Main Menu

อยากรู้ครับว่าพี่ๆที่เคยลองขับnsr250 tzr250 รู้สึกยังไงกันบ้างครับ

เริ่มโดย pisek55+, ตุลาคม 17, 2012, 10:20:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pisek55+

อยากรู้ครับว่าพี่ๆที่เคยลองขับnsr250 tzr250 รู้สึกยังไงกันบ้างครับ

พอดีได้ยินว่ามันเร็วแรงระดับตำนานวันนี้เห็นกับตาครับ nsr250 สวยมากๆ เสียงยังอยู่ในหูอยู๋เลยตอนมันผ่านไป

อยากทราบอะครับว่าพี่ๆที่เคยขับรู้สึกยังไงกับรถ ทั้งสองรุ่นนี้บ้างครับ :( :(

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

DekSin

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

tookkb

ความทรงจำเก่า ๆ หวนกลับคืนมาอีกครั้ง
อีเหลืองเพื่อนยาก จงวิ่งทะยานผ่านสายลมกาลเวลา
กลับไปหาอดีตเมื่อวัยเยาว์ เราจะออกตามฝัน ด้วยกัน

Yoredeye

ความรู้สึกคล้ายๆกับ Bandit400 ครับ แต่รอบต้น ดึงกว่ากันหลายเท่านัก

นาย วงศธร ไตรศัพท์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาเสนา พระนครศรีอยุธยา 175-2-84318-6
089-484-2322

KenJi

2T 250 สมัยก่อนรถต้องนำเข้ามาจากญี่ปุ่น + ราคาสูงมากๆ ทำให้ปัจจุบันมีคนขับน้อยมากๆ ยากมากที่จะเห็นตัวเป็นๆ เลยมีคนมาตอบได้น้อยมากๆว่ารู้สึกยังไงอิอิ.......
ข้อมูลรถ NSR250 ไปดูในกระทู้นี้เลย http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=19384.0

ถ้าใครอยากหามันมาขับต้องคิดหนักหน่อย

- ยกตัวอย่าง NSR250 เป็นรถแนวสปอตร์(รถแข่ง) ทวงท่าในการขับขี่จะเป็นแบบ กัมนังสไตร์ เฮ้ยไม่ใช่แหละ สไตร์สปอตร์หรือเรดซิ่ง แฮนมอบก้มมาก ขี่ทางไกลนานๆค่อนข้างเหมื่อยมากๆ

- อะไหล่ในไทยไม่ค่อยมีต้องสั่งจากนอกเข้ามา จึงทำให้ราคาสูงและหายาก

- เรื่องการกินน้ำมัน ถ้าขับแล้วไม่ต้องคิดเรื่องประหยัดเพราะมันซดมากกว่า 2T 150 ประมาณ 2 เท่าตัว เติมน้ำมันทีอาจจะหมดหลายตังหน่อย

- ออโต้ลูปแนะนำให้ใช้เกรดสังเคราะห์ ราคา 300 บาทขึ้นไป เพราะว่า 2T 250 รอบเครื่องจัดกว่า 150 เท่าตัว หากใช้อโต้ลูปเกรดที่ไม่ดีพอลูกสูบติดได้ง่ายๆ แน่นอน

- เนื่องจากเป็นรถที่ค่อนข้างนานมากแล้วเลยทำให้หาซื้อในสภาพที่ดีๆมาขับได้ยากมาก ถ้าหาได้ราคาอาจจะแรงหน่อย

- เรื่องความแรงไม่ต้องถาม ไม่ผิดหวังแน่นอนรอบเครื่องจัดจ้านมากๆ บิด 200 ได้สบายๆ

DekSin

^^^^^^
^^^^^^
^^^^^^

มาติดสตั้นตรงที่ กินมากกว่า 150  2 เท่า T.T

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

pisek55+

ขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ

ซดกว่า150 2เท่า!!!เอ่อออ55

@@TaJung@@

เรื่องกินน้ำมันอย่าไปคิดถึงมัน  เพราะบิดทีรอบมาตัวคนขี่แทบปลิว...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

DEDOR

เคยขับครั้งนึง  รถไม่สมบูรณ์  รถทำงานแค่สูบเดียว   ( เก่า+ โทรม )  ก็ค่อนข้างจะตอบสนองได้ดีครับ  แต่ไม่ไหวครับ  ขับไม่ถึงโล  เมื่อยเลยครับ  แฮนด์หมอบ ก้มสุดๆรู้สึกคุมยาก   ก็เลยไม่ซื้อเก็บไว้  ทั้งๆที่เขาจะขายแค่ 13000  บาทเอง  มาคิดดูแล้วยังเสียดายอยู่เลยครับ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

djbeelmania

ถ้าพูดถึงตัวรถสมบูรณ์ๆ
ขึ้นเร็วกว่า รอบมาเร็ว วาล์วเปิดแว้ดดดดดดดดดดดดดดดด
ส่วนความเร็วปลายไม่ต่างครับ

peterr ser L1

เมื่อย โคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่บิดมันดีมากคับผม
เต้อ L1 หนึ่งเดียวในพิโลก

ใครอุดหนุนของๆผม ผมขอให้รวยๆ ... ใหญ่ๆ ขอให้มีรูแทง ขอให้มีแรงทิ่ม กันทุกๆคนนะคับ โอมเพี้ยง
บัญชี วาสนา เอี่ยมเจริญ ธ.กรุงไทย 767-0-0-950-7-5 [ของๆเราๆรับประกัน]

iicezkub19

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 05:58:20 หลังเที่ยง
เคยขับครั้งนึง  รถไม่สมบูรณ์  รถทำงานแค่สูบเดียว   ( เก่า+ โทรม )  ก็ค่อนข้างจะตอบสนองได้ดีครับ  แต่ไม่ไหวครับ  ขับไม่ถึงโล  เมื่อยเลยครับ  แฮนด์หมอบ ก้มสุดๆรู้สึกคุมยาก   ก็เลยไม่ซื้อเก็บไว้  ทั้งๆที่เขาจะขายแค่ 13000  บาทเอง  มาคิดดูแล้วยังเสียดายอยู่เลยครับ 

โห ๆ   เท่จัง
เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

pongpo

คงได้อารมนอนขับมั้งครับยังไม่เคยขับขับแต่150

089-6269935 ป๋อง

aht

อัตราเร่งก็พอใช้ครับ ช่วงต้นได้ดีกว่า 4สูบ400 เพราะความเบา  ความเร็วปลายได้เท่า ตัว400 แต่อัตราบริโภคมากกว่า 

gomol

เคย...สต้าดด้วยแหละ....แต่ไม่เกล้าออกตัวคิๆๆๆ.....สักยี่สิบปีผ่านมาแล้วครับ...มันจะนักกว่า 150 นิดหน่อยเอง....สมัยนั้นไดยินว่าเค้าจะขายให้...40000....ผมขาดอยุ่แค่...39999...บาทจริงๆน๊า....เพราะยังไม่มีงานทำ..แถมรูปก้ม่ายหล่อ...พ่อก้อม่ายรวย.....คิๆๆๆๆๆ

ople

เคยครับ แต่เป็น SUZUKI  WOLF TV250   มันมาก สุดๆ
ไม่โหดแต่กรูร์....เอาจริง