Main Menu

rxs ขอคำแนะนำหน่อยคับ <ทำสีมาใหม่ครับ>

เริ่มโดย firstarm, พฤศจิกายน 14, 2012, 10:40:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tachoo

กรณีรถท่านเป็น RX-S ถ้าอยากจะใส่ฝาโมโนใส่ได้เลยครับ แต่ถ้าอยากจะใส่เสื้อ+ฝาสูบ+ลูกสูบ RX-K (คอนคอดร์)ต้องทำการผ่าเครื่องเพื่อใส่ก้านคอดร์ด้วยครับ และก็เอา คาบู มาด้วย ส่วนจานไฟกับชุดคลัทซ์ไม่ต้องเอาของคอดร์มาใช้ของ RX-S แหละดีแล้ว ส่วนชุดเกียร์เหมือนกัน ฝาแคร้งทั้งซ้ายและขวาใส่กันได้หมด หากท่านจะใส่ฝาโมโนกับเสื้อคอดร์ต้องเอาฝาสูปไปขยายเบ้านิดหนึ่งครับตามที่ท่าน เอ็กซ์ บอกเลยครับท่าน 

boon bangbon

อ้างจาก: firstarm เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2012, 07:40:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 01:11:47 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mushashi เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 12:31:26 หลังเที่ยง
ขอถามหลายๆๆท่านหน่อย คอนคอด หรือ อาเอ้กเอส ใส่เสื้อฝา โมโน ต้องแปลงหรือย้ายเสาเสื้อป่าวครับ

ส่วนใหญ่ใช้แต่ฝาสูบ โมโนครับ

ใส่ได้เลย ไม่ต้องย้ายเสา

ถ้าเสื้อ RXS ใส่ได้เลย

ถ้าเสื้อ RXK ต้องขยายปากฝาออก เพื่อไม่ให้ลูกสูบขึ้ยมาโดน เพราะปากเบ้าฝาโมโน เล็กกว่าลูก RXK

ทำไมฝาโมโนถึงราคาสูงจังครับ  ของมีน้อยก็แบบนี้และ ลอจังดีๆๆ ราคาไม่แรง ลองไปจีบน้า GOK น้าน้อง แกเก็บไว้หลายโหลจะบอกไห้

firstarm

:)สนิมกินถังครับ  ทำไงดีครับ  น้ำมันแดงโล่เลย

firstarm

อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2012, 09:54:15 หลังเที่ยง
ไม่รู้ว่าชอบอะเป่า ???

สวยดีครับ แต่ผมซื้อมาแว้วครับ  แต่ตอนนี้ขาดท่ออย่างเดียวอ่ะครับพอทราบราคามั้ยครับ
แล้วจะ :(หาซื้อที่ไหนได้มั่งครับ

650 ตลาดบางแก้ว จ.สมุทรสงคราม หรือลองถามท่าน GOK ที่ฝากเพื่อนไว้ขายอะเป่า ???

firstarm

pakaho

ปาดถังหน่อยหล่อขึ้นอีกเลยน่ะคับพี่  อิอิ

เล่น ตระกูล yamaha  - Rx  คับ

firstarm

ทำไมท่อมันถึงเสียงดังจังครับ ทั้งทั้ยังไม่ได้เปลี่ยนไส้ท่อเลยครับ :-*(ดังมาก)

maxmeto01

auddy

ชื่อบัญชี สมัชชา ดอนทอง
080-0-05885-2 ธนาคารกรุงไทย
สาขา การประปานครหลวง

KR_D

มุมมองผม   ผมว่าแฮนด์มันไม่เข้ากันนะ.....แฮนด์สไตส์เดิมๆดูดีกว่า

อย่างอื่น..สวยลงตัวแล้วครับ....