Main Menu

รบกวนพื้นที่หน่อยครับ

เริ่มโดย ĒҗŽā, ตุลาคม 22, 2012, 08:26:33 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ĒҗŽā

พี่น้องทั้งหลายช้วยดูภาพนี้ให้หน่อย ว่าทุเรจไหมครับ
ถนน2เรน มีบ้านหลังหนึ่ง เทปูนกันทางน้ำไหลไม่ให้ผ่านบ้านตัวเอง กินเนื้อที่ถนนเข้ามาแบบนี้ ช้วยวิจารด้วย ขอบคุณครับ

(ดังภาพครับกั้นแล้ว ก็ กั้นไม่อยู่ แต่ก็ไม่เอาออก ทำมา 4เดือนกว่าแล้ว)

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

ไปฟ้องเทศบาลครับ

270กม./12.77ลิตร

๑๒๓๔

ตามนั้น

หน้าบ้านผมก็โดน พื้นมันต่างระดับ ทำทางลาดขึ้นลง

แล้วมันเป็นฝาท่อพอดี

วันแรกเห็นว่ารูที่ลงท่อมันไม่มี

ให้ผู้รับเหมามาทำให้

อีกวันเห็นน้ำมันก็ยังขังอยู่เลยไปก้มดูอีก

แม่งเอาสว่านมาเจาะรูเท่านิ้วก้อย

แล้วมันจะไหลยังไงทัน

เป็นถึงอาจารย์มีสมองคิดได้แค่นี้เซ็ง

ĒҗŽā

aoaaued

คงเป็นคนเห็นแก่ตัว นอกจากไม่เสียสละเพื่อส่วนรวม ครับ                                     

super Tiger

ฟ้องด้วยภาพ
คนมันเห็นแก่ตัว มันไม่คิดถึงความผิดถูก เอาแต่ประโยนช์ส่วนตน แถสที่ผมอยู่ ก้อมีคนประเภทอย่างนี้อยู่เหมือนกัน ไอ้พวกทุเรศ
แจ้งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องจัดการมัน

ม้าพยศ แห่งยุคที่ถูกลืม บัดนี้เหล่าเทพ 150 จะกลับฟื้นคืนชีพ อีกครั้ง
ให้เด็กแว๊นซ์รุ่นหลัง ได้รู้ว่าใครคือ เทพแห่งท้องถนนตัวจริง
ข้าขอ พลังออโต้ลูป จงสถิตแด่ข้า และ อาชาคู่ใจ

THANACHOT

ĒҗŽā

auntonio_lpn

KenJi

ภาพมันฟ้องอิอิ..... ล้ำถนนออกมาเยอะอยู่เหมือนกันนะเนี่ย

DEDOR

ส่วนมากจะเป็นคนรวย  ตะหนี่  ขี้เหนียวสุดๆ มักได้  นิดๆหน่อยๆก็เอา  แถวบ่านนอกผมยังมีเลยครับ  กระถางต้นไม้แก ล้นออกมาบังถนนเลยครับ   แบบว่าได้แต่แช่งในใจครับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ĒҗŽā

คือผมเห็นว่า กั้นก็กั้นไม่อยู่ แต่ก็ไม่เอาออก

ถ้าตอนกลางคืน พวกที่ไม่เคยใช้เส้นทางนี้ เป็นรถเก๋งเตี้ยๆ ชนเข้า คงมีเรื่องกันน่าดูเชียว

JO WANGPONG

อ้างจาก: super Tiger เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 09:54:53 ก่อนเที่ยง
ฟ้องด้วยภาพ
คนมันเห็นแก่ตัว มันไม่คิดถึงความผิดถูก เอาแต่ประโยนช์ส่วนตน แถสที่ผมอยู่ ก้อมีคนประเภทอย่างนี้อยู่เหมือนกัน ไอ้พวกทุเรศ
แจ้งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องจัดการมัน
หลังไหนครับพี่เสือวันหน้าถ้าไปหาพี่ที่บ้านบอกผมด้วยจะได้ช่วยประจาน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 08:06:01 หลังเที่ยง
คือผมเห็นว่า กั้นก็กั้นไม่อยู่ แต่ก็ไม่เอาออก

ถ้าตอนกลางคืน พวกที่ไม่เคยใช้เส้นทางนี้ เป็นรถเก๋งเตี้ยๆ ชนเข้า คงมีเรื่องกันน่าดูเชียว

ความจริงถ้าจะทำางน้ำก็ง่ายนิดเดียว แค่เขาเทปูนทางลาดไม่ให้กินไหล่ถนน(เทเท่าบ้านคนอื่น)
แล้วก็ทำร่องน้ำเล็กๆซัก2-3นิ้วก็จบ

แต่ที่แน่คุณต้องล่าลายเซ็นต์คนในชุมชนละแวกนั้น(10-20คนก็ยังดี)แล้วไปยืนเรื่องเรื่องเทศบาล
หรือไม่ก็ส่งจดหมาเปิดผนึกส่งให้นายกเทศบาล ถ้าไม่เส้นใหญ่มากน่าจะจบ แถวบ้านผมขนาดบ้าน สจ. ยังได้รื้อมาแล้วครับ
เพราะกินที่หลวงเทพื้นทับทางเท้าที่เป็นท่อระบายน้ำ เคสเรื่องคล้ายๆกันแต่ไม่น่าเกลียดขนาดนี้เขายังต้องรื้อเลย

270กม./12.77ลิตร

SE_boy

ทำเรื่องแจ้งหน่วยราชการได้เลยครับ แต่คนข้างบ้านกันคุยกันเบา เบาครับอย่าคุยเสียงดังเด๋วจะเป็นทะเลาะกันไปซะฉิบ
ยังงัยก้อเอาไว้ฝากบ้านกันช่วยดูโจรดูขโมยก้อยังดีครับ

รักที่จะโต ใจต้องกว้าง 0810111707

125cc.Only

ถ้าเป็นผมไม่ไปฟ้องหรอก เข้าไปคุยแล้วก็ให้ลูกน้องทุบเลย ค้อนปอนทุบไม่กี่ทีก็แตกหมดแล้ว
แต่เพื่อนบ้านผมมีเหตุผล  ไอ้เรื่องรวยจนมันไม่เกี่ยวหรอก เพื่อนบ้านผมรวยทุกหลังและนิสัยดีด้วย

banjong

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 09:48:52 ก่อนเที่ยง
คงเป็นคนเห็นแก่ตัว นอกจากไม่เสียสละเพื่อส่วนรวม ครับ                                     
ตามนั้นครับ