Main Menu

suzuki rc100 เเต่งดีๆวิ่ง180!! จริงไหมคับ?

เริ่มโดย kaopodmsk, มิถุนายน 12, 2012, 03:10:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

อ้างจาก: jjjjjjj7303 เมื่อ พฤศจิกายน 01, 2012, 02:18:54 หลังเที่ยง
เดี๋ยวนี้ rc ดูเหมือนจะหายากแล้วครับ

บ้านที่ต่างจังหวัดของผมก้อมีอยู่คันนึงเป็นรถของตาผมเอง สภาพยังดีอยู่เลย ทนด้วยนะคับ สับโดดๆๆเลย 5555' rcมันโดดดีจิงๆนะคับ ผมชอบเอาไปยกล้อเล่นประจำ  อิ๊ๆๆ

supachok

shadow

ยกบ่อยๆระวังโครงช่วงกลางรถร้าวได้นะครับ ผมเคยเอาไปยกเล่นๆกลับมาจอดขาตั้งเดี่ยวได้ยินเสียงเปรี๊ย!!! เปิดกระบังลมออก ก็เจอดี  โครงกลางรถ ตรงรอยเชื่อมแรกครับ  ล้อหน้าหลังขยับได้

ยกสูงแล้วเด้อออ

aretidza

อยากทำมั้งจัง ขอให้ได้ 160 ก็ภูมิใจละครับ ผมก็ขับ rc 100 นะ อยากทำเหมือนกันแต่อยากได้สูตรที่แบบดีดีขับไปไหนไกลๆได้อะครับ ไม่ใช้เอาไว้ลงสนามนะ 5555

อ้างจาก: aretidza เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2012, 09:17:58 หลังเที่ยง
อยากทำมั้งจัง ขอให้ได้ 160 ก็ภูมิใจละครับ ผมก็ขับ rc 100 นะ อยากทำเหมือนกันแต่อยากได้สูตรที่แบบดีดีขับไปไหนไกลๆได้อะครับ ไม่ใช้เอาไว้ลงสนามนะ 5555

ปาด แยง แทง คว้าน คับตามนั้น อิ๊ๆๆๆ

nitro

มันติดเรื่องคลัชท์นะครับ จับไม่อยู่เเน่ๆ เเค่ลูกRXKก้านRXKก้ไหม้หึ่งเเล้ว เเร้วถ้าจะวิ่งได้ขนาดนั้น เกียร์เดิมทำไม่ได้เเน่นอน อัดตราทดไม่ถึง ทีนี้ก้หาเกียร์วุ่นเเหระเรียงใหม่อย่างเดวเรยเเร้วลูกtrsผมว่ามันเล็กกว่าลูกเเกรมอิกไม่ใช่หรา(ไม่เเน่ใจนะ)ที่ได้ยินมาเคนทำ(กับkrนะทำแข่งเปนวิบากอ่ะ)ใช้ลูกts185ก้านเดิมถึงกะต้องเซาะร่องโอริงหม้อน้ำใหม่ ถ้าRCต้องย้ายหลักกัยเรย เล่ามาเปนประสบการณ์เก่าๆนะครับ จิงเท็จเเจงได้เรย เปนความรู้ด้วยครับ

iloveconcord

อ้างจาก: pepsi-leo.139 เมื่อ ตุลาคม 11, 2012, 10:41:44 หลังเที่ยง
เสียดาย จังไม่ได้ ถ่ายรูป ไว้  ออก รถ มา เมื่อ ปี 35  ผ่อน แค่ สอง เดือน แต่ง เต็มๆ  สมัยก่อน กทม  ถนนไม่ได้ เป็น แบบนี้  ความเร็ว ใช้ ได้ เกือบ หมด พลาด มา ตาย...  17-18 ถึง อยู่ ... ทุกวันนี้ ธิติกร ไม่ให้ ออก รถ กะ มัน 555  สองคัน ติดๆ โนวาสี่เกียร์ rc  สะพานแขวน เปิดใหม่ๆๆ  ทัน กัน มั๊ย
ตามนั้นเลยครับ บ้านผมติดสะพานแขวนเลยสมัยนั้น
แอบแซงเพราะแรงน้อย

puttasak

ยาวจริงๆกระทู้นี้ ตอบสั่นๆนะ ความเร็ว180 นะทำได้นะครับ

Preechasound

;D ถามว่าทำได้ไหม 180 ได้ครับแต่ว่าจะแช่ยาวๆ ไม่ได้เสี่ยงต่อลูกสูบติดลูกสูบทะลุหรือไม่ก็หมาตัดหน้าครับตาย.......คับ
TEL.087-1523607
นายปรีชา อัศวกิตติธาดา
เลขบัญชี 360-2-24658-3 ออมทรัพย์ ธนาคารทหารไทย สาขาท่าเรือ กาญจนบุรี

ส่งมาที่ (TEL.087-1523607)
นายปรีชา อัศวกิตติธาดา
367/89/7 ต.ดีลัง อ.พัฒนานิคม จ.ลพบุรี 15220

jimonline

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ผมเชื่อนะ  ว่า ได้  ...  เคย เห็นเพื่อน มัน แต่ง คริสตั้น  วิ่งได้  200

เอามาเล่า ให้เพื่อน นักเรียนช่างกลด้วยกัน   ในวงเหล้า ฟัง  มัน หัวเราะเยาะ  บอก ไอ้โม้ ...มึงมันควายแล้ว ...ใครเชื่อก็บ้า

แต่คน เล่น คนแต่ง จริง ๆ จะรู้เลย  ว่าทำได้  จริง หรือเปล่า

พูดถึง วิ่งได้ 200 จริงหรือเปล่า นะ  ระยะการใช้งานความทน  ไม่ได้อยู่ในประเดน

RC กับ คริสตั้น  เครื่องเดียวกันด้วย ดิ
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

suzuki

เดี้ยวผมจะมารีวิวไห้ครับ160ไหวป่าวยังไม่รูู้้
55ผมแต่ไม่รู้รถผมจะเสร็จตอนไหน555555555ผมยึกยักๆไม่จบสักทีพอดีว่าเรียนยุวครับเวลาว่างน้อบ

look muangdong

เข้ามาฟังเขาเล่า

ขออกความเห็นแบบเราก็แล้วกัน

สมัยก่อนมันมี GPS ให้เทียบมั้ยว่า 180 จริง

ถึงเข็มมันจะชี้ 100 แต่มันก็ไม่ถึง 100 จริงหรอก

เคยลองของSER เทียบกับGPSดูมันยังอ่อนเกือบ10%

ความสุขของการขี่มอเตอร์ไซค์ คือบิดไปบนทางที่แปลกตา

shadow

เจอตอนอ่านแรกๆว่า จับด้วยเครื่องตรวจวัดความเร็วของตำรวจ

ผิดถูก อภัยด้วยเถิด

ยกสูงแล้วเด้อออ

golf66

:-* เครื่องเริ่มหลวม...  สงสัยต้องลองโมดูมั่ง ^^

JMF

เข็มไมล์ / ระยะทาง
ผมทันสมัยแข่งกันหลายๆโลครับ
จ๊อด ครับ เฟคบุ๊ค :เทวดา เล็บดำ
ผมไม่ได้เป็นช่างครับแค่ชอบทำความรู้มีไม่มากถ้าตอบได้ผมตอบครับ
ผ่ากล่องไม่ใช่เรื่องยาก คุณเองก็ทำได้
คลิก -->http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=72618.0

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

เคยมีเพื่อนทำได้ครับ
แต่ต้องออกตัวตั้งแต่ตี่สี่นะครับ
ช่วงเช้าๆคนไปทำงานตามหน้าตึก น่าจะมีคนเยอะครับ
ไม่น่าเกินเจ็ดโมงเช้า น่าจะมี200สบายๆครับ
เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

DirectX

อ้างจาก: เบิร์ด ณ โซนรั่ว เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 06:05:46 หลังเที่ยง
เคยมีเพื่อนทำได้ครับ
แต่ต้องออกตัวตั้งแต่ตี่สี่นะครับ
ช่วงเช้าๆคนไปทำงานตามหน้าตึก น่าจะมีคนเยอะครับ
ไม่น่าเกินเจ็ดโมงเช้า น่าจะมี200สบายๆครับ

เอาRCไปวิ่งวิน

superbell