Main Menu

สมาชิกใหม่ Rxk ครับ

เริ่มโดย Toetoe, สิงหาคม 04, 2012, 02:52:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

blue_jrs

อ้างจาก: Toetoe เมื่อ สิงหาคม 04, 2012, 02:52:54 หลังเที่ยง
สมาชิกใหม่ Rxk แถวจรัลครับฝากตัวตัวครับผม เจอทักทายแนะนำติชมได้ครับ

สวยกำลังดีเลยคันนี้ต้องเข้ามาดูบ่อยๆ  :'( ??? :D

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

Toetoe

:-[ ขอบคุณครับ คงเก็บรายละเอียดไปเรื่อยๆหละครับ ตอนนี้รอทรัพก่อน :o

Toetoe

ไปค้นลังอะไหล่เก่าที่ติดรถมาเจอ พักเท้าอันนี้เลยเอามาทำความสะอาดใหม่ ว่าจะใส่เห็นดูเหมือน Zero j ดี แต่มันใส่ยังไงครับ เหมือนมันต้องมีเหล็กที่กันลูกปืนตกหาได้จากไหนครับไปถามร้านไม่มีขายเลย หรือต้องโรงกลึงแปลงครับ

ĒҗŽā

=ถ้าไม่ซีเรียส ใส่เข้าไปเลย ใช้น๊อตตัวผู้+ตัวเมีย แทนสลัก ขันน๊อตแน่นนิดนึง

=ถ้าจะใช้แบบมีลูกปืน ทำเองก็ได้
  อุปกรณ์ แผ่นเหล็ก หรือ โลหะแผ่น สปริง(สปริงแข็งดันลูกปิน) สว่าน เลื่อยเหล็ก

ที่เหลือก็คำอธิบายนี้แหละ อธิบายลำบากครับ ผมก็ทำเอง(ตอนได้มาก็ไม่มีครับ) ต้องกะ วัดเจาะ สิ่งแรกพี่ต้องหาสปริง กับ

ลูกปืนก่อน แล้วมาดูขนาดความกว้างของตัวที่จะใส่ตรงสวิงอาม ว่าห่างเท่าไหร่ แล้วหาแผ่นเหล็ก เท่านั้นมาตัด

Toetoe

??? ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวเดินคลองถมลองหา อุปกรณ์มาลองทำดูครับ

ĒҗŽā

สปริงผมซื้อคลองถมเส่นละ 40 ลูกปืนพี่ต้องเอารูไปเทียบ ร้านจักรยานน่าจะมีครับ

แต่ถ้าเอาง่าย ซื้อของ suzuki เรดเดอร์150 step125 ทั้งสปิง ลูกปืน ก็ได้ครับ

ตอนหาตำแหน่งเจาัะรูลูกปืน พี่ใส่ สปริง ลูกปืนแผ่นล็อค(คือแผ่นเหล็กที่ตัด) เข้าไปที่สวิงอาร์ม โดยที่เรายังไม่ต้องเจาะรู ใส่สลัก แล้วพี่ก็โยกพักเท้า ขึ้นลง หลายๆที

แล้วถอดออกมา มันจะมีรอยลูกปืน ขีดแผ่นเหล็กเป็นเส้น สุดตรงไหนเจาะตรงนั้น อย่าเจาะเลยนะครับ เดี๋ยวมันล๊อคไม่ตรง

ถ้าเจาะไม่ตรง โยกพักเท้าลงไม่มีปัญหา แต่พอเก็บพักเท้า ถ้าไม่ตรงมันจะไม่สวย แล้วเสียงลูกปืนเวลาโยกขึ้นลงมันจะไม่ดัง กิ๊กแก๊ก (แบบพักเท้าเทพพวกรถAUTO)

Gok

joejoejoe333

คอเดียวกันคับ :D :D :D :D :D :D :D :D :D

ĒҗŽā

Toetoe

:-[ ผมมัวแต่ลองตัดแบบอยู่ครับ ยังหาเศษเหล็กมาตัดไม่ได้ครับ กับสปริงยังไม่ได้ไป คลองถมซักทีครับเดี๋ยวทำเสร็จจะเอามาโชว์ให้ดูครับผม ขอบคุณคราบที่เป็นกำลังใจ วันนี้ต้องกลับบ้านที่รังสิตครับ :-\

ĒҗŽā

Toetoe

;D ทำเสร็จแล้วครับผม ที่พักเท้า (ต้องขอบคุณท่าน x)มากๆเลยครับ มัวลองผิดลองถูกอยู่นาน ทำได้สำเร็จภูมิใจจริงๆเลยเรา ???

Gok

.

สวยครับ นับถือในความตั้งใจเลยครับ ภูมิใจได้เลยครับ นี่ล่ะครับที่เรียกว่า"ความสุขที่คุณสัมผัสได้"

:D    :D    :D

???

.

auddy

ชื่อบัญชี สมัชชา ดอนทอง
080-0-05885-2 ธนาคารกรุงไทย
สาขา การประปานครหลวง

ĒҗŽā

อ้างจาก: Toetoe เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 09:53:40 ก่อนเที่ยง
;D ทำเสร็จแล้วครับผม ที่พักเท้า (ต้องขอบคุณท่าน x)มากๆเลยครับ มัวลองผิดลองถูกอยู่นาน ทำได้สำเร็จภูมิใจจริงๆเลยเรา ???

ดีใจด้วยครับ

Toetoe

อ้างจาก: tachoo เมื่อ สิงหาคม 07, 2012, 09:10:29 หลังเที่ยง
ถ้าไม่เน้นแรงแบบแข่งเดิมพันก็ปาดฝา คว้านเบ้าเพื่อหลบการชนของลูกสูบ กำลังอัดจะดีขึ้นมานิดหน่อยเนื่องจากการปาดฝา ยังไงก็น่าจะดีกว่าใส่ประเก็นสองแผ่นนะ อยู่แถวจรัญก็ลองไปดูถนนตากสิน ซ.10 นะครับเข้าไปอยู่ขวามือรา้นพี่จิ๋ว ถ้าเขาไม่ทำก็มาแถว dk ที่ผมใส่อยู่เป็นฝา yz ครับเบ้ามันจะตรงเหมือนกับของคอนคอรด์มันจะปาดและคว้านได้ง่ายกว่าโมโน
น้าชูครับวันก่อนผมไปที่ตากสินซอย10มาเขาไม่รับทำครับเขาบอกต้องใช้เครื่อง 4 จับเลยว่าจะไป dkแล้วครับออกมาแวะร้านจรัลซอย23 เขาบอกลองไปที่ เพชรเกษม 6 ดู ชื่อร้านตากสินการช่าง เขารับครับเลยได้มาใส่ครับ (ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหมครับพอใส่แล้วสตาร์ทติดยากนิดหน่อยครับ เบาแรกๆดับครับอย่างนี้ต้องจูนคาร์บูใหม่ไหมครับหรือเกี่ยวกับสเปกที่เขาปาดฝามาครับ)ขอบคุณมากครับได้ใส่แล้วหล่อไปเลยเรา