Main Menu

^i^ ^i^ Cho Cho San ^i^ ^i^

เริ่มโดย Bazooka, เมษายน 03, 2012, 08:12:46 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Bazooka

อ้างจาก: 2T_DD เมื่อ เมษายน 05, 2012, 07:23:06 หลังเที่ยง
สวยงามมากครับลุงอ๊อด..เกียร์โยงขอดูข้างซ้ายตรงดึงเกียร์หน่อยครับ  เพราะผมซื้อมารุ่นเดียวกันเลย

ยึดยังไงหว่า..งงๆ ขอลอกการบ้านหน่อยลุงอ๊อด

..หวัดดีตอนยังไม่สว่างครับ..อาจารย์..
..ตอนแรกผมลองคิดเองว่ามันน่าจะใช้ได้..คือตัดคันเกียร์เดิมออก..แล้วต่อเหล็กจากจุดหมุนออกมาเอาขาโยงไปขันติด..ใช้ได้ครับ..แต่เกียร์จะมีสองสเต็บ..ไม่ work ครับ..
..ตอนนี้เลยซื้อตัวนี้มารอ..เดี๋ยวจับขันเข้าตรงแกนเกียร์เลย..จบ.. :D  :D

Bazooka

อ้างจาก: seacrab เมื่อ เมษายน 05, 2012, 11:51:04 หลังเที่ยง
เข้ามาเชียร์ครับ ทั้งเจ้าของรถ ทั้งคนสร้าง บอกได้คำเดียวว่า หลุดโลก ตามสโลแกน เดิมๆขี่ไม่เป็น เตรียมตัวดูยุคที่สอง ของสองจังหวะเมืองไทย ที่จะเป็นตำนานครับ

..เครดิต..งานไฟเบอร์ ก็ต้องยกให้คุณปู แหละครับ..ผมแค่ควักตังค์จ่าย..กว่าจะเสร็จคงเดินตัวเบาแน่ๆ..เอิ๊กกกกก..

Bazooka

Bazooka

..ล้อหน้าก็เสร็จแล้ว..

Bazooka

Bazooka

..รวมร่าง..

..ตอนนี้ก็รอลงล้อหลังให้เสร็จ..คนทำขอหยุดไปสาดน้ำช่วงสงกรานต์ก่อน.. ;D  ;D..คงได้ส่งทำสีช้ากว่ากำหนดนิสสส์หน่อย..อิ อิ..

seacrab

กลางซอย ปิดงานหน้าร้าน แต่เปิดหน้าบ้าน วันก่อนขับผ่าน แวะเข้าไปดู เห็นบอกว่า งานอาจติดขัดเกี่ยวกับความใหญ่ของวงล้อที่เอาขึ้นแท่นไม่ได้ ส่วนผมนั่งทำของ อ.ฟลุ๊ค ล้อหลังจบแล้วครับ กำลังไล่ทำสีส่วนประกอบต่างๆ
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

ลมโชย...BANG NA

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

IJ

Bazooka

อ้างจาก: seacrab เมื่อ เมษายน 15, 2012, 10:01:53 หลังเที่ยง
กลางซอย ปิดงานหน้าร้าน แต่เปิดหน้าบ้าน วันก่อนขับผ่าน แวะเข้าไปดู เห็นบอกว่า งานอาจติดขัดเกี่ยวกับความใหญ่ของวงล้อที่เอาขึ้นแท่นไม่ได้ ส่วนผมนั่งทำของ อ.ฟลุ๊ค ล้อหลังจบแล้วครับ กำลังไล่ทำสีส่วนประกอบต่างๆ

..ครับคุณปู..ตอนนี้ผมเลยให้สร้างขายึดดีสหลังขึ้นมาใหม่..แต่ตอนนี้งานยังไม่เดิน..ต้องรอขายึดดีสเสร็จก่อนถึงจะรู้ว่าจะทำไงต่อ..สงสัยงานนี้ทุ่มงบบานแน่ๆ..หุ หุ..

Bazooka

..ขอบคุณทุกๆที่ติดตามชม..ตอนแรกก็ใจเย็นค่อยๆทำ..แต่ตอนนี้ชักใจร้อนอยากให้เสร็จไวๆแล้วหละครับ..อิ อิ..

2T_DD

ทำงานเป็นขั้นตอนและเป็นทีมจริงๆ .. แถวบ้านมีผม มีผมเล่นอยู่คนเดียว เลยต้องลุยคนเดียว .. ก็ดีไปอีกแบบไม่ต้องมีใครแย่งครับลุงอ๊อด
ร้านอาจารย์ อะไหล่สำหรับวัยมันส์
617-0-11811-3 กรุงไทย สาขาสวรรคโลก  PIYA UDOMMONGKOL
Tel 094-6353-045

Bazooka

อ้างจาก: 2T_DD เมื่อ เมษายน 16, 2012, 09:38:06 ก่อนเที่ยง
ทำงานเป็นขั้นตอนและเป็นทีมจริงๆ .. แถวบ้านมีผม มีผมเล่นอยู่คนเดียว เลยต้องลุยคนเดียว .. ก็ดีไปอีกแบบไม่ต้องมีใครแย่งครับลุงอ๊อด

..ครับ..อาจารย์ ครับ..โชคดีที่ได้มาเจอกับ คุณปู ได้คำแนะนำจากท่านหลายอย่าง..แถมไม่พอถ้าแกผ่านร้านที่เอารถไปทำก็จะแวะดู..ติดขัดตรงใหนแกก็จะแนะนำช่างได้..ส่วนผมไม่ค่อยว่างเลยเปิดตามใจช่างอยากทำไรก็ทำเลยขอให้ใส่ได้เป็นจบ..อิ อิ ..

Bazooka

อ้างจาก: 2T_DD เมื่อ เมษายน 05, 2012, 07:23:06 หลังเที่ยง
สวยงามมากครับลุงอ๊อด..เกียร์โยงขอดูข้างซ้ายตรงดึงเกียร์หน่อยครับ  เพราะผมซื้อมารุ่นเดียวกันเลย

ยึดยังไงหว่า..งงๆ ขอลอกการบ้านหน่อยลุงอ๊อด

..นี่เลยครับ อาจารย์ ขาที่ต่อจากแกนเกียร์มายึดกับโยง..(ยีมรูปของคนอื่นมา) ขอบคุณเจ้าของรูปมากๆครับ..

2T_DD

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ เมษายน 16, 2012, 10:01:49 ก่อนเที่ยง

..นี่เลยครับ อาจารย์ ขาที่ต่อจากแกนเกียร์มายึดกับโยง..(ยีมรูปของคนอื่นมา) ขอบคุณเจ้าของรูปมากๆครับ..

................................
ขอบคุณครับ
ร้านอาจารย์ อะไหล่สำหรับวัยมันส์
617-0-11811-3 กรุงไทย สาขาสวรรคโลก  PIYA UDOMMONGKOL
Tel 094-6353-045

lichen

ไม่ได้  ตามมาดูเลย ครับ .....

เป็นไรไม่รู้  ...... ขี่เดิม ๆๆ ไม่เป็นอะ  ... 5555 ....  :D :D :D

... 555 .... 2จังหวะไม่เดิม เชียงใหม่  ..... อิอิอิ ... >:( >:( >:(

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

Bazooka

..ล้อหลังขึ้นแล้ว..เย้ เย้..

mix-max

บอกได้คำเดียว สุดยอดครับ

ธนาคารไทยพาณิชย์ 511-289875-5 เฉลิมพล สีสังข์ 54 ม.7 ต.สำราญ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000 089-7132867 DTAC

max!

แฟนคลับน้องฝ้ายครับ อิอิ
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

Bazooka

อ้างจาก: max! เมื่อ เมษายน 19, 2012, 03:21:04 หลังเที่ยง
แฟนคลับน้องฝ้ายครับ อิอิ
..งั้นก็"เส้นทางเศรษฐี" เสาร์นี้เด้อ..แม็ก..ช่อง7สี..ช่วงเย็นๆ..16.30-17.30 มั้ง..อิ อิ..