Main Menu

VR 150 บ้าพลัง มาเรื่อยๆ อัพเดทเรื่อยๆ คอมเม้นด้วยน่ะครับ By เอส บ้าพลัง

เริ่มโดย globblinknight, พฤศจิกายน 11, 2009, 05:36:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

globblinknight

ก่อน

หลัง
สภาพลุยฝนมาครับ
สีน้ำเงินแก้ว ---> จากน้อยคลองประปา
สติกเกอร์ ตัดแต่งดัดแปลงจา นูโว ---> ทำเอง(เน่า)
ท่อ TZR มือสอง ---> ไปผ่าเผาที่ ช้างปากเกร็ด ปัจจุปันเป็นท่อวีอาร์เดิม จากเจ้าบาส ผ่าเผา ที่ช้างปากเกร็ด เจ้าเดิม
VR150 เดิมๆ
ครัช ---> เดิม
จานไฟ ---> เดิม
กล่อง ---> เดิม
คาร์บิว ---> เคกลม(ไข่หินตัวหนังสือเอียง) 38/130
ล้อ DID เก่าเก็บ หน้า 1.40x17 ยาง วีรับเบอร์ ลายตุ๊กแก 50/100 หลัง 1.60x17 IRC อีเกิ้ลกริป 60/90 ตอนนี้หลังเป็น ซาตาน จากน้าเบิร์ด(ทินภัทรการช่าง พหลฯ52ให้ยืม)
แฮนด์ ---> เก่าเก็บ สมัยขับLs
สวิซส์แฮนด์ ---> TZM
ปั๊มบน ---> ฟีโน่
จานเบรคหน้า ---> แดช 5รู (ร้านเจ๊รุ้ง พหลฯ48)
ปั๊มล่าง ---> โน
สีดุม ---> ทำเอง
ผ่าประกอบเครื่อง ---> ช่างชาย ร้านไชโย พหลฯ48  /  รอบล่าสุดส่งไปให้ ร้านแพะเซอร์วิส ลาดพร้าว 48 ประกอบท่อนล่าง+แก้ฝา+ทำเอง
ไล่ไฟ ---> ช่างเบิร์ด ร้านิทนภัทรการช่าง พหลฯ52+ทำเอง
เซ็ต+จูน ---> ทำเอง

แนะนำติชมด้วยน่ะครับ

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

นี่สิลูกผู้ชายตัวจริง กระทิงแดง สวยงามยอดเยี่ยมมากครับ
แบบนี้สิเขาเรียกว่าใจรัก จริงๆ ตามนั้น

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

JOLS125

สวยครับ หลังทำดูดีขึ้นเยอะเลย.............
[ ราชาส้มตำ [อุดรธานี] ]

VR_LIMITED

seilencer_TZR

คิดถึงรถผมเมื่อก่อนเลยแฮะ

แบบนี้เลย แว้นมากมาย 555+

non

ถูกใจแฮนหมอบ  ขี่ลำบากป่าวครับ แต่ โหด เจงๆ
ไม่ชอบสีอ่ะ มันตอแหลไป 555 สีดำ จะโหดกว่าอ่ะ หรือไม่ก้ ชมพูไปเลยครับ

chao_kr150sp

ไหน ๆสีก็ใหม่มาแล้ว ผมว่าน่าจะทำดุมเงานะ แล้วถ้าสีล้อใหม่ ๆ เงา ๆ หน่อย

ผมว่า สดุดตาเลยทีเดียวเลย สวยแน่ ๆ

saab

ไปรท์ ลูกบอส

prayna71club ( เต่า )

ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

อันไหนทำเองได้ + มีเวลาทำ ก็จะทำเองครับ
งบน้อยอ่ะครับเลยต้องทำเองบ้าง ทั้งคันที่ทำมาก็ปา ไป ปี กว่าแล้วครับ มีนานี้ ก็ 2 ปีแล้วครับ
หมดไป 9,197 บาทครับ ทั้งซื้อของมาทำ ทั้งอะไหล่ครับ รวมหมดแล้วถึงปัจจุบันน่ะคับ (น้ำมันเครื่อง+หัวเทียน ทุกเดือนด้วยครับ)

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ดีแล้วครับ สวยแล้วครับ ผมชอบรถที่ประกอบเองปั้นเองมา เพราะ ใจรักจริงๆถึงประกอบสิ่งล่ะอัน

ผมให้ 1 ม้าเลย สำหรับความล่ะเอียดอ่อน สวย ตามนั้น
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

Hunterzero

หุหุสวยดีนิครับ  อันไหนเสียก็ซ่อมกันไปตามภาษาลูกผู้ชายตัวจริงกระทิงดอง 55555555555

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

วิ่งๆไป แล้วเครื่องดับซะดื้อๆเลย สตาร์ท ก็ไปต่อได้ สักพักดับอีก ยังหาสาเหตุไม่เจอครับ

chao_kr150sp

Ti

รถสวยนะคับ  เห็นแล้ว คิดถึง 150 คันแรกในชีวิตเลย

VR 150 แต่มันถูกขโมยไปละ  สภาพตอนได้มาพอๆกันเลย

แต่งเล็ก แต่งน้อยจนดูดี สุดท้ายหายไปแล้ว

เสียดายมากๆรถกำลังวิ่งดีๆเลย

ลูก SIZE .75 คาบูเดิม ท่อ TZR ผ่าโล่ง ระบบไฟเดิม เสื้อขัดลื่น

โลหดหน้าเตี้ย  ดีดตูด  ย่นสวิงอาร์ม  DID 2.15 หน้าหลัง

วิ่ง180+ (ไมล์ติดรถ)......

ก่อนวันที่รถจะหายเติม 2T เปลี่ยนยางใหม่หน้าหลัง (ขี่ได้วันเดว  หายซะ)

แต่ตอนนี้ได้คันนี้ละ ก็ยังแต่งกันต่อไป 555555
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

ไม่อยากเป็นคนฉลาดในหมู่คนโง่ แต่จะขอเป็นคนโง่ในหมู่คนฉลาด เพื่อที่จะพัฒนาความรู้ของตนให้เพิ่มมากขึ้น

ไอ้พวกขี้ขโมยนี่.....
ถ้าเจอน่ะ.....
มีโอ ผมก็หายครับ บุพเพสันนิวาท พี่เลย ยกคันนี้ แลก 2000 ครับ 
เรื่องมันมีอยู่ว่า...
รถจอด2-3 ปี แล้ว มีคนมาถามซื้อ สตาร์ทไม่ติดเค้าเลยไม่เอา ต่อมา รถผมหาย เลยลองขอพี่เอาคันนี้มาสตาร์ท พี่เค้าว่า ลองดู ถ้าสตาร์ทติด เอาไป 2000 ได้มาซะงั้น สตาร์ททีเดียว ติดเลย แบบน้ำมันเน่าด้วย (น้ำมันทิ้งค้าถังตั้งแต่ตอนจอด 2-3 ปี ได้แล้ว)

เมื่อวานลองไขก๊อกน้ำมันดู มันลงปกตออ่ะครับ
ไขน๊อตถ้วยคาร์บิว(ตัวทิ้งน้ำมัน) มันก็ไหลมาปกติ น้ำมันก็สะอาดดี หัวเทียนใหม่ด้วย
พรุ่งนี้ว่าจะลองดูนมหนู อีกทีครับ

โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา

ใส่เรือนไมล์ กะ บังโคลนหน้าให้ครบๆจะสวยมากเลยครับ  รุ่นนี้ไม่ค่อยมีให้เห็นแล้วครับ
เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

seilencer_TZR

ถามหน่อยครับ

ผมจะแปลงแผงคอโนวาใส่ VR เนี่ย ต้องทำอย่างไรบ้างเหรอ

เพราะคนเก่าของผม มันสวมมาเฉยๆ ไม่ได้แแปลงไรเลย เลยมีช่องว่างอะครับ

ตอนนี้ก้อเลยอยากกลับไปทำเป็นแบบเก่าแล้วครับ