Main Menu

แจ้งข่าวเวป....8/3/55

เริ่มโดย prayna71club ( เต่า ), มีนาคม 08, 2012, 03:30:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ช่างกิ๊ก

ใจ ร่มๆ กันครับพี่น้อง  เดี๋ยวทาง เวปมาสเตอร์  ซื้อเครื่องเซฟฯ มาวางเอง ปัญหาก็จะหมดไปล่ะครับ    :(  
จริงๆแล้ว แจ้งล่วงหน้า หน่อยก็ดีนะครับ  ผมจะได้เก็บข้อมูลที่สำคัญ  จดใส่ กระดาษ ทิชชู่ ได้ทัน   ;)
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

serser

อ้างจาก: 2Strokeclub เมื่อ มีนาคม 08, 2012, 04:50:49 หลังเที่ยง
เข้าไม่ได้ก็ด่า พอจะทำไห้เข้าได้ก็ด่า

อย่าน้อยใจครับ  คุณทำดีแล้วครับ แต่อาจจะยังดีไม่พอสำหรับคนบางกลุ่ม มาตรฐานคนเราไม่เท่ากันครับ ขอให้คิดไว้แค่นี้ครับ

มองในภาพรวมไว้ครับ

RX-Z

ก็เข้าใจน่ะว่าเข้ามาใช้พื้นที่ฟรีๆกัน ขอขอบคุณเวป2STROKEมากๆ  หรือจะเก็บค่าบริการ จากหน้าซื้อขาย ผมยินดีจ่ายให้น่ะครับ ถ้าต้องการ

บังเอิญเมื่อเช้า ติดต่อซื้อสินค้าโอนชำระเงินไปเรียบร้อยแล้ว  ยอดมันไม่เยอะหลักร้อยบาทเอง เก็บไว้ในข้อความส่งออก  มันหายหมด

โชคดี ยังจำได้ ว่าซื้อกะใคร  ช่วงนี้เงินไม่สะพัด ซื้อของไม่เยอะ  เลยต้องโทรไปหาผู้ลงขาย ว่า ที่อยู่ที่ให้จัดส่ง ยังอยู่ไม๊  เพราะเพิ่งชำระเงินกันไปเมื่อเช้านี้

คนขายเค้าดู  ก็บอกว่าไม่อยู่เช่นกัน  ผมเองน่ะเคลียร์ เรียบร้อยแล้ว  ท่านๆคิดว่า ผู้ขาย เค้าจะจดใส่สมุดกันก่อนทุกคนรึเปล่า ว่าใครโอนมาแล้ว ส่งที่ไหน     

โชคดีอีกของผมน่ะ ที่ซื้อกะยูสเซอร์เก่าๆ จำง่าย  ผมว่า ท่านๆ VIP ที่ลงขายของไว้ น่าจะมีใครเดือด

ร้อน มากกว่าผม น่ะครับ

ออกมาระบายให้ฟังน่ะครับ  ไม่ได้ต่อว่า   จะทำอะไร คิดถึงผลได้ผลเสียหน่อย    :P

ปล.ระหว่างแอดมิน เวปมาสเตอร์  คุณจะมีเรื่องอะไรกะใคร ผมไม่รู้ไม่เกี่ยว ไม่สน แต่คุณน่าจะแคร์ พวก VIP ที่ได้รับผลกระทบน่ะครับ ไม่มากก็น้อย บางท่าน

เค้าคงไม่อยาก ออกมาระบายให้ท่านฟังก็มีน่ะครับ

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: prayna71club ( เต่า ) เมื่อ มีนาคม 08, 2012, 04:56:00 หลังเที่ยง
ผมถามหน่อยครับว่าเรากำลังแก้ให้มันดีขึ้น....และไม่เคยไปหาเรื่องหรือด่าทออย่างที่หลายๆคนทำกันอย่างสนุกปาก

และก้มีคนอีกหลายคนคอยหาโอกาสมาซ้ำเติมจากสิ่งที่เราประสบอยู่.....คุณดีใจไหมครับกับสิ่งที่คุณทำอยู่

สมาชิกจาก IP (range) 204.45.133.74
หมายเลข IP   ชื่อที่ไว้แสดงผล
204.45.133.74   BIG, Zx10RR.,  SuperK, Military, KooKae, serpico_lowspeed

อะไรครับ
ข้อมูลเทคนิคคอมผมไม่เป็นเลบ
ผมมองไม่ออก
ใครเก่งช่วยอธิบายหน่อยครับพี่
อ้างจาก: RX-Z เมื่อ มีนาคม 08, 2012, 05:03:18 หลังเที่ยง
ก็เข้าใจน่ะว่าเข้ามาใช้พื้นที่ฟรีๆกัน ขอขอบคุณเวป2STROKEมากๆ  หรือจะเก็บค่าบริการ จากหน้าซื้อขาย ผมยินดีจ่ายให้น่ะครับ ถ้าต้องการ

บังเอิญเมื่อเช้า ติดต่อซื้อสินค้าโอนชำระเงินไปเรียบร้อยแล้ว  ยอดมันไม่เยอะหลักร้อยบาทเอง เก็บไว้ในข้อความส่งออก  มันหายหมด

โชคดี ยังจำได้ ว่าซื้อกะใคร  ช่วงนี้เงินไม่สะพัด ซื้อของไม่เยอะ  เลยต้องโทรไปหาผู้ลงขาย ว่า ที่อยู่ที่ให้จัดส่ง ยังอยู่ไม๊  เพราะเพิ่งชำระเงินกันไปเมื่อเช้านี้

คนขายเค้าดู  ก็บอกว่าไม่อยู่เช่นกัน  ผมเองน่ะเคลียร์ เรียบร้อยแล้ว  ท่านๆคิดว่า ผู้ขาย เค้าจะจดใส่สมุดกันก่อนทุกคนรึเปล่า ว่าใครโอนมาแล้ว ส่งที่ไหน     

โชคดีอีกของผมน่ะ ที่ซื้อกะยูสเซอร์เก่าๆ จำง่าย  ผมว่า ท่านๆ VIP ที่ลงขายของไว้ น่าจะมีใครเดือด

ร้อน มากกว่าผม น่ะครับ

ออกมาระบายให้ฟังน่ะครับ  ไม่ได้ต่อว่า   จะทำอะไร คิดถึงผลได้ผลเสียหน่อย    :P

ปล.ระหว่างแอดมิน เวปมาสเตอร์  คุณจะมีเรื่องอะไรกะใคร ผมไม่รู้ไม่เกี่ยว ไม่สน แต่คุณน่าจะแคร์ พวก VIP ที่ได้รับผลกระทบน่ะครับ ไม่มากก็น้อย บางท่าน

เค้าคงไม่อยาก ออกมาระบายให้ท่านฟังก็มีน่ะครับ

รอVIPมาโวยครับ
เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

เอส ณ.โซนรั่ว

แวะมาให้กำลังใจ admin ทุกๆท่านครับ

MaX_TzR

อ้างจาก: GasTurbines เมื่อ มีนาคม 08, 2012, 04:35:40 หลังเที่ยง
ผมเองก็เสียหายครับ 1 กระแสดงคห.หายไปมากกว่าสองร้อย คห.
                      2 สูญเสียเงินภายในวันเดียว มากกว่าหนึ่งหมื่นบาท
                            3 เสียโอกาศในการซื้อ ขาย กับสมาชิกท่านอื่น

แล้วไงล่ะครับ จำทำอะไรได้นอกจากอยู่เฉยๆแล้วรอดูการแจ้งข่าว ส่วนเรื่องที่เสียไปก็ค่อยเอาคืนมาทีละนิด เจ้าหน้าที่เวปเค้าต้องการแก้ปัญหาให้กับคนส่วนใหญ่ ไม่แก้หรือแก้ช้าก็ด่า เมื่อเค้าแก้ได้ก็หาเรื่องด่าเค้าเรื่องอื่นอีก ถ้าทุกคนเสียเงินมาเล่นแล้วเจอปัญหาเช่นทุกวันนี้ ตัวผมเองก็ด่าเวปมาสเตอร์เหมือนกัน แต่นี่มันไม่ใช่ ดังนั้นอยู่เฉยๆดีกว่า

ปล เด๋วคอยดูหลังห้าโมงแล้วกัน ถ้าพวกขาประจำเข้ามาแล้วเห็นข้อมูลของตัวเองหาย มันจะไม่สงบไปกว่านี้อีก คอยดู

กำมีขาประจำหลัง 5 โมงด้วย ใครอ่ะ

สงสัยโรงเรียนเลิกรีบกลับมาเล่นให้ไว  ;)

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

๑๒๓๔

รอบนี้ตัวหลักร่วง ทำไรไม่ได้ โทรไปให้รีสตาร์ทอย่างเดียว เพิ่งกลับมาใช้ได้

vutilert

ขอเป็นอีกกำลังใจให้ทีมทำงาน ให้แก้ไขอุปสรรคต่างๆได้ลุล่วง จะให้สมาชิกตัวเล็กๆช่วยอะไรได้บ้างก็บอกได้นะครับ
ไม่นอนตื่นสาย ไม่อายทำกิน ไม่หมิ่นเงินน้อย ไม่คอยวาสนา
ไม่เที่ยว ไม่กิน ไม่ดูด ไม่ดื่ม ไม่ดู อบาย.

pepsi-leo.139

เหนื่อย หน่อย  นะ   เพื่อ ส่วน รวม 

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

pound_thekop

อยาก จ่ายค่าเช่า รายปี  แล้วครับ  ไม่รู้จ่ายที่ใคร  ได้ นำเงินไป ปรับปรุง-พัฒนา  ให้ ดีขึ้นครับ   ???
ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ  เวป 2stroke  ที่ให้เรามาเจอกัน
089-670-9333 (DTAC)  ปอนด์  *อ่างทอง*
ธ.กรุงไทย   118-008-6066  นายสามารถ พึ่งทรัพย์

บูรพาพยัคฆ์

เข้ามาให้กำลังใจ   ครับผม

ภาพความหลัง

ช่างกิ๊ก

อ้างจาก: pound_thekop เมื่อ มีนาคม 08, 2012, 10:43:27 หลังเที่ยง
อยาก จ่ายค่าเช่า รายปี  แล้วครับ  ไม่รู้จ่ายที่ใคร  ได้ นำเงินไป ปรับปรุง-พัฒนา  ให้ ดีขึ้นครับ  ???
ตามนั้นครับ   เวป จะได้ดียิ่งขึ้นไปครับ 
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

จุ้ย ปช.

อ้างจาก: prayna71club ( เต่า ) เมื่อ มีนาคม 08, 2012, 04:56:00 หลังเที่ยง
ผมถามหน่อยครับว่าเรากำลังแก้ให้มันดีขึ้น....และไม่เคยไปหาเรื่องหรือด่าทออย่างที่หลายๆคนทำกันอย่างสนุกปาก

และก้มีคนอีกหลายคนคอยหาโอกาสมาซ้ำเติมจากสิ่งที่เราประสบอยู่.....คุณดีใจไหมครับกับสิ่งที่คุณทำอยู่

สมาชิกจาก IP (range) 204.45.133.74
204.45.133.74   BIG, Zx10RR.,  SuperK, Military, KooKae, serpico_lowspeed

ทำไมมีหลายอันจัง มีไว้เพื่ออะไรอะ 5555
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

อ้างจาก: juily เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 05:08:20 หลังเที่ยง

204.45.133.74   BIG, Zx10RR.,  SuperK, Military, KooKae, serpico_lowspeed

ทำไมมีหลายอันจัง มีไว้เพื่ออะไรอะ 5555
ต้องรอคนที่เก่งๆเรื่องเทคนิคพวกนี้มาอธิบายให้ฟังครับ

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

serser

อ้างจาก: mr.hashe เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 05:13:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: juily เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 05:08:20 หลังเที่ยง

ต้องรอคนที่เก่งๆเรื่องเทคนิคพวกนี้มาอธิบายให้ฟังครับ

ไม่มีอะไรมากครับ แค่แสดงให้เห็นว่า ชื่อล๊อคอินที่เห็น มาจากเครื่องเดียวกัน และสามารถอนุมานได้ว่า ผู้โพสเป็นคนเดียวกันครับ

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

คนมันมีปัญหาอยู่ที่ใหนมันก็มีปัญหา สร้างความเดือดร้อน ล่มจมชิบหายให้แก่คนส่วนรวม ตามนั้น :)
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

Freedom First

204.45.133.74   BIG, Zx10RR.,  SuperK, Military, KooKae, serpico_lowspeed

สรุบว่าที่เซิฟล่ม เพราะว่าIDพวกนี้ทำให้ล่มเหรอครับ

อ้างจาก: serser เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 05:42:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mr.hashe เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 05:13:27 หลังเที่ยง

ไม่มีอะไรมากครับ แค่แสดงให้เห็นว่า ชื่อล๊อคอินที่เห็น มาจากเครื่องเดียวกัน และสามารถอนุมานได้ว่า ผู้โพสเป็นคนเดียวกันครับ

อ๋อ!!!!
ผมแค่สังสัยว่าทำไมมันมีเยอะจัง
แล้วชื่อที่เห็นเค้าอยู่ที่เครื่องเดียวกันได้ไง
เค้ามีไว้ทำอะไรครับ
หรือเค้านั่งเล่นกันหลายคน
แล้วแบ่งกันพิมพ์ที่ละคน

แสดงว่าเค้าประหยัดเงินค่าชั่วโมงเน็ทแน่ๆเลย

จุ้ย ปช.

อ้างจาก: mr.hashe เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 09:20:23 หลังเที่ยง
อ้างจาก: serser เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 05:42:32 หลังเที่ยง

อ๋อ!!!!
ผมแค่สังสัยว่าทำไมมันมีเยอะจัง
แล้วชื่อที่เห็นเค้าอยู่ที่เครื่องเดียวกันได้ไง
เค้ามีไว้ทำอะไรครับ
หรือเค้านั่งเล่นกันหลายคน
แล้วแบ่งกันพิมพ์ที่ละคน

แสดงว่าเค้าประหยัดเงินค่าชั่วโมงเน็ทแน่ๆเลย

อ๋อ เขาประหยัดค่า ชั่วโมงเนต  555555555
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

NeonoN

แวะมาให้ความรู้กับพวกพี่ๆน้องๆ ลุงๆน้าๆ ในเวปหน่อยนะครับ เป็นความรู้พื้นๆที่เคยเรียนมา  อ่านแล้วจดจำเอาไว้ครับ จะได้ไม่ปล่อยไก่ให้อายเด็กมัน ที่เวปอื่น
ส่วนเวปเรา พวกเรากันเองครับ ขำๆ รู้ๆกันครับ ว่าหลายๆท่านไม่ได้เรียนมาในสายนี้เน๊าะ

เท่าที่ลองค้น ข้อมูล IP 204.45.133.74  ก็ได้ความว่า

General IP Information

Decimal:   3425535306
Hostname:   204.45.133.74
ISP:   FDCservers.net
Organization:   FDCservers.net
Services:   Suspected network sharing device
Type:   Corporate
Assignment:   Static IP
Blacklist:   
Geolocation Information

Country:   United States
State/Region:   Illinois
City:   Chicago
Latitude:   41.8776
Longitude:   -87.6272
Area Code:   312
Postal Code:   60604

โอ๊เย มันเป็นของ USA หรือว่ามีชาว USA มาเล่นเวปเราหรอ???

มันก็ไม่ใช่อีกนั่นแหละ ก็ไปไล่ค้นอีกรอบ  มันคือ IP ของเวป เวปหนึ่ง zendproxy.com

เวปนี้คืออะไร อ๋อ มันคือ Web Proxy อ่าว แล้วมันคืออะไร ก้งงกันอีก คนไม่ได้เรียนมาทางนี้เน๊าะ 
มันก็ประมาณว่า เป็น เวปกลางๆ ฟรีๆ เอาไว้บริการ สำหรับท่านที่มีปัญหา เข้าบางเวปไซต์ไม่ได้เช่น
- ที่ทำงานของท่านเหล่านั้น Block ไม่ให้เข้าเวป youtube  Facebook  Hotmail  xxx.com เวปโป๊ือื่นๆ เวปเสื้อแดง บลาๆๆๆ
- หรือบางท่านที่ถูก 2Strokeclub.com Ban IP ไม่สามารถเข้าเวปได้

คนเหล่านี้ จะไปใช้บริการที่ zendproxy.com เพื่อเป็นทางผ่านในการเข้าเวปที่เขาอยากเข้า
แล้วเมื่อคนเหล่านี้ใช้บริการเวปนี้เหมือนๆกัน เวลา IP ของคนเหล่านี้โชว์ มันจะโชว์ เป็น IP ของเวป zendproxy.com ไม่ได้โชว์ IP บ้านของแต่ละคน

คุณไม่มีทางรู้ IP ที่แท้จริงของบุคคลที่เล่นเวปผ่าน Proxy ได้ นอกซะจาก พวกเขาใช้ Proxy ปิดบัง อำพรางแล้วไปสร้างความเสียหาย
ในระดับระหว่างประเทศก็แจ้งความได้ครับ เจ้าหน้าที่สามารถส่งเรื่องไปตำรวจสากล ให้เจ้าหน้าที่ประเทศนั้นเข้าสืบค้นได้ครับ
แต่ถ้าไม่สำคัญขนาดนั้น คุณทำได้เพียงแค่ Block เท่านั้น

zendproxy.com เป็น Web Proxy อันดับต้นๆ ถ้าคนหลายๆคนจะมาใช้บริการที่นี่ มันก็ไม่แปลกหรอกครับ เหมือนเราทุกคนใช้ Google แทนที่จะใช้ Yahoo ในการ Search

ความรู้เพิ่มเติม

Web Proxy ด้านมืดของ Internet
http://zax-zigzag.blogspot.com/2011/07/web-proxy-internet.html

ทะลุเน็ตที่ถูก Block ด้วย web proxy
http://meewebfree.com/site/something-in-the-world/79-bypass-block-internet-by-proxy

เข้าเว็บโดนบล็อค ง่ายนิดเดียว
http://www.trickpod.com/2011/02/13/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A7%E0%B9%87%E0%B8%9A%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B8%A5%E0%B9%87%E0%B8%AD%E0%B8%84%E0%B8%87%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%B4/#axzz1odDX6Bsw
"เวร ย่อมระงับด้วยการ ไม่จองเวร"  + ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล กับคนที่พูดไม่รู้เรื่อง +

http://th.wikipedia.org/wiki/แผนลับแหกคุกนรก