Main Menu

สมาชิกใหม่ Rxk ครับ

เริ่มโดย Toetoe, สิงหาคม 04, 2012, 02:52:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Toetoe

สมาชิกใหม่ Rxk แถวจรัลครับฝากตัวตัวครับผม เจอทักทายแนะนำติชมได้ครับ

boon bangbon

ควีนส์ปาร์ค

รถสวยมากครับ

ฝาโมโนม่ายใส่ส่งมาทางนี้ได้นะจร้า
k a w a s a k i

ratree

รถรุ่นนี่คือ คอนคอร์ดแม่นบ้อ....เคยเห็นคนขี่รุ่นนี่แล้ว คอขาดอ่ะ...ระวังตัวบ้างเด้อค่ะ เป็นห่วง

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Toetoe

Gok

.
ยินดีต้อนรับครับ ดีใจครับที่มีสมาชิกขี่คอนคอร์ดเพิ่มขึ้นอีก1

รถสวยดีครับ ผมก็วิ่งผ่านถ.จรัญฯบ่อยๆครับ

.

tachoo

ยินดีต้อนรับครับสมาชิก rxk หรือ rxs ก็ได้นะครับ ท่านราตรีเตือนซะน่ากลัวเลย

Toetoe

ขอบคุณครับพี่ๆ ผมก็ศึกษาแนวทางมาจากพวกพี่ๆมาล่ะครับ
ผมไปโพสสอบถามเรื่องขนาดฝาสูบโมโนในบอร์ดสนทนาแต่ยังไม่มีคนมาตอบครับฝากถามในกระทู้นี้เลยนะครับ ว่าจะเอามาแต่งหล่อ
คือผมลองวัดขนาดดูกับฝาเดิมของ rxk รู้สึกว่ามีขนาดเล็กกว่าครับต้องเอาไปกว้าน หรือให้ร้านเขาทำยังไงไหมครับผมเคยถามช่างมาหลายคนบอกบางคนบอกไม่ต้องเอาปะเก็นเสริมพอ บางคนบอกต้อง 
ผมเคยใส่แล้วครับแต่ไม่มั่นใจเลยใส่เดิมไปก่อนรู้สึกว่ารอบของเดิมดีกว่าครับ ลองวัดดูเบ้ามันเล็กกว่าเลยรอพี่ๆที่ใส่มาตอบทำยังไงกันครับ(แล้วถ้าต้องทำแถวคลองถมมีร้านไหนทำบางครับขอบคุณ)
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=69834.msg1444080#msg1444080

tachoo

ท่านจะใส่เอาสวยหรือแรงครับ ถ้าเน้นแรงแนะนำว่าฝาเดิมดีกว่าครับเพราะเบ้าฝาโมโนจะไม่เหมือนกับคอนคอดร์ครับ ฝาโมโนอาจจะได้ตีนต้นนิดหน่อยแต่ปลายสู้ฝาเดิมไม่ได้ครับ ต้องเอาไปคว้านเบ้าไหม ต้องวัดดูที่ลูกสูบท่านว่าไซดไหนครับถ้าลูกสูบใหญ่กว่าเบ้าฝาก็ต้องเอาไปคว้านเบ้าครับเพื่อที่จะได้ไม่ชนกับลูกสูบครับ ให้เขาปาดฝาก่อนนะครับแล้วค่อยคว้านขอบ ซีซีจะได้น้อยลงกำลังจะได้ไม่ตกครับ

Toetoe

ขอบคุณครับ ตอนนี้ลูกไซ .75 ครับ ผมเคยใส่แล้วครับเอาปะเก็น2แผ่น แต่มาคิดๆดูขนาดเบ้าเล็กกว่าของเดิมเลยไม่แน่ใจครับ ผมขี่ไม่แรงมากครับกะขี่เอาสวยงาม จะมีก็ช่วงวันศุกร์ต้องขี่กลับบ้านที่รังสิตครับ ต้องใช้ความเร็วบ้างครับแต่ไม่มากเกินไปตอนแรกแค่กลัวมันจะกระแทกฝาเป็นอะไรหรือเปล่าเลย ลองมาถามพี่ๆที่ใส่ดู ว่าพี่ทำกันยังไงครับ (มีร้านไหนชำนาญในการคว้านเบ้าโมโนบ้างครับ) ขอบคุณครับ

boon bangbon

ผมได้มาใส่โรจ >:( ถ้าใส่ลำบากส่งมาบางบอนเด๋อกำลังจะได้รถ5555

Toetoe

อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ สิงหาคม 07, 2012, 02:05:09 หลังเที่ยง
ผมได้มาใส่โรจ >:( ถ้าใส่ลำบากส่งมาบางบอนเด๋อกำลังจะได้รถ5555
สวัสดีครับ วันไหนมีมิตติ้งอยากไปด้วยจังครับ (ตอนนี้เล่นคนเดียวเข็นคนเดียวอยู่ครับ555)ผมอยู่แถวจรัล เอง แต่วันหยุดไปอยู่รังสิต ต้องเล่นกับลูกไปไหนไม่ค่อยได้ครับ  :-[

blue_jrs

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

tachoo

ถ้าไม่เน้นแรงแบบแข่งเดิมพันก็ปาดฝา คว้านเบ้าเพื่อหลบการชนของลูกสูบ กำลังอัดจะดีขึ้นมานิดหน่อยเนื่องจากการปาดฝา ยังไงก็น่าจะดีกว่าใส่ประเก็นสองแผ่นนะ อยู่แถวจรัญก็ลองไปดูถนนตากสิน ซ.10 นะครับเข้าไปอยู่ขวามือรา้นพี่จิ๋ว ถ้าเขาไม่ทำก็มาแถว dk ที่ผมใส่อยู่เป็นฝา yz ครับเบ้ามันจะตรงเหมือนกับของคอนคอรด์มันจะปาดและคว้านได้ง่ายกว่าโมโน

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ สิงหาคม 07, 2012, 09:10:29 หลังเที่ยง
ถ้าไม่เน้นแรงแบบแข่งเดิมพันก็ปาดฝา คว้านเบ้าเพื่อหลบการชนของลูกสูบ กำลังอัดจะดีขึ้นมานิดหน่อยเนื่องจากการปาดฝา ยังไงก็น่าจะดีกว่าใส่ประเก็นสองแผ่นนะ อยู่แถวจรัญก็ลองไปดูถนนตากสิน ซ.10 นะครับเข้าไปอยู่ขวามือรา้นพี่จิ๋ว ถ้าเขาไม่ทำก็มาแถว dk ที่ผมใส่อยู่เป็นฝา yz ครับเบ้ามันจะตรงเหมือนกับของคอนคอรด์มันจะปาดและคว้านได้ง่ายกว่าโมโน
ตามมาเก็บความรู้ทั้งนั้น...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

Toetoe

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองไปถามเขาดูก่อนนะครับ(ขอโทษนะครับแถว dk นี่คือที่ไหนครับ)ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำข้อมูลต่างๆ คนรุ่นใหม่ๆร่วมอนุรักษ์รถ Rx กันต่อไปครับ
อ้างจาก: tachoo เมื่อ สิงหาคม 07, 2012, 09:10:29 หลังเที่ยง
นนถ้าไม่เน้นแรงแบบแข่งเดิมพันก็ปาดฝา คว้านเบ้าเพื่อหลบการชนของลูกสูบ กำลังอัดจะดีขึ้นมานิดหน่อยเนื่องจากการปาดฝา ยังไงก็น่าจะดีกว่าใส่ประเก็นสองแผ่นนะ อยู่แถวจรัญก็ลองไปดูถนนตากสิน ซ.10 นะครับเข้าไปอยู่ขวามือรา้นพี่จิ๋ว ถ้าเขาไม่ทำก็มาแถว dk ที่ผมใส่อยู่เป็นฝา yz ครับเบ้ามันจะตรงเหมือนกับของคอนคอรด์มันจะปาดและคว้านได้ง่ายกว่าโมโน

tachoo

หมู่บ้านdkครับถนนกาญจนาก่อนขึ้นสะพานที่จะไปลงพระราม2

ll_bird@bird_ll

เลขบัญชี 368-0-51751-7 ธนาคารกรุงเทพ (สาขาวิเศษชัยชาญ) ชื่อบัญชี พรรษา  ประดับมุข(085-1767767)....bird-shop ครับแอดมาได้เลย