Main Menu

รถมันกากอยู่แล้วแถมยังเน่าอีก อย่างนี้ต้องรักษา..

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., กรกฎาคม 12, 2012, 12:28:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Bergkamp เมื่อ กรกฎาคม 24, 2012, 04:04:28 หลังเที่ยง
เป็นกำลังใจคับ...........ยอดนักสู้ tz
ขอบคุณท่านฉัตรและเพื่อนๆที่เข้ามาชมมากๆ ที่คอยให้กำลังใจและติดตามผลงานครับ..*-*
แต่ตอนนี้ขอปั้น TZM ที่สู่ขอมาจาก(ขอนแจ๋ม)ให้เสร็จก่อน  แล้วจะกลับมาอัฟต่อครับ ไม่นานเกินรอ...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

วันนี้มีเวลาว่างช่วงเช้า นิดหน่อย หางานทำดีกว่า ว่างแล้วนิ...
โครงส่งพัสดุมาให้หลายวันแล้ว ไม่ได้เกะเสียที่
มาดูสิว่ามันจะสวยหรือเปล่า.....

เรื่องทั้งเรื่อง โครงเก่ามันบิด เกิดจากอุบัติเหตุครับ เช็คข้อมูลมาจากพี่ชายแล้ว ว่าเพื่อนได้ยืมไปใช้
แล้วเกิดลูกติด รถล้ม และไหลไปโดนอะไรไม่รู้ รู้แต่ว่าถังบุบ แต่คนขับไม่เป็นไรมาก เดินเหินได้สบาย
เพื่อนพี่ชายก็รับผิดชอบซ่อมให้ จึงออกมาอย่างที่เห็นและครับ
ผมถ่ายมาให้ดูกันอีกที สาเหตุที่เปลี่ยนโครง เพราะหนักเอาการ...

มาดูโครงตัวใหม่กันดีกว่าครับ

รูปต่อไปนี้คือการเปรียบเทียบ โครงเก่า กับโครงใหม่

ที่นี้เรามาดูหมายเลขคอกับเครื่องว่าตรงกันหรือเปล่า 

ตรงกันครับ..แต่ลืมถ่ายที่เล่มครับ ขี้ลืมจริงๆเรา...ผ่านจุดนี้ไปก็ลุยต่อ..

ถอดอุปกรณ์ที่ติดมากับโครงใหม่ออก และเก็บไว้ใช้   จะทำการล้างทำความสะอาดกันต่อ

ล้างเสร็จแล้วครับ ที่นี้ก็จะเก็บรายละเอียดเล็กน้อย ก่อนที่จะพ่นสีครับ
แต่วันนี้ทำได้แค่นี้ครับ รอว่างวันต่อไปจะทำต่อนะครับ............0-0
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

aek_j

แร้วอาร์มหลังลงตัวยังท่าน เอ่อว่าแต่จาทำสีรัยเอ่ยยยย
เปิดตำนาน พระอาทิตย์สองดวง  แม้อนาคตยังตกเป็นผู้ตาม

นาย อุเทน  สุภาวรรณ์ ( เอก )

27 หมู่  8 ต ป่าก่อดำ   อ แม่ลาว จ เชียงราย  57250

มือถือ 086 729 5613 บ้าน 053 666 068 Line ID Clubjz

ธนาคาร TMB (ทหารไทย) สาขาพหลโยธิน - เชียงราย ออมทรัพย์ 462 - 2 - 24085 - 3

อ้างจาก: aek_j เมื่อ สิงหาคม 03, 2012, 10:02:41 หลังเที่ยง
แร้วอาร์มหลังลงตัวยังท่าน เอ่อว่าแต่จาทำสีรัยเอ่ยยยย
ยังครับ รอว่างก่อนครับท่าน ไม่นานเกินรอ 555555

Mtz

อ้างจาก: Mtz เมื่อ สิงหาคม 03, 2012, 10:22:18 หลังเที่ยง
ทำเสร็จ เปิดราคารอเลย  อิอิอิิอิ
กำเป็นงั้นไป
ว่าแต่เปิดเท่าไรดีครับ.55555

Mtz

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ สิงหาคม 03, 2012, 10:23:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ สิงหาคม 03, 2012, 10:22:18 หลังเที่ยง
ทำเสร็จ เปิดราคารอเลย  อิอิอิิอิ
จัดไป25000 อิอิ (แต่TZRราคามันไม่ค่อยดีนี่หว่า แต่ค่าอะไหล่มันก็พอๆกะTZM มันจะดันไปไหวไหมหว่า  อิอิ)

อ้างจาก: Mtz เมื่อ สิงหาคม 03, 2012, 10:26:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ สิงหาคม 03, 2012, 10:23:43 หลังเที่ยง
จัดไป25000 อิอิ (แต่TZRราคามันไม่ค่อยดีนี่หว่า แต่ค่าอะไหล่มันก็พอๆกะTZM มันจะดันไปไหวไหมหว่า  อิอิ)
จริงๆแล้วอะไหล่ TZR หาง่านกว่า TZM เยอะนะ  แต่ทำไมราคาตกจัง ผมว่า
มันอยู่ที่คนใช้ด้วยครับ ใช้รักษา หาอะไหล่แท้ลง  ราคาก็พอได้อยู่น้าลุงเอ็ม แต่
ดันไม่ถึงหรอก 25000-  คงเต็มที่สุดคงแค่ 18000- เท่านั้น  จริงเปล่าลุง..*-*

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

กำ..แค่ 3000-เองหรือ   :) :) :) เหนื่อยแทบตาย ได้แค่ 3000....*-*
การล้างโครงเป็นงานที่หินพอสมควร กว่าจะสะอาด แถมรายละเอียดก็เยอะไปหมด
ล้าง ขัด ถู เล่นซะเมื่อยเหมือนกัน.....
ลงสี ในส่วนต่าง วันนี้แดดกำลังดี....

ยังมีชิ้นส่วยอีกหลายตัว ที่ยังไม่ได้ลงสี คงต้องรอต่อไป........

doung

อยากเห็นหน้าคนทำจังเลยคับ ว่าหล่อแค่ไหน

Hunterzero

บอกตรงๆครับลุงแดงตอนมัดเก็บงานรถมัด กับโครงนะ  มัดขัดตรงที่โชว์ออกมานอกแฟริ่งให้เนียนๆเลย กับ ตรงหูเครื่อง   หรือแถวสเตอที่มีคราบน้ำมันเยอะๆเท่านั้น  
นอกนั้น เอาสก็อตไบร์ลูบเกลาๆให้เอียมแล้วกระดาษทรายลงพอประมาณเท่านั้นแต่ก็เป็นวันเหมือนกันรอบนั้นก็เข็ดไปแล้ว  555+
แต่ที่แน่ๆทำสีต้องมีแดด เป็นปัจจัยวำคัญ  ไม่มีแดดก็พ่นได้ครับแต่ พวกหยดน้ำหลังผ่านการขัดมันจะระเหยออกมาไม่หมด ตอนกำลังพ่นเนี้ยแหละ
ไหลเป็นเม็ดๆ เลย เวรกรรมต้องเอาไปขัดใหม่อีก - -  :)

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Vilator

ผมละสงสัยจริงๆว่า  ทำไมหมายเลขโครง มันดันมาตรงกับ โครงเฟรมเดิม ได้นี่สิ งงจริงๆๆ ครับ 
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

อ้างจาก: Vilator เมื่อ สิงหาคม 05, 2012, 05:21:04 หลังเที่ยง
ผมละสงสัยจริงๆว่า  ทำไมหมายเลขโครง มันดันมาตรงกับ โครงเฟรมเดิม ได้นี่สิ งงจริงๆๆ ครับ 
เรื่องทั้งเรื่อง  ผมซื้อเครื่องมาก่อนครับ ตอนนั้นที่ซื้อมาเพื่อหัดผ่าเครื่อง
แต่คนขายใจดี ส่งเล่มและชุดโอนมาให้ด้วยครับ บอกว่าไว้กันหมา.555
และกาลเวลาผ่านไป กลับมาปั้น เจ้าคันนี้ เห็นโครงมันคต จึงโทรไปถามเขา
ว่าโครงยังอยู่หรือเปล่า  เขาบอกยังอยู่ และเห็นผมในเวปกำลังปั้น TZR
เขารก็รียจัดการไปรื้อหลังบ้าน และส่งมาให้ครับ...
ถือว่าเป็นอะไรที่ดวงยังเข้าข้างอยู่ แต่คงไม่นานคงได้ชมกันครับ ..
รับรอง น้ำลายไหลแน่ เพราะงานนี้หินกว่าปลุกค้นที่จมน้ำ 4 เดือนเสียอีกครับท่าน
ตอนนี้ได้แต่รออะไหลจากแดนไกลครับ งานจึงไม่ค่อยเดินเท่าไร + กับผมไม่ค่อยว่างด้วยครับ.......
ขอบคุณที่ติดตามกันนะครับ เป็นกำลังชั้นเยี่ยมจริงๆ ขอบคุณจากใจครับ
ปล.(หวานไปป่าวหว่าเรา) 55555555+

Vilator

อ้อ  มันมีที่มาเช่นนี้เองสรุปว่า TZR ของลุงก็มี 3 คัน   วุ้ยแจ่มแท้ๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

2teen

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ สิงหาคม 05, 2012, 09:50:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ สิงหาคม 05, 2012, 05:21:04 หลังเที่ยง
เรื่องทั้งเรื่อง  ผมซื้อเครื่องมาก่อนครับ ตอนนั้นที่ซื้อมาเพื่อหัดผ่าเครื่อง
แต่คนขายใจดี ส่งเล่มและชุดโอนมาให้ด้วยครับ บอกว่าไว้กันหมา.555
และกาลเวลาผ่านไป กลับมาปั้น เจ้าคันนี้ เห็นโครงมันคต จึงโทรไปถามเขา
ว่าโครงยังอยู่หรือเปล่า  เขาบอกยังอยู่ และเห็นผมในเวปกำลังปั้น TZR
เขารก็รียจัดการไปรื้อหลังบ้าน และส่งมาให้ครับ...
ถือว่าเป็นอะไรที่ดวงยังเข้าข้างอยู่ แต่คงไม่นานคงได้ชมกันครับ ..
รับรอง น้ำลายไหลแน่ เพราะงานนี้หินกว่าปลุกค้นที่จมน้ำ 4 เดือนเสียอีกครับท่าน
ตอนนี้ได้แต่รออะไหลจากแดนไกลครับ งานจึงไม่ค่อยเดินเท่าไร + กับผมไม่ค่อยว่างด้วยครับ.......
ขอบคุณที่ติดตามกันนะครับ เป็นกำลังชั้นเยี่ยมจริงๆ ขอบคุณจากใจครับ
ปล.(หวานไปป่าวหว่าเรา) 55555555+

เปิดอู่เลยครับ เผื่อจะได้ส่งไปให้ปลุกสักคัน ^ ^

@@TaJung@@

ดองชุดสายไฟลุงก่อน 5555+  กำลังงงกับสีสายไฟ...ต้องโหลดผังไฟไปดูก่อน...แอ๊บๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

อ้างจาก: 2teen เมื่อ สิงหาคม 06, 2012, 03:00:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ สิงหาคม 05, 2012, 09:50:07 หลังเที่ยง
ผมละสงสัยจริงๆว่า  ทำไมหมายเลขโครง มันดันมาตรงกับ โครงเฟรมเดิม ได้นี่สิ งงจริงๆๆ ครับ  
เรื่องทั้งเรื่อง  ผมซื้อเครื่องมาก่อนครับ ตอนนั้นที่ซื้อมาเพื่อหัดผ่าเครื่อง
ว่าโครงยังอยู่หรือเปล่า  เขาบอกยังอยู่ และเห็นผมในเวปกำลังปั้น TZR

เปิดอู่เลยครับ เผื่อจะได้ส่งไปให้ปลุกสักคัน ^ ^
ข้าน้อยความรู้ยังหางอึงอยู่ครับ  และกลัวจะทำให้แล้วไม่ถูกใจอ่ะเดะ  
อีกอย่างผมกลัวทำรถคนอื่นพังครับ  ประสบการณ์ผมยังน้อย มิกล้าเปิดอู่ครับ
แต่ถ้าให้ทำเพื่อแก้ปัญหาเล็กๆน้อยๆ คงจะพอช่วยได้ครับ.....