Main Menu

กระทู้ราคาน้ำมัน

เริ่มโดย micronz, พฤษภาคม 05, 2012, 01:56:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

micronz

http://www.eppo.go.th/retail_prices.html

http://www.bangchak.co.th/oilprice-widget.aspx
http://www.pttplc.com/en/oilprice.asp
ไว้คลิ้กดูครับ คงอัพเดทกันตลอด
 อัพเดทลิ้งค์หใหม่หมดแร้วครับเอาเฉพาะ ที่ทันสถานการณ์นะครับ
:(

aoaaued

คนที่ออกมาบอกว่าของถูกลงน่ะ...สงสัยสมองเขาคงกลับแล้วละ...ของแทบทุอย่างราคามากขึ้น ถ้าราคาเท่าเดิมปริมาณก็น้อยลง อันนี้ออกความเห็นจากที่ตัวเองต้องจ่ายเงินมากกว่าเดิมจริงๆนะ

micronz

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ พฤษภาคม 05, 2012, 03:48:16 หลังเที่ยง
คนที่ออกมาบอกว่าของถูกลงน่ะ...สงสัยสมองเขาคงกลับแล้วละ...ของแทบทุอย่างราคามากขึ้น ถ้าราคาเท่าเดิมปริมาณก็น้อยลง อันนี้ออกความเห็นจากที่ตัวเองต้องจ่ายเงินมากกว่าเดิมจริงๆนะ
ครับเร็วๆๆ นี้ค่าไฟจะปรับค่า FT ด้วยนะครับ ระมัดระวังด้วย
ผมมีข้อมูลเทคนิคประหยัดไฟมาให้นะ ค่อยมาลงที่ คลับ เหล้าหอม นี่แหละ  ครับ
อาจไม่เกี่ยวกับรถมอไซด์แต่ผมว่าสาระดีนะ  ค่อยหลังวันจันทร์หมดเลย 55+

Opor_Child♥

อ้างจาก: micronz เมื่อ พฤษภาคม 05, 2012, 05:30:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ พฤษภาคม 05, 2012, 03:48:16 หลังเที่ยง
ครับเร็วๆๆ นี้ค่าไฟจะปรับค่า FT ด้วยนะครับ ระมัดระวังด้วย
ผมมีข้อมูลเทคนิคประหยัดไฟมาให้นะ ค่อยมาลงที่ คลับ เหล้าหอม นี่แหละ  ครับ
อาจไม่เกี่ยวกับรถมอไซด์แต่ผมว่าสาระดีนะ  ค่อยหลังวันจันทร์หมดเลย 55+

ผมจะได้จ่ายค่าไฟเพิ่มมาเท่าไรน้ออ ... ทุกวันนี้ก็จ่ายเดือนจะเฉียดๆหมื่นแล้ว
นายชนเทพ  จันทร์สว่าง
บ้านเลขที่ 15 หมู่ 1 ตำบลเวียง อำเภอเทิง จังหวัดเชียงราย 57160
Tel.0904758640 วันทูคอล

คันนี้ไม่ขายนะครับ = =''

micronz

อ้างจาก: Opor_Child♥ เมื่อ พฤษภาคม 05, 2012, 06:01:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ พฤษภาคม 05, 2012, 05:30:38 หลังเที่ยง

ผมจะได้จ่ายค่าไฟเพิ่มมาเท่าไรน้ออ ... ทุกวันนี้ก็จ่ายเดือนจะเฉียดๆหมื่นแล้ว
ค่าไฟไปหนัก อุปกรณือะไรมั่งครับ ลองบอกมาหน่อยได้หาวิธีลดให้ ถ้ากับหัวจ่ายน้ำมันพวกปั้มอันนี้ช่วยไม่ไหวล่ะ 55
ผมถนัดลดค่าไฟ อุปกรณ์พวก บ้านๆๆ ทั่วๆๆไปน่ะ

micronz

ราคาน้ำมัน เหมือนจะยังไม่อัพเดทนะ
เห้น ล่าสุดประกาศลด กลุ่ม gassohal แร้วล่ะ
--------------------------------
ตอนนี้ ผมซื้อแต่ น้ำ E85 ตัวเดียวครับ รอตัวนี้ลดให้ได้สัก 22 บาทจะแฮปปี้มาก
--------------------
เบนซิน ผมนำเข้ามาใช้จาก บรูไน ครับเถ้าแก่น้อย 55+ ถูกดี มันเป้นสารตั้งต้นในการทำ
E20  42.5  E50 ครับ อิอิ 
   ตัวของไทยรอแต่ E85 ตัวเดียวแท้ๆๆ  จะได้ผสมได้ถุกๆๆ หน่อย

KenJi

ลดลงมา 2-3 บาทค่อยประหยัดเงินในกระเป๋าขึ้นมาอีกหน่อย

micronz

อ้างจาก: KenJi เมื่อ พฤษภาคม 27, 2012, 06:15:42 หลังเที่ยง
ลดลงมา 2-3 บาทค่อยประหยัดเงินในกระเป๋าขึ้นมาอีกหน่อย
ราคาไมมันอัพเดท ช้าจังครับ
ปั้ม บางจากหาดใหญ่ _e20 จะเหลือ 34 บาทแร้ว ส่วน E85 เหลือจะ 22 บาทถ้วนแร้ว ไขโย โห่หิ้ว  5 ลิตรร้อยแจ่มเลย
แต่ไม่มีรถที่เติมเพียวๆๆ ได้
  ลิ้งค์ไม่ได้เรื่องครับเดี่ยวผมหามาลิ้ งค์ใหม่

NovaScraper

เบนซิน 91 เวลาเหลือน้อยลงแล้วสินะ

KenJi

เอาลิงค์นี้แทนก็ได้ครับ อัพเดทตลอด http://www.eppo.go.th/retail_prices.html

เบนซิน 91 เหลือเวลาอีกไม่มากแล้วแต่ก็ไม่มีผลกระทบใดๆเกิดขึ้นกับพวกเราอยู่ดีอิอิ..............

micronz

ผมอัพให้ใหม่แร้ว ราคาอัพเดทสุดๆๆ ลิ้งค์ ของเพื่อนๆๆ เดี่ยวผมจะเอาไปแปะที่หัวกระทุ้ให้ครับ
-----------------------------
เปล่าฮะ ข่าวดีสำหรับ สาวก 91 ตะหาก
ได้ข่าวแว่วๆๆ สำหรับ มติ กพช. เชืิอด  ตุลคมนี้ ส่อแวว เลื่อนอีก
นั่นคือ ทาง ค่ายอื่นๆๆ จะโวย  แต่ก็ยังไม่แน่นะครับ เรื่องเลื่อน เชือด 91 คงต้องรอ ถึง ตุลคมนี้ว่ายังไง
แต่ด้านราคา จะสังเกตุ ว่าเบนซิน 91 โดนตรึง ไม้กางเขนไว้ที่ 41 บาท เพราะโดนอัดเงินกองทุนน้ำมันเข้าไป
------------------------
 สาวก E20 น่าจะยิ้มได้ ลงไปที่ 34 บาททีเดียวครับ

ลิ้งค์ข่าวส่อแววเลื่อน มติกพช. เชือดตุลาคม นี้นะครับ
http://www.thanonline.com/index.php?option=com_content&view=article&id=116655:91&catid=88:2009-02-08-11-23-46&Itemid=418

----------------------------
ปล. ลิ้งค์ของ kenji ผมเอาไปแปะไว้ให้ละครับ    ของผมลิ้งค์ใหม่แร้ว อัพเดทแน่ที่นี้น่ะ

micronz

ราคา _e85 เหลืออยู่ 22.80 บาทที่หาดใหญ่
น้ำมันเบนซิน  ซาอุดิอารเบีย ยังคงราคาที่ลิตร ล่ะ 30 บาท
 เฉลี่ยแร้ว E50 ผมน่าจะได้ ราวๆๆ 25 บาทอยู่มั้งครับ อิอิ
รายงานผลการใช้หน่อย    ผลเลย ทำให้ โชกัน _FI ก็จอด เอ็นโปรก็จอดมากกว่า ขับ
เพราะรัปประทาน e20     ผมเลยใช้แต่ เจ้า เวฟ e50 ซะมากครับ

หัวเทียนเวฟ มันเบอร์ไรหว่า แร้วท่า ร้อนขึ้นเบอร์ไรดีครับ

micronz

ข่าวดีราคาน้ำมันตลาดโลกลงแร้วครับ
ไทยน่าจะปรับราคาน้ำมัน และ E ต่างๆๆลงด้วย
 แต่น่าเศร้า สำหรับเบนซิน 91 ราคาตลาดโลกลง แต่ รัฐบาลเก้บเข้ากองทุนน้ำมันเพิ่มนะครับ
ดังนั้นราคา 41 บาทต่อลิตร ต่อไป
----------------------------------
 ส่วน GASSOHAL ทุกตัวปรับลดลงอีกแน่ๆๆ
หวังว่า e20 คงได้สัก 32 บาทเพื่อเพื่อนๆๆ ได้สบายกัน
E10 91 ก็ด้วย 33 บาท สาธุ..... อิอิอิ
---------------------------
 ปล น้ำมันปั้ม ตอนนี้ซื้อ E85 เท่านั้นครับ ขอให้ได้ 21 บาทถ้วน สาธุ อีกตัว

KenJi

+1 ให้แทนคำขอบคุณครับ ที่นำข้อมูลมาให้ได้รับชมครับ.........

KenJi

พักนี่น้ำมันค่อยๆลงแล้วทีละนิดๆ แต่ก็ยังดี ซัดไล่เขม่าได้บ่อยขึ้นแต่น้ำมันกับออโต้ลูปหมดไวมาก เพราะซัดบ่อยเกิน 55+
:( :( :( :( :(

micronz

อ้างจาก: KenJi เมื่อ มิถุนายน 22, 2012, 02:56:20 หลังเที่ยง
พักนี่น้ำมันค่อยๆลงแล้วทีละนิดๆ แต่ก็ยังดี ซัดไล่เขม่าได้บ่อยขึ้นแต่น้ำมันกับออโต้ลูปหมดไวมาก เพราะซัดบ่อยเกิน 55+
:( :( :( :( :(
ใช่ครับลดต่อเนื่อง E20   34 บาทแหร่ว E85 เหลือ 20 บาทเน้ตๆๆ แหร่วไชโยโห่หิ้ว

gtr_1

น้ำมันลดราคาครับ ต้อนรับวันศุกร์

KenJi

ศุกร์ 22/6/55 วันนี้ผมเติมไป 5.86 ล. 210 บ. เอง เมื่อ 27 เมษาเติมไปเท่ากับวันนี้เลย แต่ 240 บ. เห็นความแตกต่างชัดเจนมาก อิอิ..........

micronz

อ้างจาก: KenJi เมื่อ มิถุนายน 22, 2012, 10:56:45 หลังเที่ยง
ศุกร์ 22/6/55 วันนี้ผมเติมไป 5.86 ล. 210 บ. เอง เมื่อ 27 เมษาเติมไปเท่ากับวันนี้เลย แต่ 240 บ. เห็นความแตกต่างชัดเจนมาก อิอิ..........
ก้อิ่มปาก คาร์บู N จอมซด ล่ะครับ อิอิ
อยากประหยัดแต่ ไม่แรง คาร์บู N jet 26  มม  ครับ ออิอิ
ตอนนี้ลงคาร์บูเอ้นโปรใหม่ไปแร้วชิมะครับ

KenJi

อ้างจาก: micronz เมื่อ มิถุนายน 23, 2012, 12:56:12 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: KenJi เมื่อ มิถุนายน 22, 2012, 10:56:45 หลังเที่ยง
ก้อิ่มปาก คาร์บู N จอมซด ล่ะครับ อิอิ
อยากประหยัดแต่ ไม่แรง คาร์บู N jet 26  มม  ครับ ออิอิ
ตอนนี้ลงคาร์บูเอ้นโปรใหม่ไปแร้วชิมะครับ
ครับ คาร์บู FSX ตัวเดียวกับ RRW เลยครับ แทบจะไม่แตกต่างจาก N Pro เลยครับเพียงแค่เล็กกว่านิดเดียวเท่านั้นเองครับ