Main Menu

NSR150 รุ่นแรกไฟเหลี่ยม

เริ่มโดย pond smile-s, สิงหาคม 27, 2012, 08:01:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

ตัวแรกที่มันเป็นไฟเหลี่ยมอ่ะครับ มันน่าใช้หรือป่าวครับ แล้วอะไหล่ ใช้ได้กับ N ตากลม หรือป่าวครับ :D แล้วรุ่นนี้มันมีข้อเสียยังใงบ้างครับ ตัวไฟเหลี่มเนี่ยครับ ขอบคุณครับ ???

boonchu

อะไหร่เครื่องใช้ร่วมกันได้กับ ตากลมได้
ระบบไฟของใครของมัน
ข้อเสียออกตัวรอบต่ำ อืด ต้องรีดรอบนิดๆถึงจะมันส์
ขอ้ดี อายุรถร่วม20กว่าปี เท่าที่เห็นในกระทู้ซื้อ ขาย หรือเห็นตามถนน ก็คงประจักษ์แล้วมั้ง ว่ามันแกร่งขนาดไหน

ratree

อะไหร่เครื่องใช้ร่วมกันได้กับ ตากลมได้
ระบบไฟของใครของมัน
ข้อเสียออกตัวรอบต่ำ อืด ต้องรีดรอบนิดๆถึงจะมันส์
ขอ้ดี อายุรถร่วม20กว่าปี เท่าที่เห็นในกระทู้ซื้อ ขาย หรือเห็นตามถนน ก็คงประจักษ์แล้วมั้ง ว่ามันแกร่งขนาดไหน

แม่น อีหลี

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Witt-RRw

เคยขี่รถใหม่ออกห้างนะครับ ก็ไม่อืดเท่าไหร่ อัตราเร่งดี นุ่มนวล ความเร็วปลายก็ทำได้ไม่ขี้เหร่เท่าไหร่ครับ 
สรุปน่าคบครับ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

กุ๊ก ๆ คับ

ถามหน่อย ครับ (เอา ขำ ๆ นะ )

ถามว่า ระหว่างเอ็น โปร กับ เจ้า ตาเหลี่ยม ใคร ทนกว่ากัน ? ? ? ?  ตามความคิดของท่าน

ความคิดผม  ผมตอบว่า ตาเหลี่ยม เพราะอะไร ?? ? ?   เพราะว่า เอ็นโปรไม่ทน เพราะมันชอบโดนระเบิดทิ้งหมด ไม่เหมือน เจ้าตาเหลี่ยม  ไม่ค่อยมีใครระเบิด มันเลย อยู่ทน อยู่นาน  ..... จิงปะ   ไปหละ ฟิว......

ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

aoaaued

ถามว่า ระหว่างเอ็น โปร กับ เจ้า ตาเหลี่ยม ใคร ทนกว่ากัน ? ? ? ?  ตามความคิดของท่าน

ความคิดผม  ผมตอบว่า ตาเหลี่ยม เพราะอะไร ?? ? ?   เพราะว่า เอ็นโปรไม่ทน เพราะมันชอบโดนระเบิดทิ้งหมด ไม่เหมือน เจ้าตาเหลี่ยม  ไม่ค่อยมีใครระเบิด มันเลย อยู่ทน อยู่นาน  ..... จิงปะ   ไปหละ ฟิว......

พูดได้ถูกใจจริงๆครับ  "เอ็นโปรไม่ทนเพราะ...โดนระเบิดบ่อย"  อิอิอิ  เอาไป 1 ม้า

KenJi

NSR ไฟเหลี่ยม(ตัวแรก) อะไหล่นั้นสามารถใช้กับ NSR ตัวอื่นได้แทบทุกรุ่นเพราะว่าเครื่องยนต์ NSR แต่ล่ะรุ่นมันคล้ายกันมากต่างกันไม่กี่อย่างเอง อิอิ.........

บักหำแหล่

ตัวแรก แรงนะครับ เพราะมันเบากว่าเพื่อน

metro1992

อ้างจาก: บักหำแหล่ เมื่อ สิงหาคม 31, 2012, 12:05:36 หลังเที่ยง
ตัวแรก แรงนะครับ เพราะมันเบากว่าเพื่อน
ผมดูในสเป็กมัน NSRไฟเหลี่ยมน้ำหนัก115กิโล ส่วนไฟกลมน้ำหนัก116กิโล ต่างกันแค่กิโลเดียวเองนะครับ แล้วแรงม้า ของตัวไฟเหลี่ยม 31แรงม้า แต่ ไฟกลมมัน35แรงม้าแหนะครับ ตัวไฟกลมมันน่าจะแรงกว่านะครับ ผมว่า555+

cocore

ขายส่งชุดชั้นในราคาไม่แพงเครื่องกรองน้ำ ดื่มสะอาดสนามกีฬาฟุตบอลหญ้าเทียม เช่าราคาถูก

ratree

เอ็นโปรดีที่สุดเด้... มักคนขี่เอ็นโปรอีหลี

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

แล้วถามอีกอย่างนะครับ ชุดสี ตัวนี้ยังพอหาได้อยู่หรือป่าวครับ

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

แล้วพวก ชุดวาล์ว มันสามรถใช้ ของnsrตากลม ได้ป่าวครับ

boonchu

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ กันยายน 12, 2012, 07:46:00 หลังเที่ยง
แล้วพวก ชุดวาล์ว มันสามรถใช้ ของnsrตากลม ได้ป่าวครับ
ได้ครับแต่ต้องเอาชุดไฟมาทั้งระบบ(ย้ำทั้งระบบ)