Main Menu

VR 150 บ้าพลัง มาเรื่อยๆ อัพเดทเรื่อยๆ คอมเม้นด้วยน่ะครับ By เอส บ้าพลัง

เริ่มโดย globblinknight, พฤศจิกายน 11, 2009, 05:36:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HS4RZO เลือด2จังหวะ

love2t

ผมก็กำลังจะทำสีนู๋แดงVRอยู่  แต่คิดไม่ออกจะเอาสี เอาลายอะไรยังไงดี

-คิดๆๆๆ  ยังไม่แน่นะ.......คร่าวๆออกแนวดำแดง

ขอบคุณในน้ำใจ มิตรภาพทุกท่าน  บอกแล้วไงว่า Ride Running are never die

globblinknight

อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ เมษายน 05, 2010, 03:46:39 หลังเที่ยง
ถามหน่อยครับ

ผมจะแปลงแผงคอโนวาใส่ VR เนี่ย ต้องทำอย่างไรบ้างเหรอ

เพราะคนเก่าของผม มันสวมมาเฉยๆ ไม่ได้แแปลงไรเลย เลยมีช่องว่างอะครับ

ตอนนี้ก้อเลยอยากกลับไปทำเป็นแบบเก่าแล้วครับ

ใช้ใส้คอ VR ครับ คว้านแล้วเชื่อมเข้ากับแผงคอโน ครับ

กองเครื่องมาแล้ว เตรียมการครับ
ให้ทายกันเล่นๆ ทำไมผมต้องถอดออกมากองขนาดนี้ ใบ้ด้วยภาพครับ

ZeeS_TZ(R)

seilencer_TZR

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ เมษายน 05, 2010, 07:16:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ เมษายน 05, 2010, 03:46:39 หลังเที่ยง

ผมจะแปลงแผงคอโนวาใส่ VR เนี่ย ต้องทำอย่างไรบ้างเหรอ

เพราะคนเก่าของผม มันสวมมาเฉยๆ ไม่ได้แแปลงไรเลย เลยมีช่องว่างอะครับ

ตอนนี้ก้อเลยอยากกลับไปทำเป็นแบบเก่าแล้วครับ

ใช้ใส้คอ VR ครับ คว้านแล้วเชื่อมเข้ากับแผงคอโน ครับ

คือ ตัดแกนแผงคอ VR แล้วเอามาครอบแกนแผงโนวาแล้วเชื่อม ผมเข้าใจแบบนั้นถูกปะ

โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา

สีน้ำเงินแก้ว --->  จากน้อยคลองประปา 

ร้านนี้ได้ยินคนพูดถึงบ่อยมากๆ ช่วยบอกทางไปร้านหน่อยได้ป่ะครับ ตั้งต้นจากแยกเกษตรครับ
เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ เมษายน 05, 2010, 09:49:58 หลังเที่ยง
อ้างจาก: globblinknight เมื่อ เมษายน 05, 2010, 07:16:14 หลังเที่ยง

คือ ตัดแกนแผงคอ VR แล้วเอามาครอบแกนแผงโนวาแล้วเชื่อม ผมเข้าใจแบบนั้นถูกปะ

ใช่แล้วครับ ถ้าไม่รู้จะไปทำที่ไหน มาหาผม เอสจัดให้ครับ

อ้างจาก: vp1980 (chok) เมื่อ เมษายน 05, 2010, 10:31:29 หลังเที่ยง
สีน้ำเงินแก้ว --->  จากน้อยคลองประปา 

ร้านนี้ได้ยินคนพูดถึงบ่อยมากๆ ช่วยบอกทางไปร้านหน่อยได้ป่ะครับ ตั้งต้นจากแยกเกษตรครับ

ม.ศรีปทุม-วัดพระศรี-เลี้ยวซ้ายเข้าถ.แจ้งวัฒนะ-ขึ้นสะพานหลักสี่-ผ่านศ.ราชการ-ผ่าน บิ๊กซี-ชิดซ้าย-เจอแยกคลองประปา(โลตัสอยู่ขวามือ)-เลี้ยวขวาแยกคลองประปา-เลียบคลองไปเรื่อยๆ-เจอแยกศรีสมานให้ตรงไป(ทางจะแคบลง)-ก่อนถึงสะพานไม้ทางขวามือ(ไปวัดนาวง)ประมาณ ๑๐ เมตร จะมีซ.ทางซ้าย-เข้าไปในซ. (ประมาณ ๑๐๐เมตร)ร้านจะอยู่ ซ้ายมือ ครับ หรือ โทรถามเอสได้ครับ เอสจัดให้ครับ ถ้าเป็นวันหยุดราชการพาไปได้เลยครับ

อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ เมษายน 07, 2010, 03:46:42 หลังเที่ยง
โอ....พอร์ตใหญ่จนน่ากลัว

ไม่น่ากลัวหรอกครับ ยังวิ่งไล่เวฟ100 ม่ะค่อยทันเลย คิคิ

ZeeS_TZ(R)

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ เมษายน 07, 2010, 02:16:46 หลังเที่ยง
ตอนนี้เป็นสภาพนี้แล้วครับ

เครื่องในสะอาดสุดๆ
ล้างแล้วใช่ไหมครับ
หรือว่าถอดมาสภาพนี้เลย
แล้วเครื่องทำไรไปบ้างครับ
เช่นล้างครัช ขัดลื่น ยกพอท

มันพังอย่างนี้ครับ

ลูกปืนก้านตัวล่าง แตกกระจุย
ลูกสูบ+ฝา เลยเป็นอย่างที่เห็น
เรือนครัช ร่องมันลึกแล้ว
รื้อมันซะเลย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อ่ะ ประกอบท่อนล่าง

เดิมทุกอย่างเน้นเหนียว ลูกปืนเปลี่ยนทุกตัว

เล่นที่ท่อนบนครับ รูน้ำ ขัดกันซะหน่อย จะได้ไม่ร้อนมาก ตะกรันเพียบเลย

พอร์ท ไม่ยก ขยายอย่างเดียว ขัดนิดๆ เนื่องจากขี้เกียจ

ตอนประกอบขึ้นโครง ไม่ได้ถ่ายครับ เพราะโทรฯแบตตตตตตตตโหมมดดดดดดดด

ขัดพอร์ตซะ สวยงามเลย

เออ เรื่องแปลงแผงคออะครับ

ท่านเอสคิดค่าทำเท่าไรเหรอครับ ??

แอบแซงเพราะแรงน้อย

l Just2Eng l

ZeeS_TZ(R)

อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ เมษายน 12, 2010, 11:48:29 หลังเที่ยง
ขัดพอร์ตซะ สวยงามเลย

เออ เรื่องแปลงแผงคออะครับ

ท่านเอสคิดค่าทำเท่าไรเหรอครับ ??

อยากรู้ด้วยคนครับ

พี่เอสครับ เครื่องแยงใช้ลมหรอครับ ชุดละเท่าไหร่อะครับ
แต่ถ้าผมซื้อคงหาแบบไฟฟ้ามาใช้ ราคาแบบไฟฟ้าน่าจะสูงกว่านิดหน่อย
พอดีไม่มีไม่มีปั้มลมครับ
ถึงมีตังซื้อปั้มลมก็ไม่รู้จะไปเอาไว้ไหน
อยู่แฟลตทำรถลำบากมากครับ

เกียร์ VR บางกว่า TZR รึเปล่าครับ
แล้วข้อ TZM ดีกว่า TZR รึเปล่าครับ

ปล.พี่เอสอยู่แถวไหนครับ
เผื่ออยากทำอาจไปขอยืมสถานที่ได้ไหมครับ