Main Menu

rxs ขอคำแนะนำหน่อยคับ <ทำสีมาใหม่ครับ>

เริ่มโดย firstarm, พฤศจิกายน 14, 2012, 10:40:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

firstarm

ตอนนี้100%แว้วครับช่วยติชมกันหน่อยนะครับ

ขายึดท่อเอนกประสงค์ครับ

ทำสีมาใหม่ครับ ;D

sek_rxk

ผมขอแนะนำหน่อยนะครับว่า.........................ก่อนขี่เอาถุงที่โช้คหลังออกก่อนนะครับ     :(

สวยครับลงตัวดีเลยครับ

ท่อเน่าของผม.....

firstarm

ครับผม พอดียังไม่สมบูรอะคับ  เผื่อผู้รู้จะแนะนำอะไรเพิ่มเติมอะคับ ประสบการน้อยครับ เดี๋ยว100%แล้วจะเอามาใหติชมกันครับ
ปล.ขอบคุนครับที่ชม :'(

tachoo

เล่นรุ่นนี้มีแบบให้แต่งได้หลากหลายครับแล้วแต่เราจะชอบเลย ถ้าเป็นไปได้ลองหา เสื้อ+ฝา+คาบู+ลูก+ก้าน ของRX-Kมาลงก่อนเลยครับเพิ่มดีกรีไว้หน่อยลองจัดหาดูครับเดี๋ยวก็ลงตัวก็จะได้ชื่อใหม่ว่า เอสเสื้อคอดร์ 555

firstarm

ขอบคุนครับที่แนะนำ  เอาไว้จะลองโมดูครับ  ตอนนี้ขอทำภายนอกให้ครบก่อนครับ
ยังขาดหลายอย่างเลยครับ  ฝาคลัช กับท่อครับ ไม่มาซะที

Gok

.

รถสวยดีครับ แล้วท่านจะขอคำแนะนำเรื่องอะไรครับ ดูจากที่รถที่ท่านแต่งแล้ว ท่านก็เป็นนักแต่งในระดับหนึ่งแล้ว (ดูจากที่ท่านใส่ยางหุ้มแกนโช้คหน้า)

เพราะมือใหม่อย่างผมไม่มีให้ใส่ นี่แสดงว่ามือเก่ารู้จริงแบบนี้เสือซ่อนเล็บแน่นอน

แต่ถ้าจะเก็บภายนอกก่อน ขออนุญาตออกความเห็นนิดนึงครับ เป็นผมนะ

1.แกนโช้คหน้าเอายางมาอุด

2.เก็บสายไฟให้เรียบร้อย

3.เอาเสื้อ+ฝามาขัดพวกขี้โคลนออกให้หมดแล้วพ่นสีใหม่

ขออนุญาตออกความเห็นแค่นี้ก่อนครับ เพราะเชื่อว่าท่านคงมีดีกว่านี่ในใจของท่านอยู่แล้ว

ขอบคุณครับ.

.

:D  คำแนะนำนี้ดีมากครับ ขอบคุนครับ      
ของพี่เสื้อคอร์ดใช่ป่าวคับ
สวยดีคับ ผมจะได้หาใส่มั้ง ???
ส่วนสายไฟรอไร่ไฟใหม่ครับ
แนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ
ผมจะได้ปรับปรุงแก้ไข
ขอบคุนครับ

ขอถามอีกอย่างครับ ฝาสูบของรุ่นไหนครับ  อยากได้มาใส่มั่งครับสวยดี ขอบคุนครับ

Kuk@Rxs

firstarm

อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2012, 09:41:13 หลังเที่ยง
นายแบบอีก 1  ???
โครงสีแดงสวยดีครับ
ถังปาดก็แจ่มนะครับ
ว่าแต่พี่อยู่บางบอนเหรอครับ แถวไหนครับ
เผื่อจะปรึกษาเรื่องอะไหล่ครับ

:'(

firstarm

:Pงานเข้าแล้วครับ  ฝาคลัชหาย คัยพอมีมั้งครับ

CBR150Za

อ้างจาก: firstarm เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2012, 03:19:20 หลังเที่ยง
:Pงานเข้าแล้วครับ  ฝาคลัชหาย คัยพอมีมั้งครับ

กำ หาได้ไวไวนะครับ

รถหล่อคลาสสิคครับ

RX-KING

SIKHARED-YOOSABAI
ธ. ไทยพาณิชย์ 820-2522-31-9

boon bangbon

อ้างจาก: firstarm เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2012, 11:01:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2012, 09:41:13 หลังเที่ยง
นายแบบอีก 1  ???
โครงสีแดงสวยดีครับ
ถังปาดก็แจ่มนะครับ
ว่าแต่พี่อยู่บางบอนเหรอครับ แถวไหนครับ
เผื่อจะปรึกษาเรื่องอะไหล่ครับ

:'(

บางบอน 3 งาบ

firstarm

มาแว้วครับฝาคลัช(400บาท) รอชุบพรุ่งนี้

>:(
แก้ไขแล้วครับได้แค่นี้ครับ :(

ĒҗŽā

mushashi

ขอถามหลายๆๆท่านหน่อย คอนคอด หรือ อาเอ้กเอส ใส่เสื้อฝา โมโน ต้องแปลงหรือย้ายเสาเสื้อป่าวครับ

ĒҗŽā

อ้างจาก: mushashi เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 12:31:26 หลังเที่ยง
ขอถามหลายๆๆท่านหน่อย คอนคอด หรือ อาเอ้กเอส ใส่เสื้อฝา โมโน ต้องแปลงหรือย้ายเสาเสื้อป่าวครับ

ส่วนใหญ่ใช้แต่ฝาสูบ โมโนครับ

ใส่ได้เลย ไม่ต้องย้ายเสา

ถ้าเสื้อ RXS ใส่ได้เลย

ถ้าเสื้อ RXK ต้องขยายปากฝาออก เพื่อไม่ให้ลูกสูบขึ้ยมาโดน เพราะปากเบ้าฝาโมโน เล็กกว่าลูก RXK

firstarm

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 01:11:47 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mushashi เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 12:31:26 หลังเที่ยง

ส่วนใหญ่ใช้แต่ฝาสูบ โมโนครับ

ใส่ได้เลย ไม่ต้องย้ายเสา

ถ้าเสื้อ RXS ใส่ได้เลย

ถ้าเสื้อ RXK ต้องขยายปากฝาออก เพื่อไม่ให้ลูกสูบขึ้ยมาโดน เพราะปากเบ้าฝาโมโน เล็กกว่าลูก RXK

ทำไมฝาโมโนถึงราคาสูงจังครับ