Main Menu

สอบถามผู้รู้เรื่องโช้คหลังTZM150ครับ

เริ่มโดย maesodkom, กันยายน 11, 2012, 11:52:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

maesodkom

ผมซื้อ TZM 150 มา คือผมลองเทสความเร็ว และผมเข้าโค้งที่ 120 ทำไม ท้ายสะบัด ครับ และโช้คหลังก็อ่อนเกินไป เวลาลงทางขรุขระหรือหลุม เด้ง ตลอดเรย ขอรบกวนผู้ณุ้ตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ (ผมอยู่แม่สอดครับ)
kom

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Mtz

Vilator

ว๊าววว  เข้าโค้งที่ 120 km/h สุดยอดแล้วครับ  แหะๆๆ  อยากเข้าโค้งให้ได้แบบนี้อ่ะ  ช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ  ผมอยากลองมั่ง
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

maesodkom

ขอบคุณทุกความเห็นครับ เดี๋ยวผมจะลองเช็คดูอีกที ถ้าโอเค ก็คงจะเห็นผมขับไม่เรียบวิ่งไป-มา  แม่สอด กำแพงเพชร ประมาณเดือนหน้า แต่ถ้าไม่เรียบร้อย ก็คงต้องใช้รถยนต์ไปก่อน เมื่อก่อน ผมชั้ย NSR 150 RRW แร้วแฟนหั้ยขายเพราะผมขับเร็ว ผมก็เรยไปซื้อ สปาร์ค 135 มาใช้ ขับไปมา อยู่  2  ปี รถก็วิ่งไม่ค่อยออกแล้วครับ แต่ผมเช็ครถตลอดนะ ปัจจุบัน สปาร์คผม อัดดั้ยสุดๆก็แค่ 130 เอง ผมก็เรยไปดั้ย TZM 150  มาครับ ก็กะจะใว้ใช้ขับไปมา แม่สอด-กำแพงเพชร นี้แหล่ะ สีน้ำเงิน-ขาว
kom

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: maesodkom เมื่อ กันยายน 11, 2012, 05:31:00 หลังเที่ยง
ขอบคุณทุกความเห็นครับ เดี๋ยวผมจะลองเช็คดูอีกที ถ้าโอเค ก็คงจะเห็นผมขับไม่เรียบวิ่งไป-มา  แม่สอด กำแพงเพชร ประมาณเดือนหน้า แต่ถ้าไม่เรียบร้อย ก็คงต้องใช้รถยนต์ไปก่อน เมื่อก่อน ผมชั้ย NSR 150 RRW แร้วแฟนหั้ยขายเพราะผมขับเร็ว ผมก็เรยไปซื้อ สปาร์ค 135 มาใช้ ขับไปมา อยู่  2  ปี รถก็วิ่งไม่ค่อยออกแล้วครับ แต่ผมเช็ครถตลอดนะ ปัจจุบัน สปาร์คผม อัดดั้ยสุดๆก็แค่ 130 เอง ผมก็เรยไปดั้ย TZM 150  มาครับ ก็กะจะใว้ใช้ขับไปมา แม่สอด-กำแพงเพชร นี้แหล่ะ สีน้ำเงิน-ขาว
จัดไปท่าน  อย่าให้เสีย..55555+
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Vilator

อ้างจาก: maesodkom เมื่อ กันยายน 11, 2012, 05:31:00 หลังเที่ยง

รถมันคนละฟิลลิ่งกันเลยครับ  แล้วจะรู้ว่า  รุ่นใหญ่ตามใครไม่ทัน ฉายานี้ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย   ต้องพิสูจน์เองก๊าบๆๆๆๆ    ว่าแล้วมาเที่ยวโบนันซ่ากัน รวมพลคนรัก TZ กันหน่อยเย๊ววว
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

maesodkom

ตกลงโช้คหลังรั่วครับ ไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยนราคาเท่าไร คงต้องค่อยทำไปเรื่อยๆก่อน ส่วนโบนันซ่า อยากไปครับ แต่คงต้องไปกับแฟนและลูกหน่ะ ถ้าขับมอไซค์ไป คงต้องหาโอกาศ วันหยุด ปีใหม่ นู้นแหล่ะครับ ผมทำงานทุกวันครับ จะหยุดก็แค่พาลูกไปหาหมอที่ พิโลกเท้านั้นเองครับ
kom

Vilator

โช๊คหลังรั่ว  มีแบบซ่อม และแบบของ Yss  หรือยี่ห้ออื่นมีขายเยอะแยะไป  เพียงแต่ว่า งบและความชอบนะครับ ต้องเลือกตามการใช้งานครับผม  แต่ถ้าเน้นเดิมๆ เบิกห้างไม่ได้ก็ซ่อมกันปายละครับ

maesodkom

ขอบคุณ คุณ Vilator ครับ ผมสั่ง อะไหล่ มือ 1 ไปแล้วครับ เด๋วรออาทิตย์หน้าไปรับ ที่ร้านครับ ผมอยากถามอีกเรื่อง 1 ครับ ผมควรใช้แบตขนาดกี่โวลต์ ครับ เพราะผมเปลี่ยนแบตแห้งลูกใหม่แล้วนะ แต่รุ้สึกไฟจะอ่อนไปหน่ะครับ ไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง เช็คทั้งหลอดไฟ และจานไฟ ก็ยังสมบูรณ์ อยู่ ยังงัยช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ขอบคุณผู้รู้ทุกๆท่านนะครับ
kom

maxybobby

อ้างจาก: maesodkom เมื่อ กันยายน 15, 2012, 04:04:13 หลังเที่ยง
ขอบคุณ คุณ Vilator ครับ ผมสั่ง อะไหล่ มือ 1 ไปแล้วครับ เด๋วรออาทิตย์หน้าไปรับ ที่ร้านครับ ผมอยากถามอีกเรื่อง 1 ครับ ผมควรใช้แบตขนาดกี่โวลต์ ครับ เพราะผมเปลี่ยนแบตแห้งลูกใหม่แล้วนะ แต่รุ้สึกไฟจะอ่อนไปหน่ะครับ ไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง เช็คทั้งหลอดไฟ และจานไฟ ก็ยังสมบูรณ์ อยู่ ยังงัยช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ขอบคุณผู้รู้ทุกๆท่านนะครับ

เรื่องไฟไม่สว่าง  เป็นจุดอ่อนครับ  เรื่องธรรมดา

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

tzr133

วิ้งมาแม่สอด มะไหร โทรหา ผมเลยครับเดียววิ้งไปดูให้ ผมอยู่แม่สอดครับพี่ 0884246578

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

maesodkom

วิ้งมาแม่สอด มะไหร โทรหา ผมเลยครับเดียววิ้งไปดูให้ ผมอยู่แม่สอดครับพี่ 0884246578

ผมก็อยู่แม่ตาวท่าสายลวดครับ ไม่กลัยกัน อยู่ตรงหนัยของแม่สอดครับ ผมทำงานอยู่แม่สอดชิปปิ้งครับ งานเยอะมาก วันๆ ไม่ค่อยดั้ยว่างเรย
kom

GENIUS

Vilator

*นักการภารโรง*..TZ..

โหดดีแท้ จะไปถึงแม่สอด   ผมขับไกลสุด แค่ลำพูนเอง  5555555
แต่นาน..แล้วนะท่าน.....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

maesodkom

รับรอง มันแน่ๆ  แต่คงจะน้อยกว่าแม่ฮ่องสอน ครับ เพราะระยะทางแค่ 80 กิโลเอง ส่วนแม่ฮ่องสอน 200 กว่าโล น่าไปนะ ถ้ายังโสดละก็อ ผมจัดไปแล้ว 555+
kom

aoaaued

รถมันคนละฟิลลิ่งกันเลยครับ  แล้วจะรู้ว่า  รุ่นใหญ่ตามใครไม่ทัน ฉายานี้ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย   ต้องพิสูจน์เองก๊าบๆๆๆๆ    ว่าแล้วมาเที่ยวโบนันซ่ากัน รวมพลคนรัก TZ กันหน่อยเย๊ววว

ถูกใจคารม อาจารย์วิน จริงๆ   รุ่นใหญ่ตามใครไม่ทัน  5555

terry

087-6064647 แทรี่ ครับ

maesodkom

ขอขอบคุณ ผู้รู้ทุกๆท่านนะครับ ตอนนี้รถผมทำเสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
จะเริ่มขับ ไป-มา แม่สอด กำแพงเพชร เดือน พฤศจิกายนนี้ หล่ะครับ เจอกันระหว่างทางก็ บีบแตรทักทายได้นะครับ
ถ้าผมทักกลับไม่ทันก็อย่าว่ากันนะครับ เพราะผมเป็นคนขับรถเร็ว ครับ บางทีทักทายกันไม่ทัน
เทสทุกอย่างแล้ว โอเค ครับ มีแค่ ช่วงออกตัวเท่านั้น ที่ออกตัวช้า แต่เรื่องความเร็ว ผม อัดดั้ยสุดๆ  190 แล้วครับ คนแม่สอด-ตาก-กำแพงคงจะได้เห็นผมบ่อยๆหล่ะครับ TZM 150 น้ำเงิน-ขาว ขจจ 508 กำแพงเพชร
kom