Main Menu

ขอภามเรื่องท่อ pdk แท้ เทียมดูยังไงครับ

เริ่มโดย TUMNS15RR, ธันวาคม 20, 2012, 06:22:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TUMNS15RR

toei_tain

โลโก้หนิมกิน..ปลายอ่ะเทียมตัวท่อคาดว่าเทียมเหมีอนกัน
ลองดีดๆดูถ้าดังแป๊งๆหรือเสียงบางๆ(ไม่รู้ฟังออกป่าวนะถ้าไม่เคยลองดีดของแท้)แสดงว่าเทียมชัวร์
แต่ผมว่าเทียม 100 เปอร์เซ็น

TUMNS15RR

อ้างจาก: toei_tain เมื่อ ธันวาคม 20, 2012, 10:12:25 หลังเที่ยง
โลโก้หนิมกิน..ปลายอ่ะเทียมตัวท่อคาดว่าเทียมเหมีอนกัน
ลองดีดๆดูถ้าดังแป๊งๆหรือเสียงบางๆ(ไม่รู้ฟังออกป่าวนะถ้าไม่เคยลองดีดของแท้)แสดงว่าเทียมชัวร์
แต่ผมว่าเทียม 100 เปอร์เซ็น
ขอบคุณครับ

ควีนส์ปาร์ค

k a w a s a k i

aoaaued

จอบเบิ่งโลด  อิอิอิ
แท้ เทียมแล้วไง....จะส่งไปชิงโชคเหรอ....แค่วิ่งดี ตำรวจไม่จับก็โอแล้ว

toei_tain

อันนี้แท้ติดรถครับ...ลองเทียบดู
โลโก้เริ่วไม่ชัดแล้วเพราะผมเอาไปเคาะมาแล้วพ่นสีเองหนาไปหน่อย ???

กาฝาก

เท่าที่เคยเห็น จุดเชื่อมตรงนี้ของแท้จะเนียนแบบนี้ครับ (ยืมภาพทั่น  toei_tain )

น่าจะใช้หุ่นเชื่อมมั้ง ของเทียมยังไม่เจอเนียนเท่านี้เลยนะ

kaopodmsk

nutza77

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ธันวาคม 21, 2012, 11:38:25 หลังเที่ยง
เท่าที่เคยเห็น จุดเชื่อมตรงนี้ของแท้จะเนียนแบบนี้ครับ (ยืมภาพทั่น  toei_tain )

น่าจะใช้หุ่นเชื่อมมั้ง ของเทียมยังไม่เจอเนียนเท่านี้เลยนะ

แล้ว ปลายแท้ มี ปลายรุ่นไหนที่เชื่อมไม่ค่อยสวยรึป่าวอ่ะครับ ผมมีปลาย อยู่แต่ไม่แน่ใจแท้รึเทียม มันมาพร้อมท่อแท้ แต่ขายท่อไปแล้ว เหลือแต่ปลาย แต่รอยเชื่อไม่สวยเหมือนรูปเลย (อาจจะเทียมก็ได้)

ASENAL

กาฝาก

อ้างจาก: nutza77 เมื่อ ธันวาคม 23, 2012, 12:25:07 ก่อนเที่ยง

แล้ว ปลายแท้ มี ปลายรุ่นไหนที่เชื่อมไม่ค่อยสวยรึป่าวอ่ะครับ ผมมีปลาย อยู่แต่ไม่แน่ใจแท้รึเทียม มันมาพร้อมท่อแท้ แต่ขายท่อไปแล้ว เหลือแต่ปลาย แต่รอยเชื่อไม่สวยเหมือนรูปเลย (อาจจะเทียมก็ได้)

เท่าที่เคยเห็น ไม่มีนะครับ หรืออาจจะมีก็ได้ แต่ผมยังไม่เคยเห็น เพราะไล่ดูรถคนอื่น + ดูของแท้ใหม่ จุดเชื่อมมันจะเป็นแบบนี้เหมือนกันหมดเลยครับ