Main Menu

เขาว่ากันว่า tzr ตูดเป็ด เป็นตำนาน

เริ่มโดย vitz, กุมภาพันธ์ 21, 2012, 05:13:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

ทุกวันนี้ ก็ยัง ขี่อยู่ครับ เสียงนี่พลังสุดๆๆ

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

tuvr

ทำยังไงได้ครับพี่น้องก็คนมันเลือด yamaha

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: tuvr เมื่อ เมษายน 24, 2012, 12:48:27 หลังเที่ยง
ทำยังไงได้ครับพี่น้องก็คนมันเลือด yamaha

เป็นประโยคที่ได้ใจมากครับ ซึ้ง
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

125cc.Only

ผมจะพูดเฉาพะ ตอนที่ตูดเป็ด ผงาดอยู่
รุ่นอื่นต้องทำเครื่อง ถึงจะทันมัน
รถเดิมๆทางตรง  มันกินทุกรุ่น

ผมมี1คัน สมัยนั้น  ตัวนี้มันแรงที่สุด และเสียงเพราะที่สุดในตระกูลทีแซด และโคตรทนเลย
ผมอัดจมไมล์ ตั้งแต่พ้นรันอิน ทำให้แหวนดังมาก แต่มันก็ดังงั้นตั้ง4-5ปี ไม่พังซะที
สมัยนั้นKr ไม่ใช่รถแรงเลย สำหรับรถเดิมๆ  มันไม่ใช่คู่กัดkr เพราะKr ไม่ทันมัน

ใช่ครับ ลอง มาแล้ว ผมมีทั้ง 2 เลยทั้ง KR  และ TZR เป็ดนะ

ลองๆๆกันแล้วนะครับไม่ได้เข้าข้าง ยามาห้า นะครับ

TZR ตีนปลาย นี่แรงกว่าจริงๆๆ ทั้งแรงกระชากของรถ ทั้ง ความนิ่มนวลเวลาใช้ความเร็ว
ผมว่า TZR นี่แหละครับ

ส่วนด้านKR ของผมเป็นฝาใบพัดคาบูเหลี่ยมคับ เป็นรถ ที่แรง ต้นดีมากครับ เสียงเครื่อง+ท่อไม่ดังเท่าTZR
รถไม่ค่อยกระชากหงายเหมือนTZR เท่าไหร่แต่โดยรวมดีครับ แต่ตอนปลายโดนTZ สวน ตั้งแต่ เกียร์ 3

ปล.วัดกันระยะ 1200เมตร นะครับ

vitz

อ้างจาก: VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ เมื่อ เมษายน 28, 2012, 12:59:49 ก่อนเที่ยง
ใช่ครับ ลอง มาแล้ว ผมมีทั้ง 2 เลยทั้ง KR  และ TZR เป็ดนะ

ลองๆๆกันแล้วนะครับไม่ได้เข้าข้าง ยามาห้า นะครับ

TZR ตีนปลาย นี่แรงกว่าจริงๆๆ ทั้งแรงกระชากของรถ ทั้ง ความนิ่มนวลเวลาใช้ความเร็ว

ส่วนด้านKR ของผมเป็นฝาใบพัดคาบูเหลี่ยมคับ เป็นรถ ที่แรง ต้นดีมากครับ เสียงเครื่อง+ท่อไม่ดังเท่าTZR
รถไม่ค่อยกระชากหงายเหมือนTZR เท่าไหร่แต่โดยรวมดีครับ แต่ตอนปลายโดนTZ สวน ตั้งแต่ เกียร์ 3

ตอนหมดระยะทิ้งkrมากไหมครับ อยากรู้มากๆ
ธ กรุงไทย สาขาย่อยเซ็นทรัลสุราษฎร์ธานี
9812641912  วิทยา ใจรังษี  48 ม 9 ต ปากแพรก อ ดอนสัก จ สุราษฎร์ธานี 84340  โทร 0853655506
Lineผมคือ ออโต้คาร์แคร์  ครับ

อ้างจาก: vitz เมื่อ พฤษภาคม 01, 2012, 03:55:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ เมื่อ เมษายน 28, 2012, 12:59:49 ก่อนเที่ยง

ตอนหมดระยะทิ้งkrมากไหมครับ อยากรู้มากๆ
อ้างจาก: vitz เมื่อ พฤษภาคม 01, 2012, 03:55:08 หลังเที่ยง

ทิ้งไกล อยู่ครับ แต่ ตอนนี้เปลี่ยนมาเล่นKR มั้งครับ เสียงเครื่องนุ่มดี

tuvr

ขอความกรุณาพี่น้องชาวyamahaทุกท่าน คือว่าผมมี vr กับ tzr พี่น้องคิดว่าผมควรใช้คันไหนดีครับๆๆๆๆ คือว่ารักพี่เสียดายน้องนะครับ...... อิอิ

อ้างจาก: tuvr เมื่อ พฤษภาคม 03, 2012, 09:17:18 หลังเที่ยง
ขอความกรุณาพี่น้องชาวyamahaทุกท่าน คือว่าผมมี vr กับ tzr พี่น้องคิดว่าผมควรใช้คันไหนดีครับๆๆๆๆ คือว่ารักพี่เสียดายน้องนะครับ...... อิอิ

เอามายำรวมกันแล้วความแรงส์จะบังเกิด --? ไม่เชื่อลองดิ๊ ครับ ก้าน+ตับ จานไฟ มัดไฟ กล่องไฟTZ เสื้อ จะVRหรือTZ ก็ได้ ส่วน แคร้งเครื่องVR ชุดครัสก็ VR อยู่ ลูกก็เดิมๆๆไซส์ 25 นั้นแหละ ขัดลื่นนิสๆๆ ไล่สเตอร์เจ๋งๆๆ ท่อTZR  จะได้ TZV ^^

ดุน NSR

อ้างจาก: VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ เมื่อ พฤษภาคม 03, 2012, 11:09:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tuvr เมื่อ พฤษภาคม 03, 2012, 09:17:18 หลังเที่ยง

เอามายำรวมกันแล้วความแรงส์จะบังเกิด --? ไม่เชื่อลองดิ๊ ครับ ก้าน+ตับ จานไฟ มัดไฟ กล่องไฟTZ เสื้อ จะVRหรือTZ ก็ได้ ส่วน แคร้งเครื่องVR ชุดครัสก็ VR อยู่ ลูกก็เดิมๆๆไซส์ 25 นั้นแหละ ขัดลื่นนิสๆๆ ไล่สเตอร์เจ๋งๆๆ ท่อTZR  จะได้ TZV ^^

dg26

ความรู้ก็งูๆปลาๆพอแก้ใขปัญหาได้บ้างบางอย่าง 092-7219794 ชื่อเสกครับ

อ้างจาก: dg26 เมื่อ พฤษภาคม 07, 2012, 02:00:23 หลังเที่ยง
ผมชอบตรงเสียงมันนี้แหละ สุดๆจิงๆ

ท่อพี่ ตี มาเท่าไหร่ ครับ สวยเลย ทรง นี้อ๊ครับ

dg26

ความรู้ก็งูๆปลาๆพอแก้ใขปัญหาได้บ้างบางอย่าง 092-7219794 ชื่อเสกครับ

อ้างจาก: dg26 เมื่อ พฤษภาคม 11, 2012, 06:48:38 หลังเที่ยง
ตีมา 1500 บาทครับ ร้านซอยอมร

ขอบคุณครับผม เด๋ว สิ้นเดือนว่าจะหาสักใบ จะได้ หล่อๆๆ กับเค้ามั้ง

ว่าแต่เสียงดังมากไหมครับ พอดีชอบเสียง สนั่น อ๊ครับ

dg26

สนั่นเลยครับ ติดเครื่องทีดังไป3บ้าน8บ้านเลย เสียงนี้สุดๆๆๆๆๆจิง ยิ่งเวลารากรอบตอนเอาออกไปวิ้งกลางคืนช่วงถนนโล่งๆนะแม่เจ้าดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้างจาก: dg26 เมื่อ พฤษภาคม 11, 2012, 06:54:41 หลังเที่ยง
สนั่นเลยครับ ติดเครื่องทีดังไป3บ้าน8บ้านเลย เสียงนี้สุดๆๆๆๆๆจิง ยิ่งเวลารากรอบตอนเอาออกไปวิ้งกลางคืนช่วงถนนโล่งๆนะแม่เจ้าดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ ยังงั้นจัด ไป^^ +1 ครับ^^

dg26

อ้างจาก: VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ เมื่อ พฤษภาคม 11, 2012, 06:57:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: dg26 เมื่อ พฤษภาคม 11, 2012, 06:54:41 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับ ยังงั้นจัด ไป^^ +1 ครับ^^

ขอบคุณครับ+1คืนเช่นกัน

jaidee272

ถ้าทำได้ทั้ง 2 คัน  ทนฝืนปั้นเลยครับ

เบื่อพี่ไปหาน้อง น้องเล่นตัวก็หาพี่.....   

แล้วถ้าสักวันหนึ่งจะได้ไม่เสียดายครับ.....เริ่มหายากเรื่อยๆ (ถ้ารักทำเลย)
  ขอบคุณ  ความทุกข์ที่  ทำให้เรารู้ว่าความสุขมีค่าแค่ไหน (ว. วชิรเมธี)

*นักการภารโรง*..TZ..

ระวังเด็กข้างบ้านสะดุ้งตื่นนะครับ เดี๋ยวข้างบ้านจะโยน รองเ-้ามาให้  เพราะมันดัง ไป 3 บ้าน 8 บ้าน 55555+
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

นักบิดชนบท

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ พฤษภาคม 27, 2012, 07:53:31 ก่อนเที่ยง

ระวังเด็กข้างบ้านสะดุ้งตื่นนะครับ เดี๋ยวข้างบ้านจะโยน รองเ-้ามาให้  เพราะมันดัง ไป 3 บ้าน 8 บ้าน 55555+

ดัง 3 บ้าน 8 บ้าน อยู่ข้างบ้านผมก็โดนลูกปืนนายผมล่ะครับ 555

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร