Main Menu

ขอสอบถามนะครับ ว่าท่านๆทั้งหลายใช้ออโต้ลูปของอะไรกันบ้าง

เริ่มโดย phichai, ธันวาคม 24, 2012, 10:52:42 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dr.be

ยี่สิบปีที่แล้วใช้ BP ลื่นดีหอมดีด้วยหรือบางครั้งก็ shell advance แต่ตอนนี้ BPหาไม่ได้แล้ว ก็เลยใช้แต่ shell advanc รู้สึกว่ากลิ่นหอมที่เคยมีมันหายไป ใครพอทราบมั้ยครับว่า shell advace ได้เปลี่ยนสูตรไปรึเปล่า สงสัยมานานแล้ว

[0832240004 บี]
68 สีลม4 แขวง สุริยวงศ์
เขต บางรัก กรุงเทพ 10500

kapooklookzaa

ผมใช้หลายยี่ห้ออ่ะบอกไม่ถูกอันใหนดีกว่า หาอ่านเอาข้างกระป๋องเลยบรรยายสรรพคุณไว้เรียบร้อย(เหมือนยารักษาโรคที่เรากิน)อยากได้แบบใหนก็เลือกได้ตามใจชอบ รู้แต่ว่าอย่าให้2Tหมดเป็นพอ น้ำมันเบนซิลหมดเติมใหม่ก็ขับได้ แต่2Tหมดงามไส้ครับพี่น้อง
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

นี่ครับที่ใช้ หมดแล้วเปลี่ยนยี่ห้อไปเรื่อยๆ อิอิอิ มันคงไม่พังหรอกนะ

อยากให้กลิ่นหอมหน่อย เวลล์ลอยป๋องเขียวครับ ชั่วโมงนี้
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

Mobil 1 เเปลเป็นไทย ก็คือ โมบิล วัน  ครับ.  กระป๋องละ. 109 บาท. ในปั้มesso  :D

ใช้เทคโนโลยีสังเคราะ เเต่ ไม่ใช่สังเคราะ 100% นะครับ.

ผมดูเเล้วตัวน้ำมันค่อนข้างใสกว่าตัวอื่นๆ ในระดับเดียวกัน ด้วยด้วเทคโนโลยีสังเคราะอะไรซักอย่างนี่เเหละ ไม่รู้ บรา ๆ เบย ๆ

ผมขี่ค่อนข้างเเว๊น ตามสไตร์ขอบ 17 รอบจัดเเน่นอน ทุกเกียร์ เพราะผมอายุยังน้อย ยังเด็กอยู่ ว่างั้น.  :(

ลากรอบลึกๆๆ. ยังไม่เจอปัญหาครับ. ลื่นปรึ๊ด ๆ    >:(

ส่วนน้ำมัน ผมใช้โซฮอล 95 มาตั้งเป็นปีเเล้วไม่เห็นมีอะไรเลยครับ.

ผมเติมเต็มถังไว้ตลอด  ถังนึงผมขี่เป็นเดือนอะว่างั้นเลย  ซื้อมาจอดนอนดูเล่นๆๆ

ยังไม่พบเจออากการ บวมของท่อยาง เเละ เข็มลูกลอยบวมอย่างที่กลัวๆกันเเต่อย่างไรครับ

ขอเเค่ถังสะอาดไม่มีสนิม. อย่าปล่อยให้น้ำเข้าเวลาล้างรถเเละน้ำมันเเห้งถังเป็นพอ

บ่นซะยาวเลย คริ ๆ ๆ

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 06:10:11 หลังเที่ยง
ผมใช้หลายยี่ห้ออ่ะบอกไม่ถูกอันใหนดีกว่า หาอ่านเอาข้างกระป๋องเลยบรรยายสรรพคุณไว้เรียบร้อย(เหมือนยารักษาโรคที่เรากิน)อยากได้แบบใหนก็เลือกได้ตามใจชอบ รู้แต่ว่าอย่าให้2Tหมดเป็นพอ น้ำมันเบนซิลหมดเติมใหม่ก็ขับได้ แต่2Tหมดงามไส้ครับพี่น้อง

ลุง กระปุ๊กลุกื พอจะมี ออโ้ล้ลูป vavoline. กระป๋องเทา.  พอหาได้มั้ยพี่

อันนั้นเเหละ สุดยอดสำหรับผมเลยหละ

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

หลังปีใหม่ร้านถึงจะเปิด จะแวะไปหาอีกรอบ แต่เซลส์คนขายติดคุกไปแล้ว โดยข้อหายักยอกของบริษัท จะโทรไปสอบถามไม่ได้แล้ว เดี๋ยวได้เรื่องยังไงจะแจ้งไปนะครับพี่อ้วน

aek_j

อ้างจาก: moji555 เมื่อ ธันวาคม 31, 2012, 12:10:54 ก่อนเที่ยง
Mobil 1 เเปลเป็นไทย ก็คือ โมบิล วัน  ครับ.  กระป๋องละ. 109 บาท. ในปั้มesso  :D

ใช้เทคโนโลยีสังเคราะ เเต่ ไม่ใช่สังเคราะ 100% นะครับ.

ผมดูเเล้วตัวน้ำมันค่อนข้างใสกว่าตัวอื่นๆ ในระดับเดียวกัน ด้วยด้วเทคโนโลยีสังเคราะอะไรซักอย่างนี่เเหละ ไม่รู้ บรา ๆ เบย ๆ

ผมขี่ค่อนข้างเเว๊น ตามสไตร์ขอบ 17 รอบจัดเเน่นอน ทุกเกียร์ เพราะผมอายุยังน้อย ยังเด็กอยู่ ว่างั้น.  :(

ลากรอบลึกๆๆ. ยังไม่เจอปัญหาครับ. ลื่นปรึ๊ด ๆ    >:(

ส่วนน้ำมัน ผมใช้โซฮอล 95 มาตั้งเป็นปีเเล้วไม่เห็นมีอะไรเลยครับ.

ผมเติมเต็มถังไว้ตลอด  ถังนึงผมขี่เป็นเดือนอะว่างั้นเลย  ซื้อมาจอดนอนดูเล่นๆๆ

ยังไม่พบเจออากการ บวมของท่อยาง เเละ เข็มลูกลอยบวมอย่างที่กลัวๆกันเเต่อย่างไรครับ

ขอเเค่ถังสะอาดไม่มีสนิม. อย่าปล่อยให้น้ำเข้าเวลาล้างรถเเละน้ำมันเเห้งถังเป็นพอ

เหมือนกันเรยยยย ซ้อน 2 พะเยา - เชียงราย  คว้าน ใหม่ ๆ แช่ 120 - 140 ตาม ไมล์  เฉยยยย แต่คันสตาร์ทหายยยยย 555
เปิดตำนาน พระอาทิตย์สองดวง  แม้อนาคตยังตกเป็นผู้ตาม

นาย อุเทน  สุภาวรรณ์ ( เอก )

27 หมู่  8 ต ป่าก่อดำ   อ แม่ลาว จ เชียงราย  57250

มือถือ 086 729 5613 บ้าน 053 666 068 Line ID Clubjz

ธนาคาร TMB (ทหารไทย) สาขาพหลโยธิน - เชียงราย ออมทรัพย์ 462 - 2 - 24085 - 3

kaopodmsk

ASENAL

อ้างจาก: dr.be เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 04:44:55 หลังเที่ยง
ยี่สิบปีที่แล้วใช้ BP ลื่นดีหอมดีด้วยหรือบางครั้งก็ shell advance แต่ตอนนี้ BPหาไม่ได้แล้ว ก็เลยใช้แต่ shell advanc รู้สึกว่ากลิ่นหอมที่เคยมีมันหายไป ใครพอทราบมั้ยครับว่า shell advace ได้เปลี่ยนสูตรไปรึเปล่า สงสัยมานานแล้ว

มันลดเกรดเยอะ

จนต้องเลิกใช้ไปเลย

JO WANGPONG

Ten125

GENIUS

เมื่อหลายปีก่อนใช้เชลแอดวานซ์

แต่ตอนนี้กลับมาขี่ 2T ใช้เป็น PTT ครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: aek_j เมื่อ ธันวาคม 31, 2012, 04:22:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: moji555 เมื่อ ธันวาคม 31, 2012, 12:10:54 ก่อนเที่ยง
Mobil 1 เเปลเป็นไทย ก็คือ โมบิล วัน  ครับ.  กระป๋องละ. 109 บาท. ในปั้มesso  :D

ผมขี่ค่อนข้างเเว๊น ตามสไตร์ขอบ 17 รอบจัดเเน่นอน ทุกเกียร์ เพราะผมอายุยังน้อย ยังเด็กอยู่ ว่างั้น.  :(

ลากรอบลึกๆๆ. ยังไม่เจอปัญหาครับ. ลื่นปรึ๊ด ๆ    >:(

ผมเติมเต็มถังไว้ตลอด  ถังนึงผมขี่เป็นเดือนอะว่างั้นเลย  ซื้อมาจอดนอนดูเล่นๆๆ

เหมือนกันเรยยยย ซ้อน 2 พะเยา - เชียงราย  คว้าน ใหม่ ๆ แช่ 120 - 140 ตาม ไมล์  เฉยยยย แต่คันสตาร์ทหายยยยย 555
คันสตาร์ทหายเหมือนกันเลยเน๊าะ  กทม. - อุดรฯ หลุดหายไปแถวๆเมืองพล..55555+

ใช้ BP หอมชื่นใจ  แต่ตอนนี้ใกล้หมดแล้ว  จะไปจัดโมบิล-1 มาใช้มั่ง  ใช้เท่าที่หาได้นั่นล่ะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Bubu

Motul 510 เหมือนกันครับ

ใช้ทั้ง 2t แล้วน้ำมันเครื่อง ใช้แล้วลื่นดีครับ

Nawapon666

แต่ก่อน ผมใช้ ปตท ชาเลนเจอ สังเคราะห์ร้อย

แล้ว ก็มาเปลี่ยน เป็น เวลลอย สตีดเพาเวอร์ แล้วก็ใช้ตัวนี้มาตอลดเลย

เพราะ น้ำมัน หนื่ดน้อยกว่า ปตท

ส่วนของ โมตุล 510 แต่ก่อนก็เคยใช้ มันมีข้อเสีย คือ ร้อนแล้ว ควัน เริ่มออก ก็เลยเลิก
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

KenJi

อ้างจาก: Nawapon666 เมื่อ มกราคม 09, 2013, 06:31:26 หลังเที่ยง
แต่ก่อน ผมใช้ ปตท ชาเลนเจอ สังเคราะห์ร้อย

แล้ว ก็มาเปลี่ยน เป็น เวลลอย สตีดเพาเวอร์ แล้วก็ใช้ตัวนี้มาตอลดเลย

เพราะ น้ำมัน หนื่ดน้อยกว่า ปตท

ส่วนของ โมตุล 510 แต่ก่อนก็เคยใช้ มันมีข้อเสีย คือ ร้อนแล้ว ควัน เริ่มออก ก็เลยเลิก
Motul 510 อันนี้จริงครับ ตอนนี้ผมใช้อยู่เครื่องร้อนแล้วควันก็ยังมีอยู่เลย + แพงด้วย แต่ประสิทธิภาพก็ OK อยู่

PTT Challenger Synthetic 2T  ตอนนี้เลิกใช้แล้ว เพราะมันออกหนืดๆนิดๆ แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ถือว่า OK เลย ราคาไม่แรง + หาง่าย

ส่วน  VELOIL STREET POWER ยังไม่ได้ลอง ราคาแรงกว่า PTT Challenger Synthetic 2T นิดหน่อยไม่แรงเท่า Motul ว่าจะลองอยู่เดียวใช้โมตุลให้หมดก่อน อิอิ....

pp20000

สุรศักดิ์ นิชรอด 899/1-2 ม.1 ต.ท่าตะโก
อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์ 60160
0913832623  น้องพี
ระเบิดแดชแว้นๆ มาดูกันครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,132989.msg2314680.html#msg2314680
วิธ๊เชื่อมพาสติกบ้านๆ ><
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97350.new