรุ้งนี้จะไปเปิดดู1855เงินครับ เปิดฝาสูบดูจะรู้ไหมครับ รบกวนด้วยน่ะครับ

kapooklookzaa

ถามก่อนครับสเปครถคุณล่ะ เป็นสเปคใหน ต้องดูของเดิมด้วยครับจะๆได้ปรับจูนได้ง่าย

ใส่แต่เสื้อ ผมว่ามันไม่ลงตัวนะครับ จะจับคู่ให้นิดหน่อยจากประสบการณ์ที่ทำมา

อันนี้เป็นของเซอร์ ตัวธรรมดา(ไม่ใช่SE) เดิมๆติดรถนะครับ รุ่นกล่องใหญ่ ให้ใช้เสื้อสูบ1724สีเงินคู่กับฝาสูบสีเงิน1735ของเซอร์เท่านั้นอย่าใช้ของเคอาร์หรือวิคเตอร์(เบ้าในโดมฝาสูบแตกต่างกันครับของแต่ละรุ่น)

เซอร์รุ่นกล่องเล็ก ให้ใช้เสื้อสูบ1779สีเงินคู่กับฝาสูบ1735สีเงินก็ของเซอร์อีกเช่นกัน

ถ้าเป็นเคอาร์หรือวิคเตอร์รุ่นไม่มีกล่อง อันนี้ผมไม่มีข้อมูลครับยังไม่เคยได้ทำ

ถ้าเป็นเคอาร์หรือวิคเตอร์รุ่นที่มีกล่อง (กล่องจะเหมือนใช้แทนกันได้ใน2รุ่นนี้)เสื้อสูบ1855สีเงินก็คู่กับฝาสูบ1735เงินของเคอาร์และวิคเตอร์(อย่าไปเอาฝาสูบของเซอร์มาใส่ล่ะ)

ที่นี้มาที่ประเด็นเสื้อทอง1855ตัวPDKต้องใช้คู่กับฝาสูบทองPDK1735หรือฝาสูบทองPDK0132ก็ได้แล้วจะชอบแบบใหนอยากจี๊ดหน่อยก็0132ไปเลยครับ

แต่ถ้าไม่ใช่SEแล้วใช่เสื้อทองPDKยกชุดแล้วต้องไปทำชุดไฟด้วย จะใช้ลิ่มแต่งของพี่โยก็ได้ หรืออีกวิธีคือเปลี่ยนคอยล์ช่วยตัวล่างแบบที่เค้าโมขายก็ได้ ให้เลือกทำอย่างใดอย่างหนึ่ง

อย่าทำทั้งสองอย่างเดียวจะแก่เกินไป

เน้นย้ำนะครับ ใส่เสื้อให้จับคู่ให้ตรงกันกับฝาสูบจะได้ปรับจูนได้ง่าย ให้ดีมีพาร์ทนัมเบอร์ทุกรุ่นจะดีมากเลยคุณจะได้ใส่ของที่เข้าชุดกัน
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

Franesae

ทองธรรมดา 1855 กับเงิน 1855 เหมือนกันครับ
ทอง 1855 PDK ไอเสียและรูต่าง ๆ จะถูกยกมาแล้ว ขี่ยาก

ส่วนเสื้อปลอกมันก็ กระบอกสูบมันจะเป็นเหล็กดูที่ตีนเสื้อจะเห็นชัด
อยากรู้อะไร กระทู้เก่ามีเยอะครับปัญหาเค้าจะตอบไว้หมดแล้ว ที่กระทู้เก่า
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

RCS_MAN.PEA

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ มกราคม 12, 2013, 01:42:12 ก่อนเที่ยง
ถามก่อนครับสเปครถคุณล่ะ เป็นสเปคใหน ต้องดูของเดิมด้วยครับจะๆได้ปรับจูนได้ง่าย

ใส่แต่เสื้อ ผมว่ามันไม่ลงตัวนะครับ จะจับคู่ให้นิดหน่อยจากประสบการณ์ที่ทำมา

อันนี้เป็นของเซอร์ ตัวธรรมดา(ไม่ใช่SE) เดิมๆติดรถนะครับ รุ่นกล่องใหญ่ ให้ใช้เสื้อสูบ1724สีเงินคู่กับฝาสูบสีเงิน1735ของเซอร์เท่านั้นอย่าใช้ของเคอาร์หรือวิคเตอร์(เบ้าในโดมฝาสูบแตกต่างกันครับของแต่ละรุ่น)

เซอร์รุ่นกล่องเล็ก ให้ใช้เสื้อสูบ1779สีเงินคู่กับฝาสูบ1735สีเงินก็ของเซอร์อีกเช่นกัน

ถ้าเป็นเคอาร์หรือวิคเตอร์รุ่นไม่มีกล่อง อันนี้ผมไม่มีข้อมูลครับยังไม่เคยได้ทำ

ถ้าเป็นเคอาร์หรือวิคเตอร์รุ่นที่มีกล่อง (กล่องจะเหมือนใช้แทนกันได้ใน2รุ่นนี้)เสื้อสูบ1855สีเงินก็คู่กับฝาสูบ1735เงินของเคอาร์และวิคเตอร์(อย่าไปเอาฝาสูบของเซอร์มาใส่ล่ะ)

ที่นี้มาที่ประเด็นเสื้อทอง1855ตัวPDKต้องใช้คู่กับฝาสูบทองPDK1735หรือฝาสูบทองPDK0132ก็ได้แล้วจะชอบแบบใหนอยากจี๊ดหน่อยก็0132ไปเลยครับ

แต่ถ้าไม่ใช่SEแล้วใช่เสื้อทองPDKยกชุดแล้วต้องไปทำชุดไฟด้วย จะใช้ลิ่มแต่งของพี่โยก็ได้ หรืออีกวิธีคือเปลี่ยนคอยล์ช่วยตัวล่างแบบที่เค้าโมขายก็ได้ ให้เลือกทำอย่างใดอย่างหนึ่ง

อย่าทำทั้งสองอย่างเดียวจะแก่เกินไป

เน้นย้ำนะครับ ใส่เสื้อให้จับคู่ให้ตรงกันกับฝาสูบจะได้ปรับจูนได้ง่าย ให้ดีมีพาร์ทนัมเบอร์ทุกรุ่นจะดีมากเลยคุณจะได้ใส่ของที่เข้าชุดกัน

ไม่ได้ป่วนนะคับ เพิ่งรู้นะคับว่าฝาสูบนี่ก็สำคัญ นึกว่าใส่แทนกันได้ระหว่าง Ser กับ KR ขอบคุณครับ

wat Victor

อ้างจาก: RCS_MAN.PEA เมื่อ มกราคม 16, 2013, 10:05:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ มกราคม 12, 2013, 01:42:12 ก่อนเที่ยง

ไม่ได้ป่วนนะคับ เพิ่งรู้นะคับว่าฝาสูบนี่ก็สำคัญ นึกว่าใส่แทนกันได้ระหว่าง Ser กับ KR ขอบคุณครับ
ตามมาเก็บข้อมูล

ศิริวัจน์  กุลณามาก
โทร 0808106674

nawaboot

รหัสฝาสูบมัน 1375 ไม่ใช่หรอครับท่าน ดูดีๆครับ ของผมเป็น PDK1375 นะครับ
นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn

{{ boyy555 }}

รหัสฝาสูบ 1375 ครับ   

ส่วนเสื้อ 1855 ทองนั้น  จะเงิน หรือจะทอง  มันจะตี เลข 5 มาทั้งนั้นครับ  ที่ช่องไอเสีย

แต่ที่แตกต่างคือ 1855 ทองของ PDK นั้น มันยกพอร์ทมาแล้วนั่นเอง  ส่วนใส่แล้วแรงกว่ากันมั้ย

ผมว่าไม่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัด  เพราะความแรงมีปัจจัยอื่นอีกเยอะครับ  ไม่งั้นใครอยากแรงใส่เสื้อ 1855 พีดีเค ก็แรงหมดแล้วซิเนอะใช่ป่ะ

ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

nawaboot

อ้างจาก: {{ boyy555 }} เมื่อ มกราคม 17, 2013, 08:47:44 ก่อนเที่ยง
รหัสฝาสูบ 1375 ครับ   

ส่วนเสื้อ 1855 ทองนั้น  จะเงิน หรือจะทอง  มันจะตี เลข 5 มาทั้งนั้นครับ  ที่ช่องไอเสีย

แต่ที่แตกต่างคือ 1855 ทองของ PDK นั้น มันยกพอร์ทมาแล้วนั่นเอง  ส่วนใส่แล้วแรงกว่ากันมั้ย

ผมว่าไม่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัด  เพราะความแรงมีปัจจัยอื่นอีกเยอะครับ  ไม่งั้นใครอยากแรงใส่เสื้อ 1855 พีดีเค ก็แรงหมดแล้วซิเนอะใช่ป่ะ

ผมว่านะครับเสื้อทองใส่แล้วดูดีดูสวยแค่นั้นเอง
นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn

งูเห่าโหด.

แล้วราคามือสอง  ของเสื้อเงิน ไม่ปลอก ซื้อหากันที่เท่าไหร่ครับ อยากหาเก็บไว้เผื่อสูบติดเสื้อพัง

โอ้ zx150 นครสวรรค์

089-7062425 โอ้

ASENAL

Kr150MaSaew

A-SERPICO....จุ๊บๆ...

รักนะจุ๊บๆ

chalermpol

ของผม SSE รุ่นไม่มีกล่องไฟ  ใส่เสื้อ1724  ฝา1375( E-2)  ไม่รู้ว่าใส่เข้าคู่กัน ถูกหรือเปล่าครับ

cacarood

Victor กลายร่างเป็น KRR : http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=87242.0

2tKr@Roi50

สอบถามขนาดลูกสูบ size มีขนาดเท่ากันหรือต่างกันครับ ของ เสื้อ 1855 เงิน กับทอง
"อยู่ในช่วงกำลังปั้น"

เด็กชาย_โหน่ง_

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"