Main Menu

กระทู้ราคาน้ำมัน

เริ่มโดย micronz, พฤษภาคม 05, 2012, 01:56:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KenJi

อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 31, 2012, 08:45:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: KenJi เมื่อ กรกฎาคม 31, 2012, 04:46:51 หลังเที่ยง
ช่วงนี้ราคาน้ำมันนิ่งอยู่แหะ ยังไม่มีวี่แว่วว่าจะขึ้นแต่ยังก็ขอให้ลงไว้ก่อนอย่างขึ้นไปมากกว่านี้เลย 55+
KSR จัดการรึยังครับง่ายมากจูนคาร์ให้พอดี E 10 เกินไป E12 -E15  ก็เติมคร่อมทั้ง e20  e10  ได้แร้วไม่ต้องพึ่ง 02 เซนเซอร์เลยล่ะ อิอิ
อ๋อ KSR ของน้องผมครับอยู่คนล่ะบ้าน วันนั้นเค้าแวะมาเยี่ยมแล้วผมถ่ายรูปรถผมอยู่พอดี ผมก็เลยถือโอกาสจับถ่ายคู่กันซะเลย

ส่วน KSR น้องผมเรียนช่างน่ะครับ (ช่างกล ขสทบ.) ชอบทางด้านนี้อยู่แล้วก็เลยจูนเองเลย ตอนนี้น้องผมใช้แบบผสมครับระหว่าง E10 - E20 สลับกันไป 55+

micronz

อ้างจาก: KenJi เมื่อ กรกฎาคม 31, 2012, 09:33:24 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 31, 2012, 08:45:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: KenJi เมื่อ กรกฎาคม 31, 2012, 04:46:51 หลังเที่ยง
ช่วงนี้ราคาน้ำมันนิ่งอยู่แหะ ยังไม่มีวี่แว่วว่าจะขึ้นแต่ยังก็ขอให้ลงไว้ก่อนอย่างขึ้นไปมากกว่านี้เลย 55+
KSR จัดการรึยังครับง่ายมากจูนคาร์ให้พอดี E 10 เกินไป E12 -E15  ก็เติมคร่อมทั้ง e20  e10  ได้แร้วไม่ต้องพึ่ง 02 เซนเซอร์เลยล่ะ อิอิ
อ๋อ KSR ของน้องผมครับอยู่คนล่ะบ้าน วันนั้นเค้าแวะมาเยี่ยมแล้วผมถ่ายรูปรถผมอยู่พอดี ผมก็เลยถือโอกาสจับถ่ายคู่กันซะเลย

ส่วน KSR น้องผมเรียนช่างน่ะครับ (ช่างกล ขสทบ.) ชอบทางด้านนี้อยู่แล้วก็เลยจูนเองเลย ตอนนี้น้องผมใช้แบบผสมครับระหว่าง E10 - E20 สลับกันไป 55+
แจ่มโบ๊ะ ไม่เสีย สถาบัน ห้อง GASSOHALL  อิอิ
ก็แค่ นี้ครับ ไม่ต้องมาวอรี่  ว่าปั้ม e20 ไม่มี ไม่พอมีน้อย  e10 มีทุกปั้มผสมกันไปเลยยังไงก็ได้สัดส่วน มันก็จะแกว่างอยู่ แถว E10- E20  สบม. ยห.   :D

micronz

ราคาน้ำมัน จิงๆช่วงนี้ ผันผวน ไปทาง +  ล่ะครับเท่าที่ตามข่าว
แต่ดีว่าโซฮอล์ยังกดไว้หน่อย  ส่วน เบนซิน 91 ก็คงโดนลอยตัวตามระเบียบ + เก้บเข้ากองทุนกับน้ำมันตัวนี้เยอะ
เลย ลอยไปแตะ 44 บาท  ผมคิดว่าคนที่ยังชอบเบนซิน 91 น่าจะมาลองโซฮอล์ 95 ดูก่อนนะครับ มันญาติน้ำมันดีๆๆนี่เอง
แอลกออฮอล์ 10 เปอร์เซ้นต์  มันไม่มากมาย เลย รถเก่าๆๆเติมได้สบายครับ  เก่าๆๆของผมมอไซด์ อย่าง 4T นี่โดน e50 ยังวิ่งฉิวเลยกะ เวฟ 100
2T นี่ยังปราณี  e20
----------------------------------------------------
นโยบายเลย ริบหัวจ่าย 91 ตามข่าวน่าจะยือไป ถึง มกราคม สำหรับ ปั้ม ปตท

KenJi

อ้างจาก: micronz เมื่อ สิงหาคม 11, 2012, 11:56:22 หลังเที่ยง
ราคาน้ำมัน จิงๆช่วงนี้ ผันผวน ไปทาง +  ล่ะครับเท่าที่ตามข่าว
แต่ดีว่าโซฮอล์ยังกดไว้หน่อย  ส่วน เบนซิน 91 ก็คงโดนลอยตัวตามระเบียบ + เก้บเข้ากองทุนกับน้ำมันตัวนี้เยอะ
เลย ลอยไปแตะ 44 บาท  ผมคิดว่าคนที่ยังชอบเบนซิน 91 น่าจะมาลองโซฮอล์ 95 ดูก่อนนะครับ มันญาติน้ำมันดีๆๆนี่เอง
แอลกออฮอล์ 10 เปอร์เซ้นต์  มันไม่มากมาย เลย รถเก่าๆๆเติมได้สบายครับ  เก่าๆๆของผมมอไซด์ อย่าง 4T นี่โดน e50 ยังวิ่งฉิวเลยกะ เวฟ 100
2T นี่ยังปราณี  e20
----------------------------------------------------
นโยบายเลย ริบหัวจ่าย 91 ตามข่าวน่าจะยือไป ถึง มกราคม สำหรับ ปั้ม ปตท

แก็สฯ 91 95 ดีกว่าเบนซินเห็นๆ ต้องลองใช้แล้วจะติดใจ 55+

art_racing

ต้องลอง 85 ซะแล้ว อิอิ เสื้อฝาสะอาดมากนะ ตามช่องพอท ก็สะอาดเมหือนใหม่เลยจะ
e 85 อย่าเพิ่งรีบขึ้นนะจะ

micronz

อ้างจาก: art_racing เมื่อ สิงหาคม 12, 2012, 12:19:49 หลังเที่ยง
ต้องลอง 85 ซะแล้ว อิอิ เสื้อฝาสะอาดมากนะ ตามช่องพอท ก็สะอาดเมหือนใหม่เลยจะ
e 85 อย่าเพิ่งรีบขึ้นนะจะ
ยังไม่เคยเหมือนกัน ครับ จูนยากไปนิด  ผมความสามารรถด้านแกะ เครือ่งมาปรับ เปี่ยนนี่ไม่สะดวกเลย ยังต้องสั่งให้ช่างทำให้อยุ่
  แต่ดีแร้ว ครับผมว่าอีกประมาณ 5 ปีขุึ้นไปสำหรับเชื้อเพิลงตัวนี้ ที่จะทั่ว ถ้วนกัน

ratree

ราคาน้ำมัน จิงๆช่วงนี้ ผันผวน ไปทาง +  ล่ะครับเท่าที่ตามข่าว
แต่ดีว่าโซฮอล์ยังกดไว้หน่อย  ส่วน เบนซิน 91 ก็คงโดนลอยตัวตามระเบียบ + เก้บเข้ากองทุนกับน้ำมันตัวนี้เยอะ
เลย ลอยไปแตะ 44 บาท  ผมคิดว่าคนที่ยังชอบเบนซิน 91 น่าจะมาลองโซฮอล์ 95 ดูก่อนนะครับ มันญาติน้ำมันดีๆๆนี่เอง
แอลกออฮอล์ 10 เปอร์เซ้นต์  มันไม่มากมาย เลย รถเก่าๆๆเติมได้สบายครับ  เก่าๆๆของผมมอไซด์ อย่าง 4T นี่โดน e50 ยังวิ่งฉิวเลยกะ เวฟ 100
2T นี่ยังปราณี  e20

ขอบคุณค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

KenJi

ล่าสุดราคาแก๊สลดลงมาอีก 50 สต.แล้ว สบายกระเป๋าขึ้นมาอีกหน่อยอิอิ แต่เบนซิน 91 ยังเหมือนเดิม...

micronz

อ้างจาก: KenJi เมื่อ กันยายน 03, 2012, 04:15:50 หลังเที่ยง
ล่าสุดราคาแก๊สลดลงมาอีก 50 สต.แล้ว สบายกระเป๋าขึ้นมาอีกหน่อยอิอิ แต่เบนซิน 91 ยังเหมือนเดิม...
เค้าโดนตอก ตะปู แร้ว อ่ะ ใครใช้ ก็ช่วยชาติ ครับ เบนซิน +ภาษี บานเลย อิอิอิ
อาจบวกเพิ่ม ไปอีกนะ ไม่แน่ ถ้ายังไม่เก็บ น่ะ

KenJi

ตอนนี้ราคาน้ำมันก็ยังคงที่อยู่อิอิ...

E85 บางจากกับระยองเพียวเอามาขายแล้วแหะพึ่งสังเกตุอิอิ...

art_racing

อ้างจาก: KenJi เมื่อ กันยายน 19, 2012, 08:53:47 หลังเที่ยง
ตอนนี้ราคาน้ำมันก็ยังคงที่อยู่อิอิ...

E85 บางจากกับระยองเพียวเอามาขายแล้วแหะพึ่งสังเกตุอิอิ...
85 เพียว สีเขียว อ่อน เกอบจะใสไปด้วย แต่ที่สำคัญกลิ่นไม่แรงเหมือนของบางจากครับ
ปล วันนี้พึ่งลองครับ

micronz

แจ่ม แมว ครับ ราคาน้ำมัน +เหล้า น่าจะลอดนะหวางนี้ แต่ เบนซิน นิ่งขยับ นิด 43 บาท อิอิ

บูรพาพยัคฆ์

พี่ไม้ค์   ว่าจะเอาซุปเปอร์  มาเลย์  กลับบ้านซะหน่อย    ไม่มีใครหิ้วมาให้เลยนะพี่   ลิตรละ  27  บาทแล้ว  ธรรมดา   22 บาท    ราคาฝั่งมาเลย์นะ

ภาพความหลัง

micronz

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ กันยายน 21, 2012, 10:40:55 หลังเที่ยง
พี่ไม้ค์   ว่าจะเอาซุปเปอร์  มาเลย์  กลับบ้านซะหน่อย    ไม่มีใครหิ้วมาให้เลยนะพี่   ลิตรละ  27  บาทแล้ว  ธรรมดา   22 บาท    ราคาฝั่งมาเลย์นะ
เติมให้บายไป ครับ อิอิ  สีแดงชิมะครับ   ยกล้อเอ้นโปรเลยที่นี้ อิอิ
---------------------------
ของผม ได้แหล่งเอาประจำแร้วครับไกลไปนิดนึงต้องเอา รถยนต์ไปขน หวางนี้
22 ถูกนะครับ ที่ผมไปเอา สีเหลือง ครับได้ 28 บาท ล่ะ

KenJi

ค่าน้ำมันขยับขึ้นมาอีก 1 บาทแล้วสินะ เหอเส็งเป็ด

:) :) :) :) :) :)

micronz

เชื่อด เบนซิน 91 ประกาศ เลือ่น ผมได้ยินทางวิทยุ เหตุเพราะ  โรงกลั่นบางจากระเบิดเกี่ยวกันไม้นั่น
ที่จิง ทราบข่าวนานแร้วเลื่อนเป้น 1 มค. นะครับ
โอกาศที่จะได้ใช้ gas e20 ทั่วๆๆ เลยช้าลงไปอีกน่ะ

Opor_Child♥

คนทั่วไปไม่มีความรู้  รถเติมแก๊สที่ มีปัญหานิดๆหน่อยๆก็โทดแก๊สครับ

เบนซินยังขายได้อีกนาน ... ลูกค้าบางคนบอก 91เลิกขาย

เติม95แทนก็ได้  ฮ่าๆๆ
นายชนเทพ  จันทร์สว่าง
บ้านเลขที่ 15 หมู่ 1 ตำบลเวียง อำเภอเทิง จังหวัดเชียงราย 57160
Tel.0904758640 วันทูคอล

คันนี้ไม่ขายนะครับ = =''

micronz

อ้างจาก: Opor_Child♥ เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 07:32:23 หลังเที่ยง
คนทั่วไปไม่มีความรู้  รถเติมแก๊สที่ มีปัญหานิดๆหน่อยๆก็โทดแก๊สครับ

เบนซินยังขายได้อีกนาน ... ลูกค้าบางคนบอก 91เลิกขาย

เติม95แทนก็ได้  ฮ่าๆๆ
จะยังคง กับ ปั้ม เสือดาว หอยนะครับ
ตามข่าว จะเชือด ปตท  กับ  บางจากให้ หรือ แต่ gas ก่อน

iicezkub19

เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

KenJi

แก้ไขลิงค์ราคาน้ำมันใหม่ให้แล้วนะครับผม จะได้ดูง่ายขึ้น อิอิ...

ตอนนี้ราคาน้ำมันมีแว่วขึ้นๆลงๆ บ่อยมาก

:'( :'( :'( :'( :'(