Main Menu

ท่านคิดว่ารถ2tจะยังมีคนเล่นต่ออีกไหม

เริ่มโดย TUMNS15RR, กันยายน 10, 2012, 08:31:22 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ratree

[i]ตั๊มเอ้ย!.... เคอาร์ในลายเซ็น น่ะไม่เหมาะกับท่านร๊อก (เพราะท่านหล่อกว่ารถ) ขายเถอะ แล้วซื้อ ZX มาใช้แทนเหมาะกว่าเยอะ แต่เป็น Dio Zx นะ  5555+[/i]

มาประมูลรถในลายเซนต์ตั้มกันครับ

ผมเปิดก่อนเลย 500 บาท

500.- รวมส่งครับพี่ปอ 555

ชวด..... ชวดอีหลี..... มาบ่ทันประมูล  สิให้จั๊ก 555 บาทเน๊าะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

TUMNS15RR

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 17, 2013, 09:39:33 ก่อนเที่ยง
ตั๊มเอ้ย!.... เคอาร์ในลายเซ็น น่ะไม่เหมาะกับท่านร๊อก (เพราะท่านหล่อกว่ารถ) ขายเถอะ แล้วซื้อ ZX มาใช้แทนเหมาะกว่าเยอะ แต่เป็น Dio Zx นะ  5555+
จริงเหรอลุง งั้นจัดไป 555

พี่ชายน้องสาว

GENIUS

รถ 2T ผมยังเห็นคนขี่กันพอสมควรนะ

ตัวผมมี 3คันคือ TZM , ZX 150 และ VICTOR

แต่จอดเป็นหลักนานๆ ขี่ทีนะ 5 5

( ส่วนใหญ่มักจะสตาร์ทอุ่นเครื่องขี่วนในหมู่บ้านแป๊บนึง )

arpazhey

ไม่น่าเลิกผลิตเลยจิงๆ ใครกันหนอทำแบบนี้ เฮ้อ แย่ๆ

เกิดไม่ทัน เสียดายจัง ถ้าเกิดทันนะ ยังไงก็จะหาแกมม่า 500 มาขับให้ได้เลย

ถ้าไม่เลิกผลิตไปหล่ะก็ คงได้เห็นผม 2t สี่สูบกันบ้างหล่ะ

buldog

มีใครเป็นเหมือนผมมั๊ย ขี่นานๆ จะปวดข้อเท้าซ้ายและมือซ้ายมากกก จากการงัดและบีบ ช่วยแนะนำวิธีที่ทำให้ขี่ 2t แล้วมีความสุขกว่านี้ด้วยครับ

กาฝาก

อ้างจาก: buldog เมื่อ มกราคม 18, 2013, 06:35:50 หลังเที่ยง
มีใครเป็นเหมือนผมมั๊ย ขี่นานๆ จะปวดข้อเท้าซ้ายและมือซ้ายมากกก จากการงัดและบีบ ช่วยแนะนำวิธีที่ทำให้ขี่ 2t แล้วมีความสุขกว่านี้ด้วยครับ

ผมเป็นตอนกลับมาขี่ใหม่ ๆ แ้่ล้วต้องขี่ติดต่อกันเป็นเวลานาน ๆ ครับ

โดยเฉพาะตอนกำครัช แต่ฝืนทน ๆ เอาสัก สัปดาห์นึงก็หายนะ

แต่มันต้องขี่ทุกวันจนชินอ่ะถึุงจะหาย ไม่รู้อาการเดียวกันป่าว?

GENIUS

อ้างจาก: buldog เมื่อ มกราคม 18, 2013, 06:35:50 หลังเที่ยง

เป็นเหมือนกันครับ

แต่ถ้าขี่ในเมืองจะเป็นมากกว่าขี่นอกเมืองหรือถนนโล่งๆ ครับ

แต่ก็ไม่ได้เมื่อยนานอะไรนะข้ามวันก็หายแล้ว

มันอยู่ที่ความเคยชินด้วย

ช่วงที่ผมไม่ได้ขี่รถมีคลัทซ์มือ 1ปีกว่าๆ เพราะไปขี่ออโต้

พอกลับมาขี่อีกครั้งทำเอาปวดเมื่อยไปทั้งตัวเลย

แต่ผ่านไปซักระยะนึงร่างกายมันก็ปรับได้เองนะครับ

paopiaw

ยังไงก้อมีผมคนนึงที่ จะเล่น 2T ไปตลอด และไม่คิดจะขาย. เพราะผมเกิดมายุค 2 จังหวะ มีอะไรมากมายให้จดจำ. ความทรงจำตอนนั้นมันกลับมาอีกครั้งตอนนี้แล้ววว.
----- Club ใจง่าย ------  247

กาฝาก

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ มกราคม 18, 2013, 08:44:49 หลังเที่ยง
ยังไงก้อมีผมคนนึงที่ จะเล่น 2T ไปตลอด และไม่คิดจะขาย. เพราะผมเกิดมายุค 2 จังหวะ มีอะไรมากมายให้จดจำ. ความทรงจำตอนนั้นมันกลับมาอีกครั้งตอนนี้แล้ววว.

ไม่รู้จะเหมือนผมหรือเปล่านะ ตอนกลับมาขี่มันวันแรก หลังจากไม่ได้จับมันมา 20 ปี

เสียงเครื่องครางกระหึ่มตอนวาวล์เปิด อัตราเร่งที่ส่งเราพุ่งไปข้างหน้า ลมที่ตีปะทะตัว

มันเหมือนกับเพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอกันนานมาก แวะมาทักทาย คือมันทำให้ผมรู้สึกคุ้นเคยกับบรรยากาศแบบนี้

ตอนนั้นผมดีใจมากเลยนะ ไม่คิดว่าจะได้เจอเพื่อนเก่าอีก เพราะในยุคนี้ มันไม่มีบรรยากาศแบบนี้หลงเหลือแล้วน่ะ

ขี่ไปยิ้มไปในหมวกกันน๊อค ยังกะคนบ้าแน่ะ  >:(

TUMNS15RR

ไม่รู้เป็นใร เวลาเจอพวก2ที ที่สภาพดีๆขับผ่านอดไม่ได้ที่มอง และยิ้มให้คนที่ขับ

icHi

TUMNS15RR

อ้างจาก: icHi เมื่อ มกราคม 19, 2013, 01:45:35 ก่อนเที่ยง
ผมว่า ตอนนี้มันติดลมบนแล้วด้วยซ้ำครับ
ไม่เจอตั้งนาน สบายดีไหมครับ

eakkachai

รถ 150 สองจังหวะ ถ้าสมบูรณ์ๆขี่มันส์มากคับ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

icHi

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ มกราคม 19, 2013, 02:10:01 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: icHi เมื่อ มกราคม 19, 2013, 01:45:35 ก่อนเที่ยง
ผมว่า ตอนนี้มันติดลมบนแล้วด้วยซ้ำครับ

สบายดีครับพี่ตั้ม

ชื่อพี่ตรงลายเซ็นพิมพ์ผิดป่ะครับ

Kittipong.S

รถพวกนี้ต้องขับทางยาวไกล ๆ ผมสนุกดีครับ แต่ถ้าขับในเมืองไม่เท่าไหร่เพราะต้องกำครัลช์บ่อย

TUMNS15RR

อ้างจาก: icHi เมื่อ มกราคม 19, 2013, 04:11:53 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ มกราคม 19, 2013, 02:10:01 ก่อนเที่ยง

สบายดีครับพี่ตั้ม

ชื่อพี่ตรงลายเซ็นพิมพ์ผิดป่ะครับ

จริงด้วย ขอบคุณครับที่บอก

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

TUMNS15RR

kobchai พระประแดง

มันทั้งสวย ทั้งแรงและหายาก จะให้เลิกขี่ได้ไง  มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะครับ
085-3529232  กอบชัย  เสรีสำราญ
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 170-2-97550-2
40/1 ม.6 ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

JO WANGPONG