Main Menu

NSR150 รุ่นแรกไฟเหลี่ยม

เริ่มโดย pond smile-s, สิงหาคม 27, 2012, 08:01:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

amorn

ตาเหลียม แรงม้าสูงสุด 31ตัว  ที่ 10500รตน.
ตากลม    แรงม้าสูงสุด 35ตัว  ที่ 10500รตน. รอบเท่ากัน ตากลมแรงม้ามากกว่า

ตาเหลี่ยม แรงบิด 2.25 ที่ 10000รตน.
ตากลม    แรงบิด 2.55 ที่ 9500รตน.   ตากลมใช้รอบน้อยกว่า แต่แรงบิดมากกว่า ออกตัวดีกว่า...

แต่ผมก็ชอบ ตาเหลี่ยม...อิอิ....

youhonda

E-Mail [email protected]
ธ.ทหารไทย 3992519615 Muhammadyusoh  kamae 122/32 (ร้านเน็ต) ม.3 ต.เขาตูม อ.ยะรัง จ.ปัตตานี 94160  Tel 089-9786338

darktua

ช่วยครับอยากเห็น ตาเหลี่ยมมาเยอะๆ อิอิ

paopiaw

มีแถวโชคชัย 4 คันนึงครับบ   สภาพสวยมากๆ ปิ๊งๆเลย วันหลังจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับบ
----- Club ใจง่าย ------  247

Lek 007

ผมใช้ตาเหลี่ยนตัวแรกเหมือนกันครับเดิมทีจะไปเอา Victor หาตามเนทนี่แหละครับ พอไปดูมันเน่ามาก แถมต้องไปตามทะเบียนบ้านไอ้เจ้าของเดิมอีก ไม่งั้นโอนไม่ได้ ไม่อยากไปมือเปล่าเลยเอา เจ้าตาเหลี่ยมนี้มาปั้นสักพักหนึ่งเท่าที่จะมีเวลา หาซื้อของลำบากเหมือนกัน สีพ่นเอง อกไก่ทำเองหาซื้อไม่ได้ หน้ากากแตกโป้วทำใหม่ ได้คำแนะนำจากเพื่อนในเว็บนี่แหละครับ ไม่ค่อยได้ไปไหน ขับวันละ 1-2 โล แถวบ้าน หากเพื่อนๆมีตติ้งเรียกกันได้นะ ขับก็ชิวๆ ครับ
:D :D :D :D

youhonda

อ้างจาก: Lek 007 เมื่อ ตุลาคม 11, 2012, 04:38:44 หลังเที่ยง
ผมใช้ตาเหลี่ยนตัวแรกเหมือนกันครับเดิมทีจะไปเอา Victor หาตามเนทนี่แหละครับ พอไปดูมันเน่ามาก แถมต้องไปตามทะเบียนบ้านไอ้เจ้าของเดิมอีก ไม่งั้นโอนไม่ได้ ไม่อยากไปมือเปล่าเลยเอา เจ้าตาเหลี่ยมนี้มาปั้นสักพักหนึ่งเท่าที่จะมีเวลา หาซื้อของลำบากเหมือนกัน สีพ่นเอง อกไก่ทำเองหาซื้อไม่ได้ หน้ากากแตกโป้วทำใหม่ ได้คำแนะนำจากเพื่อนในเว็บนี่แหละครับ ไม่ค่อยได้ไปไหน ขับวันละ 1-2 โล แถวบ้าน หากเพื่อนๆมีตติ้งเรียกกันได้นะ ขับก็ชิวๆ ครับ

รถพี่สวย มากเลย คับ ขอถามหน่อยสี คับ ว่า แม็กนั้น ใส่ของอะไร หรอคับ แล้วต้องแปลงอะไรบ้าง คับ ขอคำปรึกษา เพราะตอนนี้ผมก็กำลังปั้นอยู่เหมือนกัน คับ

ธ.ทหารไทย 3992519615 Muhammadyusoh  kamae 122/32 (ร้านเน็ต) ม.3 ต.เขาตูม อ.ยะรัง จ.ปัตตานี 94160  Tel 089-9786338

Lek 007

แม็กเป็นของเอ็นตากลมครับ ทั้ง2ล้อ มีสเตอร์ และ จานมาพร้อมครับ ติดตรงล้อหน้าจานใหญ่ต้องแปลงคาลิปเปอร์ใส่
คนที่เคยใช้เขาบอกมันมีขายแต่ผมหาซื้อไม่ได้ครับ

youhonda

อ้างจาก: Lek 007 เมื่อ ตุลาคม 12, 2012, 04:57:24 หลังเที่ยง

แม็กเป็นของเอ็นตากลมครับ ทั้ง2ล้อ มีสเตอร์ และ จานมาพร้อมครับ ติดตรงล้อหน้าจานใหญ่ต้องแปลงคาลิปเปอร์ใส่
คนที่เคยใช้เขาบอกมันมีขายแต่ผมหาซื้อไม่ได้ครับ

ขอบคุณ คับ

paopiaw

มีโอกาสจะหามาแต่งบ้างง  คลาสสิคสปอตท์ครับบบ  24-7
----- Club ใจง่าย ------  247

lbigjaal

ขอเข้ามาดันครับ ตัวเหลี่ยมเหมือนกันครับ

Uploaded with ImageShack.us
ไ ป ใ ห้ สุ ด เ เ ล้ ว ห ยุ ด ที่ คำ  ว่ า " กู ห ล ง "  
oo------------------------------------>>>>>
ไ ห น ๆ ใ ค ร ว่ า N ด ม ค วั น   NSR 150 -..-
oo------------------------------------>>>>>
ถิ่นเหล่านี้..สวยงามสมนามเพาะช่าง..(ถิ่น แดง-ดำ)
Decorate 26 of Poh - Chang 95 Campus.
มันไม่สำคัญว่าคุณจะขี่รถอะไร มันสำคัญที่ว่าคุณภูมิใจที่ได้ขี่มัน....

topten

ขออนุญาติถามต่อนะครับ ว่าพักเท้าหน้าตากลมใส่ตัวไฟเหลี่ยมใด้ไหม

darktua

น่าจะได้ครับเห็นจุดยึดมันคล้ายกันอะครับ

darktua

อ้างจาก: Lek 007 เมื่อ ตุลาคม 11, 2012, 04:38:44 หลังเที่ยง

พี่ครับ กระจกใช้ของอะไรอะครับ

bonus23

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ ตุลาคม 01, 2012, 12:03:23 หลังเที่ยง
มีแถวโชคชัย 4 คันนึงครับบ   สภาพสวยมากๆ ปิ๊งๆเลย วันหลังจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับบ

ใช่คันนี้หรือเปล่าครับ  เฮียกบ แกอยู่ซอยโชคชัย 4 เอามาให้ชมครับ

topten

ขอถามอีกข้อนะครับว่าแม็กls สามารถใส่กับตัวนี้เลยใด้ไหม

lbigjaal

อ้างจาก: topten เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2012, 08:03:04 ก่อนเที่ยง
ขอถามอีกข้อนะครับว่าแม็กls สามารถใส่กับตัวนี้เลยใด้ไหม
ถ้าเป็นของผมนะครับ ล้อหน้าใส่ได้เลย ไม่ต้องแปลงอะไรทั้งนั้น ส่วนล้อหลัง แปลงครับ นิดหน่อย แปลงขายึดเบรคหลังใหม่ เพราะใช้ จานเบรคหลังของเดิมไม่ได้ ต้องใช้ของ Ls หรือ โซนิค จานมันเล็กกว่ามาก เหมือนกันน่ะครับ ต้องให้ช่างเล็งขายึดดีๆ ไม่งั้น ผ้าเบรคจะจับไม่เต็มหน้าจานเบรค ทำให้เบรคแย่ไปกว่าเดิม ไหนจะเล็กกว่าของเดิมแล้ว ผ้าเบรคจับไม่เต็มอีก ประมาณนี้ครับ และอีกนิดนึงมันต้องรอง บูช ประมาณ  1 นิ้ว เพราะดุมเดิม กว้างกว่าครับ

ไ ป ใ ห้ สุ ด เ เ ล้ ว ห ยุ ด ที่ คำ  ว่ า " กู ห ล ง "  
ไ ห น ๆ ใ ค ร ว่ า N ด ม ค วั น   NSR 150 -..-
ถิ่นเหล่านี้..สวยงามสมนามเพาะช่าง..(ถิ่น แดง-ดำ)
Decorate 26 of Poh - Chang 95 Campus.
มันไม่สำคัญว่าคุณจะขี่รถอะไร มันสำคัญที่ว่าคุณภูมิใจที่ได้ขี่มัน....

lbigjaal

อ้างจาก: bonus23 เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2012, 10:25:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: paopiaw เมื่อ ตุลาคม 01, 2012, 12:03:23 หลังเที่ยง

ใช่คันนี้หรือเปล่าครับ  เฮียกบ แกอยู่ซอยโชคชัย 4 เอามาให้ชมครับ
สวยจังครับ มีเจาะติดกระจก เหมือน RR และแค่บังโดลนหน้า ที่พักเท้าคนขี่ กับบังโซ่ ไม่ใช่ของเดิมเท่านั้นเอง แม็ค rrw ก็สวยดีครับ บึกบึนดี โดยรวมสวยครับ แล้วเค้าขายไหมครับ อิอิ

Lek 007

อ้างจาก: darktua เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2012, 10:16:07 หลังเที่ยง

กระจกผมใช้ของ CBR ก้านมันจะยาวหน่อยแต่มองชัดเจนดีราคาถูกดีคู่ละ ร้อยกว่าบาท เดี๋ยวจะเปลี่ยนใส่ของตากลม ผมว่ามันดูแข็งแรงดี

ponggame1

ถ้าตาเหลี่ยมใส่แขนเดี่ยวผมว่าคงจะหล่อมากกกกก^^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

darktua

อ้างจาก: Lek 007 เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2012, 03:30:08 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: darktua เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2012, 10:16:07 หลังเที่ยง

กระจกผมใช้ของ CBR ก้านมันจะยาวหน่อยแต่มองชัดเจนดีราคาถูกดีคู่ละ ร้อยกว่าบาท เดี๋ยวจะเปลี่ยนใส่ของตากลม ผมว่ามันดูแข็งแรงดี
ขอบคุณครับ