Main Menu

TZM วางเครื่อง Lifan 250 เสร็จแล้วคร๊าบบบ (clip หน้า 4 ครับ)

เริ่มโดย doddy, พฤษภาคม 25, 2012, 09:11:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Sub29

แต่ก่อน Victor-M >ท้ายแบน....>KR-SSR

http://2strokeclub.com บ้านนี้มีแต่เพื่อน

ถ้าบินได้...บินไปแล้ว...555

Vilator

น่าสนใจวิธีการวางแนวโซ๋ให้ตรงกันระหว่าง สเตอร์หน้าหลัง  และความสูงมุมสเตอร์ด้วย  น่าคิดน่าสนใจครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

2teen

งานเนียนดีครับ  ไม่เห็นท่อแทบไม่รู้เลย  ถ้าได้ท่อมีมอก.ผ่านด่านฉลุย

nutty0000011

:D :D :D อยากบวกให้100ม้า....แต่....ยังบวกบ่ดั๊ย..... :-[ :-[ :-[
รบกวนถามนิดนึงครับ......ถ้าจะทำให้เสียงท่อนุ่มกว่านี้จะได้ไหมครับ....น่าสนใจมาก ยิ่งถ้าแจ้งเปลี่ยนเครื่องลงเล่มได้นี่แจ๋วเลย....รอฟังผลอยู่นะครับ....

micronz

แหล่มครับ
เติมน้ำมันเครื่อง 4T แบบไหนเอ่ย
  ฟิวส์ เปนไงมั่งเอ่ย

IPetch

เจ๋งมากครับพี่  ทีนี้ละแต่งท่อได้หลายแบบมากขึ้นเลย อิอิ

micronz

ไปชมคลิป มาแร้ว
ขอชม ว่าเสียงหล่อมาก ครับ
   มาริวิวการใช้งานเรื่อยๆๆเชื่อว่ามีเพื่อนสนใจครับ

doddy

อ้างจาก: 2teen เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 04:46:46 หลังเที่ยง
งานเนียนดีครับ  ไม่เห็นท่อแทบไม่รู้เลย  ถ้าได้ท่อมีมอก.ผ่านด่านฉลุย

ผมก็ชักไม่แน่ใจว่าท่อ โยชินี่ จะโดนตำรวจจับหรือเปล่ามันดังเกิน T__T"

doddy

อ้างจาก: nutty0000011 เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 05:20:14 หลังเที่ยง
:D :D :D อยากบวกให้100ม้า....แต่....ยังบวกบ่ดั๊ย..... :-[ :-[ :-[
รบกวนถามนิดนึงครับ......ถ้าจะทำให้เสียงท่อนุ่มกว่านี้จะได้ไหมครับ....น่าสนใจมาก ยิ่งถ้าแจ้งเปลี่ยนเครื่องลงเล่มได้นี่แจ๋วเลย....รอฟังผลอยู่นะครับ....

แจ้งได้ครับ ใบคลุมเครื่องได้มาแล้ว ก็ไว้ว่าง ๆ ถ้าไปแจ้งแล้วจะมาบอกนะครับ

doddy

อ้างจาก: micronz เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 05:24:09 หลังเที่ยง
แหล่มครับ
เติมน้ำมันเครื่อง 4T แบบไหนเอ่ย
  ฟิวส์ เปนไงมั่งเอ่ย

อันนี้ไม่ทราบจริง ๆ ครับ ไว้จะถามช่างให้นะครับ ^__^

doddy

อ้างจาก: micronz เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 05:31:02 หลังเที่ยง
   มาริวิวการใช้งานเรื่อยๆๆเชื่อว่ามีเพื่อนสนใจครับ

เสียงหล่อนี่....คนหรือรถครับ แหะ ๆ

micronz

อ้างจาก: doddy เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 05:40:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 05:31:02 หลังเที่ยง

เสียงหล่อนี่....คนหรือรถครับ แหะ ๆ
เสียงคนเลยครับ    
สงสัย เก้บไว้ให้แฟนดูต่อ คลิปนี้ อิอิ
------------------------
  น้ำมันเครื่องรันอิน ก็ง่ายๆๆ แต่พ้น พันโลแนะว่า หาสังเคราะห์ 100% 4T มาเติมจะดีครับ
ผมแนะนำ เจ้าเชลล์ แอ้ดว้านซ อัลตร้า 4T ดู สูบเดียว 250 ถ้าจะร้อนพอตัวผมว่านะ

march_mt

อ้างจาก: doddy เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 05:40:33 หลังเที่ยง

แล้วสรุปปัญหา เรื่องน้ำมันไม่ลงคาบูพี่จบยั้งครับ.....

doddy

อ้างจาก: march_mt เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 06:20:53 หลังเที่ยง

แล้วสรุปปัญหา เรื่องน้ำมันไม่ลงคาบูพี่จบยั้งครับ.....

ยังครับ...เสาร์นี้ช่างนัดลองใส่คาร์บุ N-pro ครับ (ยืมรถคนอื่น 55)

ถ้าใส่แล้วแก้จบ ก็ว่าจะเบิกศูนย์แหละครับ

บานปลายอีกแล้ว T______T"

แล้วของพี่เป็นไงบ้างครับ

march_mt

พรุ้งนี้จะถ้ายรูปมาให้ดูครับ ช่างถนัดแต่ bigbike พอเครื่องเล็กงานแปลงไปไม่เป้น :P ว่าจะลองปั้มติก(ตัวดูดน้ำมัน)ตามที่พี่ๆข้างบนแนะนำดูก่อนถ้าไม่ดีขึ้น ก็ไปกลึ่งคอหรีดย้านคาบูลงต่ำหนีก็อก ...... ไม่รู้ว่าคาบูอยู๋ต่ำกว่าเสื้อประมาณครึ่งของเสื้อ จะมีปัญหาไหมครับ......

2teen

อ้างจาก: doddy เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 05:34:49 หลังเที่ยง
อ้างจาก: 2teen เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 04:46:46 หลังเที่ยง
งานเนียนดีครับ  ไม่เห็นท่อแทบไม่รู้เลย  ถ้าได้ท่อมีมอก.ผ่านด่านฉลุย

ผมก็ชักไม่แน่ใจว่าท่อ โยชินี่ จะโดนตำรวจจับหรือเปล่ามันดังเกิน T__T"
ตร.ชอบอ้างไม่มีมอก.ครับ  ถ้ามีมอก.แล้วดังก็โดนอีก T T สรุปโดนหมด

เครื่องตัวนี้ได้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ  นึกว่าจะได้คาบิวมาด้วย

march_mt

ขอตอบแทนได้ไหมครับเผอิญใช้รุ่นเดียวกัน คาบิวได้มาด้วยแต่มันจะอยู่สูงมากประมาณว่าซุกอยู่ใต้ถังตำแหน่งมันเลยสูงกว่าก็อกน้ำมัน แล้วคาบูเป็นแบบยึดน็อตกะคอหรีดไม่ได้เป็นสวมท่อยางรัดด้วยเข็มขัดแบบ n-pro ที่ช่างของพี่ doddy จะใช้ n-pro คงจะย้ายให้ต่ำกว่าก็อกเหมือนผมแน่ๆแต่ไม่อยากกลึงคอหรีดใหม่ ใช้ท่อยางเป็นตัว  "s"  ถูกไหมครับ.................

doddy

อ้างจาก: march_mt เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 07:50:03 หลังเที่ยง
ขอตอบแทนได้ไหมครับเผอิญใช้รุ่นเดียวกัน คาบิวได้มาด้วยแต่มันจะอยู่สูงมากประมาณว่าซุกอยู่ใต้ถังตำแหน่งมันเลยต่ำกว่าก็อกน้ำมัน แล้วคาบูเป็นแบบยึดน็อตกะคอหรีดไม่ได้เป็นสวมท่อยางรัดด้วยเข็มขัดแบบ n-pro ที่ช่างของพี่ doddy จะใช้ n-pro คงจะย้ายให้ต่ำกว่าก็อกเหมือนผมแน่ๆแต่ไม่อยากกลึงคอหรีดใหม่ ใช้ท่อยางเป็น  "s"  ถูกไหมครับ.................

ถั่วต้มแล้วคร๊าบบบบบบ

Hunterzero

เอาเป็นเยื้ององศาลงดีกว่าไหมครับถ้าหักเลยกลัวมันจะไม่ดีต่อระบบไอดีครับ   

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Vilator

เริ่มมีแนวทางในการแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเรื่อยๆ  ดีจัง ขอดูดข้อมูลก่อนละกัน
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง