Main Menu

เขาว่ากันว่า tzr ตูดเป็ด เป็นตำนาน

เริ่มโดย vitz, กุมภาพันธ์ 21, 2012, 05:13:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gomol

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

iicezkub19

เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

MUSLIM racing

รบกวนผู้รู้หน่อย tzr ใส่ข้อเหวี่ยว tzr มีผลอย่างไร

นักบิดชนบท

อ้างจาก: MUSLIM racing เมื่อ ตุลาคม 27, 2012, 08:04:03 ก่อนเที่ยง
รบกวนผู้รู้หน่อย tzr ใส่ข้อเหวี่ยว tzr มีผลอย่างไร
งงคำถามครับ TZR ก็ต้องใส่ข้อเหวี่ยง TZR สิครับ
ถ้าใส่ของ TZM มันจะมีข้อดีแล้วข้อเสียเล็กน้อยครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

nitro

ใช้อยู่ทุกวัน ซัดบ้าง เบาบ้าง ดื้อบ้าง ดีบ้าง มองไปมองมา มันเเก่กว่าเราอิกวุ๊ย 4จังหวะ 250 กินควันไปละกัน

wasan luenloy

ผมใช้มา18ปี ไม่เคยทำเครื่องเลย เคย2tหมด แหวนก้านดัง เคยน้ำเข้าถัง2t ลูกสูบติด 2-3 รอบ ยังขี่ได้ 160 สบาย
ตอนนั้นได้มาใหม่ๆ เปลี่ยนใส้ปลายแต่ง ถอดเฟมหน้าออกหมด นอกนั้นทุกอย่างเดิมๆ แป๊บเดียว 200 เลย ขึ้นเร็วมาก
0896434189 ต่าย zx พบพระ

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

ผมเล่ามั้งนะครับ

แรงไม่แรงไม่รู้เด็กรุ่นใหม่อย่างผมโตมากับVR TZR กับ TZM

ตอนนั้น พ่อผมได้กับแม่ผมเพราะVRพ่อผมเนี๊ยแหละ หลังจากนั้นแกก็แปลง
รถของแก มาเป็นTZRมี วาวล์สายฟ้าตูดเป็ด แกก็หาอะไหล่มายำๆจากรถเพื่อนๆๆแกซื้อมามั้ง
แกบอกว่า รถแถชุดครัส VR แต่ถ้วยครัส TZr มัดไฟ TZM กล่องTZM ขยับจานไฟ ก้าน+ตับ
TZM ลูกTZRเสื้อTZRแยงพอร์ท ท่อสูตรของอะไรสักอย่างลมไปแล้วแกบอกแต่ว่า ท่อจ่าจวบ
สมัยนั้นรถแกแรงที่สุดในบันดาเพื่อนของแกที่ขี่ TZหรือVRด้วยกันแล้วครับ แกบอกว่าสมัยนั้นแกนี่
คืนวันเสาร์ไปวิ่งรอบสะพานแขวน เจอกับพวกKRบ้างเซอร์บ้าง NSRเบียร์ช้างมั้ง
แล้วตอนไปคลอดผมพ่อพาขึ้น TZคันนั้นแหละไปคลอด จากนั้นแกก็ออก TZตูดกลมมาคันนึงเป็นมือ2
แกก็เอาเครื่องคันเก่ามาใส่ ในแคร้งเครื่องคันใหม่แล้วขายคันเก่าไป แล้วอีกไม่กี่ปีก็ขายไปครับขายที่
หน้าตลาด พระประแดง ตอนนั้นแกทำสี ส้มกากเพรช ครับจำทะเบียนไม่ได้แล้ว จำได้ว่าเคยมีรูปมันสวยสุดๆจริงๆๆครับสมัย
15 ปีที่แล้ว

ตอนนี้ผมก็มีของผมแล้ว ครับ TZRตูดเป็ดของแท้1000%แต่พ่อแกไม่ยอมแยงเสื้อให้ครับ เค้าบอกว่าเค้ากลัวผมตยเพราะเพื่อนแกตายไป2เพราะแกนี่แหละ
เกินสะพานตาย1 อัดรถ6ล้อไป1เส้น พระประแดง-เจดีย์เค้าบอกลเยไม่อยากทำให้

จบครับ เล่นซะยาวเลย

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

zxpro

ตูดไหนก็แรงได้ทั้งนั้นแหละครับมันมีจุดที่ต้องสะกิดให้มันแรงอยู่ทุกตูดแหละขึ้นอยู่กับว่าเราจะเจอหรือเปล่าครับผมเล่นกับตระกูลนี้มาตั้งแต่วีอาร์รุ่นแรกจานหน้าตันๆสเตย์พักเท้าเหล็ก โดนฟันมาเยอะมากกก จนพบความกระจ่างเมื่อลงมือศึกษาหาความรู้แล้วลงมือทำเอง
ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

Arm TZ

อ้างจาก: zxpro เมื่อ ธันวาคม 12, 2012, 09:57:32 ก่อนเที่ยง
ตูดไหนก็แรงได้ทั้งนั้นแหละครับมันมีจุดที่ต้องสะกิดให้มันแรงอยู่ทุกตูดแหละขึ้นอยู่กับว่าเราจะเจอหรือเปล่าครับผมเล่นกับตระกูลนี้มาตั้งแต่วีอาร์รุ่นแรกจานหน้าตันๆสเตย์พักเท้าเหล็ก โดนฟันมาเยอะมากกก จนพบความกระจ่างเมื่อลงมือศึกษาหาความรู้แล้วลงมือทำเอง
:D :D :D

zxpro

อ้างจาก: ลี TZ เมื่อ มิถุนายน 09, 2012, 01:20:31 หลังเที่ยง
ผมจดเอาไว้ สูตรทำTZR  ลองดูนะครับ  เผื่อเป็นประโยชน์

TZR มี8ไซด์  หมดไซด์สแตนด์ดาด  ก็ขึ้นไซด์โดยการคว้าน 25-50-75-100-125-150-175-200  พอหมดไซด์200 แล้วสามารถใส่ลูกซูซูกิแกรมม่า 

ตั้งแต่ไซด์ สแตนด์ดาด 25-50-75-100  โดยการคว้าน ไม่ต้องตีปลอก   แต่ต้องปาดหัวลูกสูบออกให้เท่ากับTZR   และเจียร์วาวล์ ypvs ทางด้านไอเสียออก

ให้เสมอกับกระบอกสูบ   ไม่งั้นลูกสูบจะชนวาวล์  ขยับจานไฟอีกหน่อยโดยการ   เจาะขยายรูน๊อตเดิม  มาทางขวามืออีก1.5มิล   กล่องไฟเดิมไม่ต้องไปผ่า

มอเตอร์วาวล์รุ่นแรกสายสีน้ำเงิน   คาร์บูเดิมเปลี่ยนนมหนูน้ำมันเป็นเบอร์230   เข็มเร่งล็อค4  สเตอร์หน้า13 หลัง28

รับประกันตีนต้น สับยก สับยก  ตีนปลายไหลสุดๆ ไม่มีแรงตก ไม่ต้องไปแต่งอะไรเพิ่มอีกครับ   ลองดูครับ
นิดนึงครับลูกแกรมม่าขยับทีละ.50ครับท่านลีคือ.50-1.00-1.50-2.00ครับ
ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

yan

ตำนานจริงครับ ยุคตูดเป็ดทีแซดคือรุ่นเดียวที่ปลายไหลทะลุ 200 ครับ

จำหน่ายใยแก้วแท้ รับซ่อมปลายท่อทุกชนิด นาย ธีรวีร์ ศุภวัฒน์คุณาสิน 8 ซ.สันติพลาราม 1 อ.ตะพานหิน จ.พิจิตร 66110 089-7045669  086-4415675ไทยพานิช620-215629-7

Mtz

อ้างจาก: yan เมื่อ มกราคม 04, 2013, 08:00:07 ก่อนเที่ยง
ตำนานจริงครับ ยุคตูดเป็ดทีแซดคือรุ่นเดียวที่ปลายไหลทะลุ 200 ครับ
ตามนั้นครับ จริงๆครับ อันนี้ฟันธง 200ตามไมล์อ่อนๆของมันครับ(แต่ไมล์็Honda NSR เขาแค่160-180เอง หุหุ )   บางคันทะลุ220เลย ถ้าลงล้อเล็กยาง2.00 (อันนี้ก็เป็นเทรนของยามาฮ่ายุคนั้นครับ ลงยางเล็กกันทุกคัน)

ผมเคยเทียบกับรถยนต์แล้วอ่อนกว่าแค่สิบเอง tz วิ่ง 2oo เท่ากับรถยนต์ 190 ครับ

Mtz

อ้างจาก: wasan luenloy เมื่อ มกราคม 04, 2013, 08:53:07 หลังเที่ยง
ผมเคยเทียบกับรถยนต์แล้วอ่อนกว่าแค่สิบเอง tz วิ่ง 2oo เท่ากับรถยนต์ 190 ครับ
แปลกนะครับ เคยขับTZวิ่ง200 แต่ความรู้สึกผมว่ามันวิ่งช้ากว่าขับวิโกด้วิ่ง160อีก TZMผม บิดที่180ก็ยังรู้สึกว่าวิ่งช้ากว่าวิโก้ที่วิ่ง160เหมือนกัน แต่ถ้าไปเทียบกะไมตี้X หรือ Starda อันนั้นไมล์หลอนเลย อ่อนมากๆ พอๆกะไมล์มอไซด์ แต่ถ้าสเป็นไมล์ มังกรทอง อันนั้นจะแข็ง ขนาดวิ่งเทียบกัน ระหว่าง ไมตี้x มังกรทอง กะสตาร์ด้า ที่ความเร็ว120เท่ากัน แต่ไมล์ของมังกรทองขึ้นราวๆแค่100-110เอง วิ่งตีคี่กันมา3คัน
   ปล ที่ได้ทดสอบเพราะเมื่อก่อนผมเป็นเซลล์ออกต่างจังหวัดประจำ  รถส่งของก็จะมีแต่กระบะ เลยได้ลองอะไรหลายๆอย่างพอควร มีทั้งรถแต่ง รถเดิม แต่ลองๆแล้ว ไมล์รถปิ๊กอัพ แต่ละรุ่น แต่ละคัน ยังอ่อนแชข็งไม่เท่ากันเลย 
  เดี่ยวนี้จะให้ชัวล์ ต้องวัดจาก GPSครับ  ชัวลล์กว่าครับ ที่บอกวิ่งได้200 เอาGPSจับกันจริงๆ ไม่ถึง170ซักคัน ขนาดวีโก้ว่าไมลล์แข็งๆผมขับเอง ยังอ่อนกว่าGPSราวๆ10เลย  (ม่ายงั้นแข่งกันยาวๆ คงไม่แพ้นินจา250หรอก เพราะเขาวิ่งได้170ตามไมลล์จริง แต่สองจังหวะเรา เจอไมลลืหลอกมาจากโรงงานซะเยอะ ยิ่งคาวายิ่งอ่อนเลย เวฟวิ่งได้แค่120แต่คาวาตามยังเกือบ130 คิดดูเด้อ แต่TZMวิ่ง120 เวฟตามเหนื่อย )

เพิ่งรู้นะครับท่านว่ารถยนต์ก้อมีอ่อนมีแข็งเหมือนกัน gps แน่นอนกว่า

Hunterzero

160 GPSขึ้น146 ครับ  ยางหน้า110/70  นิยางใหญ่แล้วนะครับ ถ้ายางเล็กก็นึกเอาละกันว่ามันต่างกันขนาดไหน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

gomol

อ้างจาก: VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2012, 04:55:02 ก่อนเที่ยง
ผมเล่ามั้งนะครับ

แรงไม่แรงไม่รู้เด็กรุ่นใหม่อย่างผมโตมากับVR TZR กับ TZM

ตอนนั้น พ่อผมได้กับแม่ผมเพราะVRพ่อผมเนี๊ยแหละ หลังจากนั้นแกก็แปลง
รถของแก มาเป็นTZRมี วาวล์สายฟ้าตูดเป็ด แกก็หาอะไหล่มายำๆจากรถเพื่อนๆๆแกซื้อมามั้ง
แกบอกว่า รถแถชุดครัส VR แต่ถ้วยครัส TZr มัดไฟ TZM กล่องTZM ขยับจานไฟ ก้าน+ตับ
TZM ลูกTZRเสื้อTZRแยงพอร์ท ท่อสูตรของอะไรสักอย่างลมไปแล้วแกบอกแต่ว่า ท่อจ่าจวบ
สมัยนั้นรถแกแรงที่สุดในบันดาเพื่อนของแกที่ขี่ TZหรือVRด้วยกันแล้วครับ แกบอกว่าสมัยนั้นแกนี่
คืนวันเสาร์ไปวิ่งรอบสะพานแขวน เจอกับพวกKRบ้างเซอร์บ้าง NSRเบียร์ช้างมั้ง
แล้วตอนไปคลอดผมพ่อพาขึ้น TZคันนั้นแหละไปคลอด จากนั้นแกก็ออก TZตูดกลมมาคันนึงเป็นมือ2
แกก็เอาเครื่องคันเก่ามาใส่ ในแคร้งเครื่องคันใหม่แล้วขายคันเก่าไป แล้วอีกไม่กี่ปีก็ขายไปครับขายที่
หน้าตลาด พระประแดง ตอนนั้นแกทำสี ส้มกากเพรช ครับจำทะเบียนไม่ได้แล้ว จำได้ว่าเคยมีรูปมันสวยสุดๆจริงๆๆครับสมัย
15 ปีที่แล้ว

ตอนนี้ผมก็มีของผมแล้ว ครับ TZRตูดเป็ดของแท้1000%แต่พ่อแกไม่ยอมแยงเสื้อให้ครับ เค้าบอกว่าเค้ากลัวผมตยเพราะเพื่อนแกตายไป2เพราะแกนี่แหละ
เกินสะพานตาย1 อัดรถ6ล้อไป1เส้น พระประแดง-เจดีย์เค้าบอกลเยไม่อยากทำให้

จบครับ เล่นซะยาวเลย

อันนี้ตำนานจิง....เพราะตั้ง..ซองซบ....

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

Mtz

อ้างจาก: wasan luenloy เมื่อ มกราคม 04, 2013, 09:17:01 หลังเที่ยง
เพิ่งรู้นะครับท่านว่ารถยนต์ก้อมีอ่อนมีแข็งเหมือนกัน gps แน่นอนกว่า
ครับผม ตามนั้นจริงๆท่าน ยิ่งรถอีโค่คาร์ หรือรถรุ่นที่มีระบบคำนวนการกินน้ำมันต่อกิโลลิตร ยิ่งทำอ่อน เพื่อให้รู้สึกว่าวิ่งเร็ว แต่กินน้ำมันน้อย 
  ขนาดมอไซด์เดียวนี้ก็ยังเป็น ยิ่งพวกฟิโน่ หรือฟิโอเร่ หรือเวฟ110I สกูปี้I  ยิ่งไมลล์อ่อน ผมขี่เวฟ110Iผม วิ่งเต็มเหนี่ยวเลย110 ช่างกิ๊กขี่krตาม แกบอกความเร็วตามไมล์KR แกแค่90-100เอง