Main Menu

สอบถามผู้รู้เรื่องโช้คหลังTZM150ครับ

เริ่มโดย maesodkom, กันยายน 11, 2012, 11:52:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

maesodkom

kom

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กันยายน 19, 2012, 01:43:22 หลังเที่ยง
รถมันคนละฟิลลิ่งกันเลยครับ  แล้วจะรู้ว่า  รุ่นใหญ่ตามใครไม่ทัน ฉายานี้ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย   ต้องพิสูจน์เองก๊าบๆๆๆๆ    ว่าแล้วมาเที่ยวโบนันซ่ากัน รวมพลคนรัก TZ กันหน่อยเย๊ววว

ถูกใจคารม อาจารย์วิน จริงๆ   รุ่นใหญ่ตามใครไม่ทัน  5555
ว่าแต่พี่วิรัช  รถพี่ไปถึงไหนแล้วครับ  8-9-10  พวกเราจะออกทริป ทับเบิกแล้วนะพี่ มาร่วมวงไพบูลย์กับพวกเราเหมือนเดินนะครับ......ผมชวนแล้วนะ  ดูหน้าห้องนัดหมายได้แล้วครับ...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

gomol

ยังมีรุ่น...เกะกะ..ขวางมางอีกรุ่นนะคร๊าบบบบบฮ่าๆๆ๐๐๐๐๐๐

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย