Main Menu

ปรีชา ยงค์สว่างอรุณ

เริ่มโดย Preecha Y., มิถุนายน 15, 2012, 01:19:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

piohm

มาวันนี้ผมยังตื่นเต้น ...... เขียนอะไรไม่ถูกเลยจะทักคุณปรีชา เรื่องอะไรก้ยังไม่กล้า กลัวจะไปรบกวนความเป้นส่วนตัว
คุณ nsr คุณเขียน เล่าลำดับเหตุการณ่คร่าวๆได้ดีมากเลยคับ .........ผมก้ผ่านมาเหมือนกันแต่เล่าไม่ถูก
ที่อ่านดูทั้งหมดเหมือนมันมีคำถามอยู่ในนั้นนะ ...... เท่าทีผมติดตามวงการ2ทีมา มันเกิดจากการตลาดล้วนๆเลยคับ
ว่าใครจะใส่เสื้อสีอะไร สปอนเซอร่จะไปทางใหน จะให่ใครขึ้นโพเดียม เก่งอย่างเดียวไม่ได้ จะชนะตลอดก้ไม่ได้
  แต่ขอบอกแข่งแต่ละครังไม่ว่ารายการไหน แฟนๆตัวจริงที่รอชมถ้าเป็น 150 โอเพ่น บ้าง เกรดเอ บ้างไม่แน่ใจว่าเรียกถูกป่าวแกาละ    ขอบอก ว่าแฟนทางบ้านหัวใจวายไปก้เยอะ เพราะมันเร้ามาก  เรียกว่าตาไม่กระพริบเลย ไม่หายใจ จนครบรอบแกละถึง จะขยับตัวเลย

krrphichit

:(ติดตามผลงานมาตลอดครับ สุดยอดนักแข่งเมืองไทย แฟนพันธุ์แท้ KAWA  ภาพลายเซ็นต์มันฟ้อง 8)

maokigkog

MAO MAO BIKECLUB.E-CHIANGMAI.COM
              KIGKOG CLUB CHIANGMAI

blue_jrs

เคยมีโอกาสไปสัมผัสรถแข่งของพี่ สมัยจัดมอเตอร์โชว์ที่สวนอำพร สมัยนั้นเสื้อ อิเลก ฮิดมากๆ
ถ้าจะเรียกตำนาน พี่ปรีชานี่แหละตัวจริง... ต่อมาผมตามเชียร พยัคฆ์ลิเก นิพน แสงสว่าง

สวัสดีครับพี่ปรีชา kr ฮิดถึงวันนี้ เพราะผลงานของพี่และน้าหั่ง ไขควงทองคำ นี่แหละ  ??? ???

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

chalala

สวัสดีครับพี่ปรีชา.. พึ่งเห็นกระทู้พี่คือ IDOL ในดวงใจผมเลยครับ :D :D :D

ร้าน คิดดีมีปัญญา by Chalala
จริงใจ ทั่งรถ ทั่งคน (อดีตเซอร์ขี้เมา555) วันวานยังหวานอยู่

wat Victor

อยากเจอตัวจริงจังเลย น่าจะมาเที่ยวสุพรรณบ้างนะพี่......

ศิริวัจน์  กุลณามาก
โทร 0808106674

leonine80

เอส ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: เอส ณ.โซนรั่ว เมื่อ มิถุนายน 15, 2012, 09:03:19 หลังเที่ยง
ยังจำคนถือถ้วยได้ไหมครับน้า....ปาร์แมน

พอจำได้ไหม ครับ น้าปรีชา.....ปาร์แมน ที่เคยอยู่กับ น้าหั่งเหมือนกัน น่าจะเป็นรุ่นพี่ น้าปรีชา ผมฟังมาจากปากปาร์แมนโดยตรงครับ

9MR

มาสวัสดีด้วยครับ...ชอบมากครับ

ท้าย R1 สั่งทำได้ครับ

ASENAL

เข้ามาอ่าน..แลชื่นชมอีกครั้ง

และจะมีหลาย ๆ ครั้ง ..

กระทู้นี้น่าจะเกิน 100 หน้า แน่ ๆ

JoJO_-*

โห  นี่มันความฝันเลยครับลุงงงงงงงงงงงง  ได้คุยกับนักแข่งเว้ยเห้ย  เข๊~
กระบี่อยู่ที่ใจ..แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

Preecha Y.

อ้างจาก: aunoption เมื่อ มิถุนายน 17, 2012, 08:18:13 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: thidasatan เมื่อ มิถุนายน 17, 2012, 01:36:37 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: kodomo.pc เมื่อ มิถุนายน 17, 2012, 01:33:29 ก่อนเที่ยง

:-[          พี่ปรีชา ผมขอถามหน่อยนะครับ อะไหล่แต่งสมัยที่พี่ยัง ควบ KR ลงแข่งอยู่  พี่ได้เก็บไว้เป็นที่ระรึกเยอะมั๊ยครับพี่ 

ถ้าพี่ยังพอมีอยู่บ้าง วันพี่ว่างๆ ถ้าไม่เป็นการรบกวนพี่มากจนเกินไป  ขอชมรูปอะไหล่ ต่างๆของพี่หน่อยจะได้มั๊ยครับ

เอาแบบเป็นวิทยาธาร นะครับ  ผมว่า หลายคนคงคิดเหมือนผมเยอะ พอสมควร          :(   

ต้องไปเที่ยวที่ร้าน น้าหั่งแล้วเรา
ไปด้วยๆครับ แต่ไม่รุ้จะทันเพื่อนชาวอินโดหรือเปล่านะซิเขาเข้ามากันตอนที่เราเลิกเล่น KR กลัวแต่จะโดนปล้นอะไหล่ไปแล้วหรือเปล่าก็ไม่รู้   

แล้วตอนนี้พี่ปรีชา ทำอะไรอยู่ครับยังแข่งรถอยู่หรือเปล่าครับผม

ตอนนี้เป็นครูฝึกสอนและเทรนเนอร์ให้กับyamaha racing clinic ตามต่างจังหวัดครับ
...ปัจุบันคือตัวเรา..อดีตก็แค่ตำนาน..

Preecha Y.

อ้างจาก: 150 se เมื่อ มิถุนายน 17, 2012, 08:52:58 ก่อนเที่ยง
   สวัสดีครับพี่ปรีชา พี่เป็นนักแข่งหนึ่งเดียวของ kawa ที่ผมเฝ้าติดตามผมงานอยู่บ่อยๆ จนพี่ย้ายไปอยู่ yamaha ช่วงนั้นไม่ค่อยได้ติดตามดูแล้ว แต่ก็เข้าไปข้นหาข้อมูลของพี่ทาง net ก็ไม่ค่อยมี  ดีใจมากครับที่พี่เข้ามาคุยใน 2 stroke อยากรู้เมือนกันว่าพี่ทำรัยอยู่ครับ ยังแข่งอยู่ป่าวครับหรืออยู่เบื้องหลังของน้องๆนักแข่งรุ่นใหม่ จาได้ติดตามเชียร์ครับ  :D

เป็นครูฝึกสอนของyamahaอยู่ครับ
...ปัจุบันคือตัวเรา..อดีตก็แค่ตำนาน..

wat Victor

ชอบรูปที่พี่เอามาลงมากเลย นึกถึงความเกรียงไกรของคาวาซากิจริงๆ

ศิริวัจน์  กุลณามาก
โทร 0808106674

Preecha Y.

อ้างจาก: luecha2475 เมื่อ มิถุนายน 17, 2012, 11:59:30 ก่อนเที่ยง
พี่เคยขับทางตรง ซูเปอร์ฟาสรึเปล่าพี่  ตามสนามบินเมื่อก่อน  หรือพอจะมีรูปการแข่งขันซูเปอร์ฟาสรึเปล่าครับ  มันเป็นสุดยอดของการแข่งวัยรุ่นสมัยนั้นแต่ที่แน่ๆมีรถน้าหั่งแน่นอนแต่คนขับใส่ชุดแข่งเต็มตัว ไม่รู้ใช่พี่รึเปล่า
ใช่ครับพี่เองครับ เคยได้คว้าแชมป์รายการนี้อยู่ครับ ^^

Preecha Y.

อ้างจาก: NSR_decha เมื่อ มิถุนายน 17, 2012, 09:54:12 ก่อนเที่ยง
สวัสดีครับพี่ปรีชา ผมเองติดตามมานานมากแล้วครับ ประทับใจที่สุดยอดความแรง ได้สนทนากับเรา
เดี๋ยวจะหาว่าผมไม่ได้ติดตามจริง ลองดูข้อมูลผมก่อนนะครับ

1.ประมาณปี 2535-36 ฮอนด้า NSR ตาคู่ลงสนามครั้งแรง ในฐานะทีมโรงงานที่มี อำนาจ สังสุวรรณ เป็นมือ 1 ปรากฏว่าไม่สามารถชนะขาดได้ เนื่องจากมีปรีชา และ น้าหั่ง และ KR อยู่ ฮอนด้าโดนปรีชา ชนะหลายสนาม จนต้องเอา คริสมาส วิไรโรจน์   มาช่วยทีม แต่ก็ไม่สามารถ ข่มปรีชา ได้ โดนพี่ปรีชาชนะ เห็น ๆ หลายสนาม แต่สุดท้ายปีนั้น แชมป์เป็นของ พี่อำนาจ สังสุวรรณครับ ผมไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น (ตอนนั้นเรียน มาดูไม่ได้ )  แต่พ่อบอกว่ามีการชนกันด้วย
2.หลังจากนั้นก็เป็นยุคทองของ  NSR ตาคู่  ครับ โดยดิเรก อาชาวง นั่นเอง  รองจากดิเอกลงมาก็  สุเมธ อิทธิพงษ์  ต่อด้วยอำนาจกับ คริสมาส  น่าจะเนื่องจาก ฮอนด้าจัดชุดใหญ่ มีการนำทีมช่าง ญี่ปุ่นมาทำรถให้กับทีม  ตอนนั้นทีม ยามาฮ่า TZM เริ่มมาแจมในสนาม โดยช่างอู๊ด อ้อมน้อย แต่ผลงานยังไม่ติดอันดับเลย

3.ปี 2539 พี่ปรีชา โผล่มาให้เห็นอีกครั้งด้วยการขึ้น โพเดี้ยม ในรายการเอลฟ์  ไม่แน่ใจว่าทำไม ฮอนด้าไม่ลงแข่งในรายการนี้ แต่ไปลงรายการ เชลล์ มากกว่า ครับ ในปีนั้นมีเพียงสุเมธ คนเดียวในนามทีมฮอนด้า ที่มาหัวแถว(สุเมธก็แปลก ตอนแรก แว่บ ๆ ขับ TZM แต่สนาม 3 ไปคร่อม NSR ซะงั้น  สีเดียวกันซะด้วยด้วย เล่นเอาผมต้องเสียข้าวให้เพื่อน 1 มื้อ เพื่อนบอกสุเมธขี่ NSR แต่ผมเถียง)  ตอนนั้นเป็นการแข่งขันของ   พี่ปรีชา   ,  สุเมธ คนเดียวในนามทีมฮอนด้า  และ ฝูง TZM ฝูงใหญ่  (สุรพล  จันทัต , ประสิทธิ , ณรงค์ อยู่สุข ,  และ นักแข่งญี่ปุ่นอีก 1 คน )  นอกจากนั้นแล้วยังไปซัดกันต่อในสนามบิน ด้วย  มันส์มาก ๆ แต่งง ๆ  ว่า คาวาจัดทีมยังไง เดี๋ยวให้ นิพน กับ กัลชาญ เข้า สนามบิน  ,  พี่ปรีชา เข้าสนาม ไทยแลนด์ หรือเปล่า (อันนี้เดาส่วนตัวครับ )  ส่วนยามาฮ่า ก็  "ความพยายามอยู่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น" แต่ได้เข้าที่ 1 บ้างแล้วในสนาม ไทยแลนด์     จบปีนี้พี่ปรีชาได้แชมป์รายการเอลฟ์  ครับ (เย้ๆๆๆๆ)  แต่รายการ สนามบิน จำไม่ได้ ส่วนรายการเชลล์  โห!!!!ฮอนด้าเรียงแถวครับ เป็นพี่ดิเรกรับแชมป์ครับ
4.ปี 2540 นี่ก็มันส์สุด ๆ เพราะซูซูกิ กลับมาทำทีม ได้เห็น RG ในสนามครั้งแรก !!!!! 
อ้าววว !!!! โทษทีครับแบตหมด เดี๋ยวมาเล่าต่อครับกำลังมันส์

ขอบคุณครับที่ยังจำกันได้อยู่ ^^

SodaZaa

ตอนนี้พี่พักอยู่ไหนครับ หมายถึงจังหวัดครับ :-[

max!

089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

สองzx korat

อ้างจาก: SER_NEVERDIE เมื่อ มิถุนายน 17, 2012, 03:21:08 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ ....

ดีใจจังที่ฮีโร่ในดวงใจตลอดการอีกท่านนึงของเราชาว2จังหวะ และขวัญใจของหลายๆคนมาร่วมพูดคุยแชร์รูปและประสบการณ์ตรงให้ได้ฟังตรงนี้   :D

ขอบคุณมากจริงๆครับพี่ ......  ??? 

โหลุง ภาพนี้มันอยู่ในหนังสือ โมโตครอส MAGAZINE ปีที่22 ฉบับที่248 เดือนมิถุนายน 2542 นี่ลุง 555+ สุดยอด
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

โอม

เฟี้ยวเงาะเลยครับพี่ แหล่มจัด ดีใจมากจริงๆครับ

ปล.ติดตามทุกพุธสุดท้ายของเดือนครับ