Main Menu

ภัยคุกคามทางบก

เริ่มโดย DirectX, ตุลาคม 05, 2012, 11:39:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DirectX

เมื่อวานขับรถมอเตอร์ไซค์ ไปร้านขายยา ขากลับมาจ๊ะเอ๋กับด่าน(ดักปล้น)พี่หนวดก็ทำทีมาด้อมๆมองขอดูโน่น นี่ นั่น แล้วมามองท่อPDKแล้วถามผมว่าท่อเดิมมันไปไหนเปลี่ยนท่อใหม่มารึป่าว ผมก็ยืนยันว่านี่แหละท่อเดิม  พี่แกก็ดูทะเบียน ถามอีกว่าขาดมั๊ย(เห็นอยู่ทนโท่) มาทีนี้เรียกดูสำเนาเล่มเขียว(อันนี้แหละที่ผมไม่ได้ถือไป  มันเป็นเวรกรรมของคนขี่รถpdk r1 ที่มันไม่มีกล่องเก็บเครื่องมือ)ผมก็เลยซวย พวก.เรียกค่าส่วย200บาท ผมก็ต่อราคาบอกว่าแพงไป พวก.ก็ลดราคาทันทีบอก100นี่ต่ำสุดแล้วนะนี่(นั่นมีลดราคาเหมือนห้างBigC)แถมยังออกใบเสร็จปลอมๆมาให้อีก  ผมก็ถามเล่นๆว่าทำไมไม่ประทับตรา สน. พวก.รีบช่วยกันตอบทันทีว่า "นี่มันไม่ใช่บัตรเลีอกตั้งนะจะได้ประทับตรา แล้วก็หัวเราะ"  ยังมีมาทักรถผมด้วยนะ ว่านี่มันรถ KRไม่ใช่หรอ ;)

จึงมาเตือนพี่ๆน้องๆว่า โปรดระวังด่านมันจ้องจะจับท่อPDKด้วยนะครับ เถียงไม่ทันมันเอาแน่ๆ

Ahson

ถ่ายสำเนาแล้วพับไส่กระเป๋าเงินไว้ตลอดไม่มีปัญหาแน่นอนครับ เคยย่อขนาดเล็กเท่านามบัตรแล้วเคลือบไว้พี่ตำรวจแกบ่นว่ามันเล็กไป

ผมเลยพกเท่าขนาดA4พับไว้ ตอนแกขอดูยังไม่ทันจะคลี่ออกมาแกบอกว่าไม่ต้องแล้ว

ผมว่าไปไหนามไหนพกสำเนาไว้ดีแล้วครับ เขาสามารถอายัดไว้ได้จนกว่าจะเอาเอกสารมาแสดงนะครับ

@@TaJung@@

สำเนาเล่มต้องพกไว้ตลอดครับ เพราะถึงแม้ทุกอย่างถูกต้อง มีครบหมดก็จะโดนข้อหาไม่พกสำเนาอยู่ดี  พกไว้โลดรับรองไม่เสียตังค์
พับไว้แล้วใส่ไว้ในกระบอกแค๊ปซูล ป้ายต่อภาษีนั่นล่ะ ถ้ามันขอดูก็ถอดมาให้ดูได้ อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

DirectX

ทุกทีจะถือเล่มจริงไปด้วยครับแต่วันนั้นเห็นว่าวิ่งแต่ในบ้านไม่น่ามีอะไรแต่ดันซวย

กาฝาก

แล้วถ้าเป็นรถผม ผมคงต้องบอกว่า " โธ่พี่ รถ 20 ปีมัีนวิ่งได้ก็บุญโขแล้ว พี่จะเอาไรเดิมนักหนา " 5555+

aoaaued

มันน่ากลัวกว่าโจรนะ ลองมันจ้องจะเอามันก็ต้องค้นหาทุกกระเบียดนิ้วแหละ มีช่องตรงไหนก็เสร็จมัน  ผิดกับโจร เขาคงไม่อยากได้2จังหวะร๊อก

DirectX

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ตุลาคม 05, 2012, 04:01:35 หลังเที่ยง
มันน่ากลัวกว่าโจรนะ ลองมันจ้องจะเอามันก็ต้องค้นหาทุกกระเบียดนิ้วแหละ มีช่องตรงไหนก็เสร็จมัน  ผิดกับโจร เขาคงไม่อยากได้2จังหวะร๊อก

อย่าหาว่าไปนะพี่ แถว ยุดยาหายไปเยอะแล้วไม่ใช่หรอ อิอิ

surasit_574

เคยโดนเรียกตรวจอยู่บ่อยๆครับ เคยครั้งนึงผมพกเล่มเขียวไปด้วย พวกบอก"โหนี้มรึงเล่นพกเล่มจริงเลยรึ"

mee@korat

มีทุกที่ทุกจังหวัดครับ โจรในคราบผู้พิทักษ์สันติราษฎ์

อยู่่โคราช รัก 2 จังหวะ 080-729-0977 
สุขใดจะเท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง

125cc.Only

ทุกอาชีพมีทั้งดีและไม่ดีครับ  อย่าเหมารวม
ตำรวจไม่ดีมีแค่0.1%ครับ
เพียงแต่เรามักจะเจอไอ้ 0.1% เท่านั้นเอง   ;)

eakkachai

ไอ้พวกนี้ปั้นปลายชีวิตมันไม่เจริญหรอกคับ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

EOT.

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ ตุลาคม 05, 2012, 07:16:26 หลังเที่ยง
ทุกอาชีพมีทั้งดีและไม่ดีครับ  อย่าเหมารวม
เพียงแต่เรามักจะเจอไอ้ 0.1% เท่านั้นเอง 
 ;)

............ตามท่านนี้เลยครับ ทุกอาชีพมีทั้งคนดีและไม่ดีครับ  อย่าเหมารวม + 1 ให้เลยครับ
:D

......คนบนทาง

kapooklookzaa

อย่างน้อยก็มีมากกว่าโจรครับ เห็นด้วยครับ ว่าอย่าเหมารวม
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

iboom

อ้างจาก: EOT. เมื่อ ตุลาคม 05, 2012, 08:00:15 หลังเที่ยง
อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ ตุลาคม 05, 2012, 07:16:26 หลังเที่ยง
เพียงแต่เรามักจะเจอไอ้ 0.1% เท่านั้นเอง 
;)

............ตามท่านนี้เลยครับ ทุกอาชีพมีทั้งคนดีและไม่ดีครับ  อย่าเหมารวม + 1 ให้เลยครับ
:D

เห็นด้วยอีก 1 เสียงคับ แต่ส่วนใหญ่ผมมักจะเจอ  0.1% ฮ่าๆๆ

"จ่ายใต้บิล" คำนี้พี่เค้าใช้บ่อยมาก ดีน่ะใต้บิลแค่ 100 บาท
>:(
<<<<+++++++ by@boom +++++++>>>>

------------------------------------
2T ชื่อนี้ไม่เคยตามท้ายใคร ^0^
------------------------------------

DirectX

อันของผมไม่เหมารวมนะครับ แค่มากันทั้งยวง ของ สภอ เทพสถิต  มากันเป็น10 ทุกทีจะตั้งด่านตอน4ทุ่ม 3ทุ่ม แล้วไม่ค่อยใด้คน เลยมาตั้งตอนกลางวันแทน ที่ผมเห็นเพราะบ้านเพื่อนผมอยู่ตรง3แยกที่ตั้งด่านผมไปบ้านเพื่อนบ่อยครับ ไม่ได้ตั้งด่านทุกวัน

125cc.Only

โพสเอาฮา เฉยๆครับ  เอามาจากทอร์คโชว์
เรามักจะไม่ค่อยชอบ ตำรวจจราจร ตำรวจทางหลวง
แต่ตำรวจหน่วยอื่นนั้น ผมว่าส่วนมากประชาชนรักและชื่นชมนะ ล่าพวกค้ายาบ้า เสี่ยงตาย เสียชีวิตปีนึงก็หลายท่านนะ
ก็มีแค่ จราจรกะทางหลวงแหล่ะที่ไม่ค่อยชอบกัน แต่ใน2หน่วยงานที่ว่า ก็มีคนดีๆเยอะเหมือนกัน
ก็อย่างที่บอก คนไม่ดีมันมีน้อยกว่าคนดีอยู่แล้ว

โดยสรุป  โพสเอาฮาเฉยๆ

DirectX

ด่านที่จราจรดีผมก็เคยเจอครับทานตรงๆยาวๆผมก็ขับเร็วพี่แกเล่นรีบโดดมาขวางหน้าเลยแล้วขอดูใบขับขี่ดูทะเบียนแล้วก็ปล่อยผมไปต่อ. อยู่ตรง3แยก. จักรราช-ท่าช้าง. โคราช

TONGTZM

พวกนี้อาจจะเหมือนผี
ใครกลัวมันหลอก ไม่กลัวมันไม่หลอก  >:(

ยิ่งพูดมรึง ๆ กุ ๆ เนี่ย เด็ด ต้องเอาให้มันอาย

6 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 4                                                                                                                   ขั บ เ ร็ ว ไ ม่ เ ป็ น     เ น้ น ขั บ ห ล่ อ

8 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 6  ห ม ก ป อ ก ก ก ก เ เ ล้ ว ว ว ว ว . . . . . . ค า ร์ บู ตั น . . . . . . 5 5 5 5 5

T Z M  ลู ก พ่ อ จ ง ฝ่ า ส า ย ล ม เ เ ห่ ง ก า ล เ ว ล า

ย้ อ น ก ลั บ ไ ป ส มั ย พ่ อ เ เ ล ะ เ จ้ า ยั ง ห นุ่ ม . . . . . . เ เ ต่ ต อ น นี้ พ่ อ เ เ ค่ ห นุ่ ม ม า ก ขึ้ น เ ท่ า นั้ น เ อ ง

banjong

แบบนี้มีทุกที่ครับ เหนื่อยใจ