Main Menu

จะแต่ง YAMAHA TZR ให้ตัวใหญ่ๆ สวยๆ ช่วยแนะนำทีครับ

เริ่มโดย kittipan24, พฤศจิกายน 08, 2012, 10:37:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kittipan24

จะเปลี่ยน YAMAHA TZR เป็น TZR50 ได้เปล่าครับ ?
ใครทำแฟริ่ง แนะนำหน่อยครับ แฟริ่งอันไหนสวย ?
ใครมีแม็กขายYAMAHA TZRบ้างครับ ?
จะมีใครขายตัวถังน้ำมันบ้างครับ (จะแปลงใหม่อะ) ?
เปลี่ยนเป็นท่อใหญ่ได้เปล่าครับ ?

แต่งอย่างไรสวยอย่างได้แบบ
V
V
V

Mtz

ซื้อTZMมาขี่ ง่ายกว่าไหมครับ รูปร่างใกล้เคียงที่สุด ไม่ต้องแปลงเยอะ

kittipan24

ขอบคุณมากครับ มีรถอยู่แล้วอะครับ มีใครแนะนำอะไรดีดีอีกขอบคุณนะครับ ^^

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

yooth mtx

หาล้อกว้างๆสักชุดก่นเลยครับ  จะทำให้รถดูใหญ่ขึ้นเยอะเลย

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

kittipan24

แม็ก กี่นิ้วอะครับ 22.5 ได้ปะครับ หรือยังไงอะครับแนะนำหน่อยดิครับ (มือใหม่ครับ)

junrod

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2012, 09:09:14 ก่อนเที่ยง
หาล้อกว้างๆสักชุดก่นเลยครับ  จะทำให้รถดูใหญ่ขึ้นเยอะเลย
รูปด้านบนเป็นตัวอย่างครับ ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยครับ สู้ๆครับ :D :D :D
หรืออย่างในลายเซ็นผมก็ได้ครับ ??? ??? ???

Vilator

อ้างจาก: kittipan24 เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 10:37:40 หลังเที่ยง
จะเปลี่ยน YAMAHA TZR เป็น TZR50 ได้เปล่าครับ ?
ใครทำแฟริ่ง แนะนำหน่อยครับ แฟริ่งอันไหนสวย ?
ใครมีแม็กขายYAMAHA TZRบ้างครับ ?
จะมีใครขายตัวถังน้ำมันบ้างครับ (จะแปลงใหม่อะ) ?
เปลี่ยนเป็นท่อใหญ่ได้เปล่าครับ ?

V
V
V

โปรเจคยาวนะครับเนี่ย  ว่าแต่จะทำให้มันใหญ่ และหนัก หรือจะทำให้มันใหญ่แล้ววิ่งดีกว่าเดิม  หรือว่าเอาแค่จอดแล้วสวย  วิ่งอืดๆๆแบบเรือเกลือ   ทั้งหมดนี่ผมว่าจ่ายหนักแน่ๆๆนะครับ   ผมเป็นห่วงสภาพกระเป๋าตังค์นะครับ   ทำๆไปแล้วมีท้อ   แล้วจะเหนื่อยกับมันน่ะ 
   แต่ถ้าใจรักอยากทำ  ก็จัดครับไม่มีอะไรที่เกินจินตนาการของเราหรอกครับ  สู้ๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

yooth mtx

อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2012, 01:36:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kittipan24 เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 10:37:40 หลังเที่ยง

V
V
V

โปรเจคยาวนะครับเนี่ย  ว่าแต่จะทำให้มันใหญ่ และหนัก หรือจะทำให้มันใหญ่แล้ววิ่งดีกว่าเดิม  หรือว่าเอาแค่จอดแล้วสวย  วิ่งอืดๆๆแบบเรือเกลือ   ทั้งหมดนี่ผมว่าจ่ายหนักแน่ๆๆนะครับ   ผมเป็นห่วงสภาพกระเป๋าตังค์นะครับ   ทำๆไปแล้วมีท้อ   แล้วจะเหนื่อยกับมันน่ะ 
   แต่ถ้าใจรักอยากทำ  ก็จัดครับไม่มีอะไรที่เกินจินตนาการของเราหรอกครับ  สู้ๆๆๆๆ
อย่างที่ อ.วิน กล่าวไว้ครับ
     "รถสวยๆ"  มันจะเหมาะกับการเอาไว้เล่น เอาไว้โชว์มากกว่าครับ  ขับเล่นๆ  ตอนเย็นๆ  ธุระใกล้ๆ  ประมาณนี้ครับ  หรือเอาไว้ทำเล่นเป็นงานอดิเรก  เวลาว่าง  หาความรู้  ประมาณนี้ครับ

"รถใช้งาน" อันนี้ผมว่าเดิมๆ ดีที่สุดครับ  ทน เหนียว ประหยัด  ไม่จุกจิก ไม่ต้องกังวล  ใช้งานง่ายสบายๆครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yooth mtx

อ้างจาก: kittipan24 เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2012, 09:33:29 ก่อนเที่ยง
แม็ก กี่นิ้วอะครับ 22.5 ได้ปะครับ หรือยังไงอะครับแนะนำหน่อยดิครับ (มือใหม่ครับ)
ส่วนล้อแม็ก  คงกำหนดขนาดยากครับว่าขนาดไหนดี  เพราะถ้าเป็นล้อนอก ขนาดมันไม่มีให้เลือกมากเหมือนล้อซี่ครับ ขึ้นอยู่กับว่าของจะมีมาขายด้วยครับ   

@@TaJung@@

ขนาดผมมีชุดหน้า+หลัง ยังล้มโครงการไปก่อนเลย  แต่งไว้โชว์ ขี่โชว์  แต่วิ่งด้วยลงเพราะหนัก แถมต้องมารับภาระเรื่องยางใหญ่ อีก สู้ใช้เดิมๆดีกว่า

ส่วนของแต่เก็บไว้ทำรถรุ่นอื่นดีกว่า  วันข้างหน้าเผื่อนินจารุ่นเก่ามือ 2 ราคามันลงมาเยอะก็ค่อยเอามันมาแต่งแทน เพราะอย่างน้อยแรงบิดเครื่อง 4T มันลากไหวแน่ๆ

ความเห็นส่วนตัวเด้อ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 10:10:47 ก่อนเที่ยง
ขนาดผมมีชุดหน้า+หลัง ยังล้มโครงการไปก่อนเลย  แต่งไว้โชว์ ขี่โชว์  แต่วิ่งด้วยลงเพราะหนัก แถมต้องมารับภาระเรื่องยางใหญ่ อีก สู้ใช้เดิมๆดีกว่า

ส่วนของแต่เก็บไว้ทำรถรุ่นอื่นดีกว่า  วันข้างหน้าเผื่อนินจารุ่นเก่ามือ 2 ราคามันลงมาเยอะก็ค่อยเอามันมาแต่งแทน เพราะอย่างน้อยแรงบิดเครื่อง 4T มันลากไหวแน่ๆ

งั้นเอาชุดหน้าให้เค้าซิปีหน้าจะได้ลงสนามแบบ หน้าUSDหลัง ปีกนก อิอิ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 10:48:47 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 10:10:47 ก่อนเที่ยง

งั้นเอาชุดหน้าให้เค้าซิปีหน้าจะได้ลงสนามแบบ หน้าUSDหลัง ปีกนก อิอิ
55555+  เก็บไว้ใส่นินจ๋อ.....
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Hunterzero

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 10:58:28 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 10:48:47 ก่อนเที่ยง

งั้นชุดหน้านินจาเอาให้ผมละกัน 555555+  ถึงวันนั้น ก็ออกนินจามาแล้วมั่ง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 11:04:23 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 10:58:28 ก่อนเที่ยง

งั้นชุดหน้านินจาเอาให้ผมละกัน 555555+  ถึงวันนั้น ก็ออกนินจามาแล้วมั่ง
เก็บเงินรอช้อนมือ 2 ราคาถูกๆ อิอิอิ

IJ